Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ UK
  New Posts New Posts RSS Feed: รบกวนด้วยค่ะ เครียดมาก เรื่องวีติดตามค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

รบกวนด้วยค่ะ เครียดมาก เรื่องวีติดตามค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nuthnariy View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote nuthnariy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รบกวนด้วยค่ะ เครียดมาก เรื่องวีติดตามค่ะ
    Posted: 19 Apr 2019 at 19:06 - IP: 1.47.7.78 IP Information
เพิ่งไปเก็บbio มาค่ะ แต่เครียด อ่านเพจนี้มานานเลยอยากมาถามผู้รู้ในนี้ค่ะ
เริ่มจากเมื่อปี 2016 เดือนตุลา ฝนไปเที่ยวอังกฤษ ขอวีไปเที่ยว10วันแต่อยู่ 5เดือนกว่า
ฝนมีคนคุยอยู่ที่อังกฤษ แต่เรายังไม่เคยเจอกัน ตอนขอวีซ่าเลยไม่ได้ให้เค้ารับรองรอบแรก ตอนไปเที่ยวและอยู่ที่นู้น
ก็มีไปเจอเพื่อนคนไทยค่ะ และได้รู้จักกับผู้ชายอีกคนก่อนกลับมาไทย อยู่ที่นั้น5เดือนกว่า กลับมาตอนเดือน
มีนาคม2017 พอเดือนสิงหา ก็สมัครวีนักเรียนไปก็คนที่คุยด้วยเขียนจดหมายอธิบายว่ารอบแรกที่อยู่น่นเพราะไปอยู่กับเค้า
แต่ปรากฏว่าวีนักเรียนโดนปฏิเสธค่ะ ก็เลยไม่ได้ไป แล้วคนที่รู้จักก่อนกลับไทย เค้าก็มาเมืองไทย เราก็เริ่มคุยกัน
เค้ามาเดือนพฤษภา 2017 รอบที่สองเค้ามาสิงหา2017 เค้าขอเป็นแฟน และบอกให้เลือก ซึ่งเราก็เลือกเค้า และก็คบกันมาเรื่อยๆ เค้ามาไทยประมาณ7ครั้ง เจอที่บ้านแล้ว และเค้าก็ขอเราแต่งงาน เดือน กรกฎาคมปี2018 เราคุยกันว่าจะจัดงานที่อังกฤษก่อน เค้ามาจดทะเบียน เดือนมีนาที่ผ่านมาค่ะ เรื่องเอกสารแฟนไม่มีปัญหาอะไร เค้าถามบริษัท รายได้เกินที่สถาฑูตกำหนดค่ะ ส่วนที่พัก เค้าออกมาเช่าบ้านอยู่แล้ว เมื่อก่อนเค้าอยู่กับแม่ค่ะ
คำถามนะคะ
เคยโดนปฏิเสธวีซ่านักเรียน จะมีปัญหาไหมคะ
ตอนที่สมัครวีซ่านักเรียนตอนนั้น มีชื่อผู้ลายอีกคนรับรอง จะมีปัญหาไหมคะ
เคยอยู่เกินที่ขอ จะมีปัญหาไหม แต่ไม่over stay นะคะ
วีซ่าติดตาม สถานฑูตจะโทรสอบสัมภาษณ์ไหมคะ
ถ้าสัมภาษณ์เค้าจะถามเรื่องอะไรบ้าง
   ขอบคุณทุกท่านที่กรณาช่วยตอบนะคะ
Back to Top
tbone View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote tbone Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2019 at 10:01 - IP: 110.164.149.130 IP Information
Back to Top
tbone View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tbone Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Apr 2019 at 10:04 - IP: 110.164.149.130 IP Information
ส่วนตัวคิดว่าไม่มีปัญหาค่ะ 
เพราะอดีต เคยขอเป็นวีซ่านักเรียน แต่ตอนนี้คุณแต่งงานแล้ว
อดีตคืออดีต ไม่เกี่ยวกับปัจจุบัน่ะ ถ้าสถานทูตโทรสอบถามก็บอกเหตุผลเค้าไปค่ะ
แต่คิดว่าไม่น่ามีปัญหาค่ะ ขอให้เอกสารที่ใช้ยื่นวีติดตามให้แน่นพอค่ะ  ถ้าเอกสารไม่แน่น่พอนั้นแหละค่ะปัญหา แน่นอน
อย่าคิดมากในเรื่องที่ไม่น่าคิดเลยค่ะ

Back to Top
nuthnariy View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nuthnariy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Apr 2019 at 07:12 - IP: 58.8.183.207 IP Information
ขอบคุณมากๆเลยนะคะ
Back to Top
EIW_G View Drop Down
Newbie
Newbie
bs 7868

Post Options Post Options   Quote EIW_G Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Sep 2019 at 20:29 - IP: 78.150.110.37 IP Information
ไม่น่ามีปัญหาคะ Wink

เตรียมเอกสารให้พร้อม ให้ครบถ้วนคะ 
ก่อนหน้านี่เราเคยมีเหตุการณ์ขอวีท่องเที่ยว และโดนยึดพาสปอร์ท ให้พำนักได้สุงสุด 1 เดือน เนื่องจากเราขอ 2 สัปดาห์ แต่ตอนบิน บินคนละไฟท์ จองตั๋วไม่ทัน แต่เครื่องลงวันเดียวกันคะ (เรื่องนี้ยาว) แต่ก็ผ่านมาได้ แต่โดนตรีตราในพาสปอร์ตถูกยกเลิกวีซ่าในวันที่บินกลับ โดยเงื่อนไขถือว่าเรากระทำผิดคะ 

โดยรวมที่ทาง Home ตรวจสอบ คงไม่ใช่เรื่องการกระทำความผิดกรณีข้างต้นของเรา หรือ ของทางคุณคะ แต่จะดูถึงฝั่งคู่สมรสที่อยู่ที่อังกฤษ ความสามารถในการดูแลที่เราจะมาพำนักที่นี่ได้โดยถาวรมากกว่าคะ 

ดังนั้นไม่ต้องกังวลคะ เราใช้เวลาในการเตรียมทุกอย่างตั้งแต่เริ่ม จนเตรียมเอกสารคู่กับทางเอเจนจนได้รับวีซ่าเกือบ 1 ปี เต็มคะ กินไม่ได้นอนไม่หลับ กังวลเหมือนกัน 

สำหรับการสัมภาษณ์ วีซ่าติดตามของเราไม่มีการสัมภาษณ์นะค่ะ 
แต่ทางเอเจนซรี่ได้แจ้งเราไว้ว่า หากมีการติดต่อมาทางEmail ให้แจ้งทางเอเจน เพื่อเตรียมการตอบรับกลับเนื่องจากกรณีนี้อาจเกิดขึ้นได้เมื่อเอกสารที่ยื่นครั้งแรกไม่ครบถ้วน หรือขาดบางส่วนที่ไม่ชัดเจน จนทำให้ไม่สามารถพิจารณาต่อได้ ก็จะมีส่งถามมาทางEmail ดังนั้นเตรียมเอกสารให้ครบถ้วนทุกอย่างนะค่ะ 

เอาใจช่วยคะ ขอให้ผ่านได้โดยเร็วSmileSmile

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.180 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters