Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: หนุ่มสเปนขอเป็นแฟนเร็วมาก นี้ปกติหรือไม่ปกติ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

หนุ่มสเปนขอเป็นแฟนเร็วมาก นี้ปกติหรือไม่ปกติ

Author
ponpimol View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote ponpimol Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: หนุ่มสเปนขอเป็นแฟนเร็วมาก นี้ปกติหรือไม่ปกติ
    Posted: 31 May 2019 at 11:49 - IP: 49.48.121.191 IP Information
สวัสดีค่ะ...ด้วยความสงสัยใคร่รู้ค่ะ (ปล.บางพฤติกรรมรู้ว่าไม่ควรทำ..ยังไงอย่าด่าแรงนะค่ะ เป็นคนจิตใจอ่อนไหว) พอดีเริ่มคุยกับหนุ่มต่างชาติมาซักพักแล้วค่ะ มาตราฐานไม่ผ่านหนุ่มไทยเพราะผิวคล้ำ เพื่อนจึงแนะนำให้ลองหันมามองหนุ่มต่างชาติค่ะ จาก App Tinder ศึกษาข้อมูลอยู่พักใหญ่ กล้าๆกลัวนะค่ะ เพราะภาษาอังกฤษก็แย่พอสมควร555 ก็ลองคุยอยู่หลายคน พร้อมกับศึกษาข้อมูลตาม youtube เพราะกลัวถูกหลอกค่ะ ไม่ว่าจะเป็น holiday girlfriend, สแกมเมอร์ ระแวงไปหมด สุดท้ายก็คุยไปคุยมาคุยมาคุยไปอยู่หลายคนค่ะ ประมาณ 5 เดือนกับการคุยๆกับหนุ่มฝรั่ง  จนภาษาอังกฤษอยู่ในขั้นสื่อสารพอได้55 แล้วก็ไปถูกใจหมุ่ม ฝ. วัย 28 คนหนึ่งค่ะ นัดเจอกัน ณ.ห้างแห่งหนึ่ง ก่อนวันนัด 1 วัน หนุ่มวัย 28 ก็แจ้งขอเลื่อนนัดเพราะมาไม่ได้ อ้าวววว...แห้วแบบงงๆค่ะ...เช้าวันที่ควรจะออกไปเจอผู้ชาย จึงกลายเป็นวันว่าง(ปกติชีวิตจะไม่ค่อยว่าง จะทำนู้นี้นั้นตลอด) ว่างแล้วทำตัวไม่ถูก ก็ไปเดินเล่นเซ็นทรั้ล พร้อมกับเป็น App ปัดไปปัดมา มีคู่แมทเป็นหนุ่มใหญ่วัย 40 ปี เห็นว่าอยู่แถวนี้พอดี เป็น ผญ.สายมั่นค่ะ ชวนฝ่ายชายดื่มกาแฟแบบไม่ได้คิดอะไร พร้อมกับบอกว่า ภาษาอังกฤษไม่ดีนะโปรดทำใจมาล่วงหน้า และจะมีเวลาให้สำหรับการดื่มกาแฟ 1 ชั่วโมง คุณสนใจจะมาพบฉันหรือไม่ หนุ่มใหญ่วัย 40 ก็ตกลงค่ะ.....การพูดคุยเป็นนไปแบบงงๆ งงภาษาไปหมด รู้เรื่องบ้างไม่รู้บ้าง ขออนุญาติเปิดแปล Google เพราะไม่เข้าใจ55 แต่หนุ่มใหญ่วัย 40 ปี ไม่รู้เมากาแฟหรืออะไร พูดอะไรไปก็ขำ (คิดในใจหรือพูดภาษาเพี้ยนแล้วมันฮ่าว่ะ)...รักษาเวลาค่ะจบ 1 ชั่วโมงต้องกลับ ในเวลา 1 ชั่วโมงสิ่งที่ได้ ได้ฝึกภาษาค่ะ ฝึกความกล้าท่จะพูดมั่วๆออกไป แต่ข้อมูลของฝ่ายตรงข้ามจำอะไรไม่ได้เลยค่ะ ชื่อเค้า ประเทศ งาน ของเค้าจำไม่ได้เลย555...หลังจากแยกย้าย ฝ่ายชายก็ส่งข้อความมารั่วๆ และขอนัดเจออีกในวันพรุ้งนี้(เร็วไปไหม) เค้าจะขอตามมายังอำเภอที่เราอยู่ ตอนนั้นจริงๆมีประชุมและต้องเข้าไปพักในโรงแรมที่มีประชุมที่ตัวเมือง ตั้งใจว่าจะไม่บอกกะจบที่เดทแรก(เรียกว่าเดทหรือเปล่า?) แต่เค้าตั้วใจจะมาหาที่อำเภอที่เราอยู่ จงบอกไปว่าไม่ต้องมาเพราะจะเข้าในพักในเมือง ก็เป็นการพบเจอกันครั้งที่ 2 ในสภาพหลังเลิกงาน เค้าย้ายมาพักโรงแรมที่เรามีประชุมค่ะ...(หลังจากตรงนี้อย่าด่านะค่ะ) เค้าชวนไปห้องค่ะ ไม่ใช่ไม่รู้รู้ค่ะ แต่ไป!!!!...จบที่ค้างห้องเค้า 2 คืนค่ะ (ไม่ดีมากๆ เจอหน้ากัน 2 วันไปนอนห้องเค้า) ในใจคิดนะค่ะ โอเควันไนท์แน่นอน...ทำใจเผื่อค่ะไม่คาดหวัง(บอกก่อนนะค่ะ เคยมีแฟน และเคยมี...กับแฟน 1 คน และเลิกกันไปนานมากกก...จากนั้นก็ยังไม่เคยอยู่ในโมทวันไนท์กับใคร) ฝ่ายชายขอเป็นแฟน ก็เลยถ้าขนาดนี้และ ปฏิเสธก็ตลกละ ก็ตกลงเค้าไปค่ะ แต่ไม่ได้ใส่ใจอะไรมาก แม้จะส่งสัยมากๆๆๆๆ ว่ามันขอกันไวขนาดนี้ เป็นการขอที่จรืงจังหรือขอไปที...แต่คืนที่ 3 ขอเค้าไม่ค้าง อยากกลับที่พักตัวเอง คิดถึงเพื่อน หลังจากแยกกันเค้าก็ยังทักหาปกติ แต่เค้ากลับกรุงเทพในวันถัดไป ที่เค้ามาขอนแก่นเพราะมามองหาคอนโดสำหรับการย้ายมาอยู่ขอนแก่น แพลนจะย้ายมาประมาณ 3-4 เดือน แต่เค้าก็คงติดต่อมาทุกวัน และพยายามย้ำคำว่าแฟนตลอดเวลา คือขอคำแนะนำสำหรับสิ่งที่ควรระวังหน่อยค่ะ  จริงรู้สึกชอบอยู่นะค่ะ แต่...ไม่กล้าชอบทั้งหมดใจ ระยะเวลาที่น้อยมากๆในการทำความรู้จัก แถมยังจำข้อมูลอะไรของเค้าไม่ได้ ชื่อเค้ามาจำได้ในวันที่ 3 ของการคุยกัน 5555+ 'งงกับการมีแฟนหลังจากโสดอยู่นาน ส่วนตัวยังไม่พร้อมเปิดเผยให้เพื่อนรู้จัก อยากคบคุบแบบลับๆค่ะ ควรทำตัวอย่างไงกับกรณีแบบนี้????? ขอคำแนะนำแบบตรงๆเลยค่ะ รับได้ จะได้รับมือได้ถูก

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.200 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters