Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอทราบยี่ห้อน้ำยาล้างห้องน้ำเลิศๆ หรือเทคนิคประหยั
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอทราบยี่ห้อน้ำยาล้างห้องน้ำเลิศๆ หรือเทคนิคประหยั

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Orange Windmill View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Orange Windmill Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอทราบยี่ห้อน้ำยาล้างห้องน้ำเลิศๆ หรือเทคนิคประหยั
    Posted: 22 Aug 2015 at 14:55 - IP: 49.230.146.197 IP Information
สวัสดีค่ะสาวๆ เลดี้

ตามหัวข้อด้านบนเลยค่ะ อยากรู้ว่าสาวๆใช้นำยาทำความสะอาดห้องน้ำยี่ห้ออะไร อยากได้ที่แบบไม่ต้องขัดประหยัดแรง หรือขัดบ้างนิดหน่อยแต่ไม่ต้องออกแรงมาก
ปกติส้มไม่ค่อยทำความสะอาดห้องน้ำเท่าไหร่ เพราะไม่ค่อยมีเวลา ออกไปทำงานตั้งแต่เช้าตรู่กลับมาค่ำทุกวัน เสาร์-อาทิตย์ก็ต้องออกไปเที่ยว มีธุระปะปังกับญาติหรือเพื่อนฝูง ในกรุงเทพบ้างต่างจังหวัดบ้าง ไม่ค่อยมีเวลาทำงานบ้านเลยค่ะ มีเวลาซักผ้าสัปดาห์ละครั้งก็บุญแล้ว
วันนี้วันเสาร์จึงถือโอกาสล้างห้องน้ำแต่ขัดเท่าไหร่คราบสกปรกก็ไม่ค่อยออก มีงานบ้านต้องสะสางหลายอย่าง ทั้งซักผ้า ทั้งกวาดบ้าน ยังโชคดีที่มีคนรีดผ้าให้ และเย็นนี้ก็ต้องไปต่างจังหวัดด้วย
นี่แหละนะ ถึงไม่อยากแต่งงานมีลูก แค่ดูแลตัวเองคนเดียวยังลำบากเลย
ขอบคุณทุกคำตอบที่มาแชร์กันนะคะ ถ้าทำวิธีไหนก็ไม่เวิร์ค ก็ว่าจะจ้างแม่บ้านมาทำความสะอาดห้องน้ำค่ะ เพลียตัวเอง!
Back to Top
Orange Windmill View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Orange Windmill Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2015 at 14:56 - IP: 49.230.146.197 IP Information
หัวข้อ "ขอทราบยี่ห้อน้ำยาล้างห้องน้ำเลิศๆ หรือเทคนิคประหยัดแรงค่ะ"
Back to Top
SweetLilac View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SweetLilac Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2015 at 16:49 - IP: 118.172.167.193 IP Information
น้องส้มสวัสดีค่ะ
พี่ยุ้ยใช้ไฮเตอร์ค่ะ ไฮเตอร์ซักผ้าขาวนี่แหละ
ใช้เหมือนน้ำยาทั่วไป ราดทิ้งไว้แล้วขัดออก
ข้อดีคือ ไม่กินยาแนว สะอาด หอม คือ หอมไฮเตอร์อ่ะนะ
พี่อ่านเจอในเพจ พ่อบ้านใจกล้า
เลยลองดู ติดใจค่ะ
เพื่อนฝูงมาบ้านถามทุกคนใช้อะไรขัดห้องน้ำ

ปล พี่ขัดไม่บ่อยหรอก ขี้เกียจ 555
Back to Top
SasyMin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SasyMin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2015 at 17:34 - IP: 62.44.135.113 IP Information
พี่ส้ม....แนะนำยี่ห้อที่หนูใช้อยู่ประจำเลยนะ

Sa-mi

เวิร์คสุดๆ
จงตัดสินใจทุกสิ่งอย่างรอบคอบด้วยตัวเอง และเคารพการตัดสินใจนั้น ถึงแม้ว่ามันจะผิดพลาดบ้างในบ้างครั้ง ช่างมัน คนเราไม่มีใครสมบูรณ์
Back to Top
lilaregen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lilaregen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2015 at 18:26 - IP: 87.142.33.175 IP Information
มีคนแนะนำ ของแอมเวย์หลายๆคนนะ แต่โดยส่วนตัวไม่เคยใช้ค่ะ

น้ำส้มสายชูเท่านั้น ต้มกับน้ำร้อน
Back to Top
walnery View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote walnery Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2015 at 19:23 - IP: 210.213.49.154 IP Information
ถ้าแบบกัดดีๆ แรงๆ เราว่ามีเป็ดโปรขวดม่วงอย่างเดียวแต่ต้องราดทิ้งไว้ แล้วค่อยกลับมาขัดนะคะ
ระวังอย่าให้โดนผิวมากมันจะกัดนะคะ
ส่วนถ้าขัดแบบฟองฟ่อดๆ ขัดมันๆ คราบไม่ฝังแน่นมาก ใช้ผงขัดยี่ห้อวิมอะค่ะแต่ต้องอย่าเก็บในห้องน้ำนะคะ เพราะมันเป็นผง

:)
Back to Top
Peachy2013 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Peachy2013 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2015 at 19:28 - IP: 171.96.178.10 IP Information
Originally posted by SasyMin

พี่ส้ม....แนะนำยี่ห้อที่หนูใช้อยู่ประจำเลยนะ

Sa-mi

เวิร์คสุดๆ

กำลังจะมาบอกเลยอ่า ยี่ห้อนี้ น้องมิ้นท์มาไวกริบ...Sa-mi  ไม่เปลืองแรง สะอาดจริง LOL
Peachy M.
Back to Top
aewsara View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aewsara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2015 at 19:57 - IP: 50.67.252.109 IP Information
Originally posted by SasyMin

Sa-mi

เวิร์คสุดๆ

ชอบคะ    เพราะใช้ยี่ห้อ Sa-mi สูตรโปร ทำความสะอาดห้องน้ำประจำเหมือนกัน
Back to Top
SasyMin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SasyMin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2015 at 20:21 - IP: 93.166.18.182 IP Information
55555 มีคนรู้พุงแระ ฮี่ ฮี่ ฮี่ ........  

พี่ส้มเดี๋ยวพรุ่งนี้จะถ่ายรูป ที่หนูใช้มาให้ดูนะคะ ไม่รู้เมืองไทยหาได้ง่ายหรือเปล่า  น่าจะได้อยู่นะ  หนูชอบราดไว้ตอนก่อนนอน รุ่งเช้าตื่นมาขัด ออกไวมากค่ะ ยิ่งเมืองนอก แคลเซี่ยมในน้ำเยอะมาก เป็นคราบบ่อยเหลือเกิน ---- แปะไว้ก่อนนะคะ 
จงตัดสินใจทุกสิ่งอย่างรอบคอบด้วยตัวเอง และเคารพการตัดสินใจนั้น ถึงแม้ว่ามันจะผิดพลาดบ้างในบ้างครั้ง ช่างมัน คนเราไม่มีใครสมบูรณ์
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Orange Windmill Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2015 at 23:52 - IP: 49.48.240.204 IP Information
แหมๆๆๆๆ ยี่ห้อซามี่นี่ใช้กันเกือบทุกบ้าน แต่ไม่รู้สิ ขวดที่บ้านอ่ะ ล้างไม่สะอาดเลย ยี่ห้อมีอาห์ (MIA) เลยต้องลงมือเอง

ขอบคุณทุกๆคำตอบที่มาแชร์นะคะ เมื่อตอนบ่ายหลังจากตั้งกระทู้เสร็จก็เสิร์ชใน google ด้วย มีคนใช้น้ำยาล้างจาน เลยตัดสินใจล้างห้องน้ำอีกครั้งด้วยน้ำยาล้างจาน ไม่น่าเชื่อว่าสะอาดขึ้นจริงๆ แอบตกใจเล็กน้อย ต่อไปนี้เวลาล้างจานต้องล้างน้ำสะอาดเยอะๆหน่อยแล้ว นึกถึงตอนอยู่เมืองนอก ประเทศที่ส้มอยู่เค้าล้างจานแล้ววางผึ่งมันทั้งฟองฟอดๆนั่นแหละ ของเค้าดูปลอดภัยไม่ต้องล้างน้ำ แต่ของเรางี้มันถึงขั้นล้างห้องน้ำสะอาดเลยฮ๊าาาาา

แต่ถึงยังไงคราบฝังแน่นตรงยาแนวก็ยังไม่ออก เดี๋ยวพรุ่งนี้จะซื้อไฮเตอร์ตามคำแนะนำของพี่ยุ้ยนะคะ เป็นอาการเดียวกันเลยพี่ยุ้ย ขี้เกียจ 5555 ส่วนน้ำส้มสายชูตามที่คุณ lilaregen แนะนำ เนื่องจากมีกรรมวิธีต้องผสมน้ำอุ่น เลยขออนุญาตเก็บไว้ลองเป็นลำดับถัดไปนะคะ อะไรที่ต้องมีวิธีการซับซ้อนนี่ขอ hold ไว้ก่อน แฮ่ๆๆๆๆ

แอมเวย์เอาไว้ก่อนนะคะ เพราะราคาสูง :P เป็ดม่วงก็เคยใช้ค่ะ ต้องออกแรงขัดคราบก็ไม่หมด ส่วนวิมผงยังไม่เคยใช้เลยค่ะ จะลองเป็นลำดับถัดไป จากไฮเตอร์ และ น้ำส้มสายชู นะคะ

ขอบคุณมากค่าาาาา เลิฟเลย <3

Back to Top
dewnoom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dewnoom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2015 at 01:48 - IP: 1.10.223.20 IP Information
Originally posted by SweetLilac

น้องส้มสวัสดีค่ะ
พี่ยุ้ยใช้ไฮเตอร์ค่ะ ไฮเตอร์ซักผ้าขาวนี่แหละ
ใช้เหมือนน้ำยาทั่วไป ราดทิ้งไว้แล้วขัดออก
ข้อดีคือ ไม่กินยาแนว สะอาด หอม คือ หอมไฮเตอร์อ่ะนะ
พี่อ่านเจอในเพจ พ่อบ้านใจกล้า
เลยลองดู ติดใจค่ะ
เพื่อนฝูงมาบ้านถามทุกคนใช้อะไรขัดห้องน้ำ

ปล พี่ขัดไม่บ่อยหรอก ขี้เกียจ 555

เข้ามาคอนเฟิร์มว่าไฮเตอร์คะ และ ผสมน้ำกับน้ำส้มสายชูราดซ้ำป้องกันราดำคะ ดิวเคยทำไฮเตอร์หกในห้องน้ำ แล้วลืมล้าง จากนั้นพอกลับเข้ามาล้าง พื้นที่ตรงนั้น สะอาดเป็นด่างขาวเลย หลังจากนั้นใช้ ล้างมาตลอดคะ แล้วเอาน้ำส้มสายชูผสมน้ำเจือจางราดอีกที คะ 
ถ้าคุณต้องการ " ผู้ชาย " สักคนที่จะรักคุณชั่วชีวิต
ก็จงรักหัวใจ ของเค้าไม่ใช่ เงินของเค้า
ถ้าคุณต้องการ " ผู้หญิง " สักคนที่จะรักคุณชั่วชีวิต
ก็จงรักจิตวิญญาณของเธอไม่ใช่ร่างกายของเธอ
Back to Top
chayada2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chayada2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2015 at 12:16 - IP: 46.59.74.103 IP Information
จริงๆแล้วไม่อยากแนะนำให้ใช้สารเคมีคะ เพราะยิ่งประเภทไม่ต้องใช้เวลาและพลังงานมาก นั้นยิ่งหมายถึงความเข้มข้นของเคมีที่เป็นอันตรายสูงคะ นอกจากอันตรายต่อสุขภาพโดยตรงแล้ว ยังไม่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อมอีก ยิ่งบ้านไหนมีเด็กยิ่งต้องระวังการใช้สารเคมีพวกนี้ให้มาก ความจริงการดูแลห้องน้ำ ถ้าทำให้ถูกวิธี เราไม่ต้องใช้สารเคมีเลยคะ แค่ผ้าชุบน้ำหมาดๆก็พอแล้ว แต่หากรู้สึกว่ามีกลิ่นเช่นกลิ่นเก่าจากท่อ ลองใช้เกลือผสมน้ำละลายให้เข้มข้น เทลงโส้วมก่อนนอน เช้ามาก็กดน้ำลง เท่านี้กลิ่นพวกนั้นก็จะหายไปนานวันคะ แต่ถ้าเป็นพวกคราบไขมันเกาะติด ลองใช้น้ำส้มสายชูเข้มข้นผสมน้ำ ใช้ผ้าชุบหมาดๆเช็ดถูออกก็ไม่ยากคะ แต่หากคิว่าจะใช้สารเคมีจริงๆ มีผลิตภัณฑ์ ของ Jipหรือไม่ก็Vim คะ ไม่ว่า จะเป็นเคมีห้องน้ำเช่นส้วม อ่างอาบน้ำ และห้องครัว ฉีดทิ้งไว้ 10-15นาที เช็ดขัดออกเกลี้ยงสนิทคะ แต่เคมีสำหรับป้า ขอใช้เป็นทางเลือกสุดท้ายคะ....ขออภัย Edit แก้ไขคำ

Edited by chayada2 - 23 Aug 2015 at 13:30
Udon / Landskrona# ....ถ้าคุณเชื่อว่าสิ่งนั้นจะสำเร็จ คุณจะมองเห็นโอกาส

.....ถ้าคุณเชื่อว่ายังไงก็ไม่สำเร็จ ไม่มีทางเป็นไปได้..คุณจะมองเห็นแต่อุปสรรค Robert Anthony
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Orange Windmill Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2015 at 21:12 - IP: 49.229.191.214 IP Information
ขอบคุณสำหรับคำตอบเพิ่มเติมนะคะ ช่วงนี้พอก่อน เดือนหน้าว่ากันอีกที
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.121 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters