Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: เรื่องเล่า ของสาวลอนดอน
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เรื่องเล่า ของสาวลอนดอน

Page  <1 307308309310311 313>
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Madamanna View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เรื่องเล่า ของสาวลอนดอน
    Posted: 27 May 2019 at 18:09 - IP: 92.40.248.160 IP Information

สวัสดีวันหยุด Bank Holiday In England 🏴จ้า ช่วงซัมเมอร์พากันม่วนคัก พวกฝรั่งทั้งหลาย ป้ามาทำงานจ้า ทำมันทุกวัน ไม่มีแขกก็ได้การันตี ช่วงหน้าร้อน ฝรั่งหนีไปต่างประเทศกันหมด ร้านนวดก็เหงา ได้แขกคนล่ะ 2-3 ตัวพออยู่ได้ แต่พนักงานก็ลดลง เหลือกัน2 คนป้ากับมือหนึ่ง จะกินกันเองอยู่แล้ว ส่วนเจ้เหรอ พุ่นนน ไปเลาะ ต่างประเทศ... ร้านนวด เวลาอากาศร้อนๆ และกลางวันยาวกว่า กลางคืน ฝรั่งไม่เข้าร้าน จะอายๆเวลามานวด วุ้ยยยย... ทีแบบนี้อาย ไปลักกินโขมยกิน ( ไม่อายยย )
ป้าอยังสบายดีจ้าทุกคน เดี๋ยวมาเล่า หัวใจสีชมพูให้อ่าน 💕💕💕
Back to Top
Tine1982 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tine1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 May 2019 at 09:08 - IP: 115.87.251.79 IP Information
สบายดดีค่ะ ป้าแอน

เข้ามาส่องทุกวันค่ะ  ติดตามเรื่องราวป้าแอนตลอดแต่ไม่ได้เม้นท์ค่ะ  ส่วนมากอ่านที่ทำงานLOLLOL   ถ้าไม่มีป้าแอน  Ladyinter นี่เงียบมากๆ  เข้ามานี่เพราะป้าแอนเลย  หนุ่มหนูกำลังจะมาเดือนหน้า   หนุ่ม UK ดากเหม็นคนเก่าแหละค่ะ   หนูคบเขานะหนูเปิดเผยหนูมีลูกหนูก็ให้เขาคุยนะคะ  มีเพื่อนหนูก็แนะนำให้รู้จักด้วยความที่เราไม่คิดไรมากก็เหมือนแนะนำเพื่อนให้เพื่อนรู้จักเวลา  video คุยกัน  
เขาบอกว่าเขาอยู่กับลูกแต่เขาไม่เคยแนะนำเรากับลูกเขาเลย ลูกเขาทำงานโตกันแล้ว ลูกสาวไปอยู่กับแฟน เขาอยู่กับลูกชายบอกว่าไม่ค่อยมีเวลาเจอกันเท่าไหร่ต่างคนต่างทำงานเจอกันทักทาย เข้าห้องนอน  หนูก็คบเขาเป็นเหมือนเพื่อนไม่อยากคาดหวังแต่ก็คาดหวัง  สับสนตัวเอง เคยถามตัวเองว่าถ้าเขาขอเราแต่งงานตอนนี้เราจะตกลงมั้ยก็ยังไม่แน่ใจตัวเอง 555 แต่เขาดีกับหนูนะคะ มีปัญหาเรื่องเงินเขาก็ช่วยบ้างแต่ไม่มากมายให้ตามกำลังเขา  หนูเขียนเอกสารภาษาอังกฤษให้เขาช่วยตรวจ เขาก็ช่วยแก้ไขให้ด้วยแนะนำนั่นนี่  ในความเป็นเพื่อนเขาดีมากๆ  แต่บ้างานบางทีหายไป 2-3 วัน ส่งข้อความไปไม่อ่านไม่ตอบ  ทำให้โมโห

หนุ่มอังกฤษบ้างานแบบนี้ทั้งนั้นป่าวคะ  หรือว่าแอบเอาเวลาไปให้คนอื่นที่ไม่ใช่เรา (บางทีหนูก็มีแอบคิด 555)

Tine Matra.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 May 2019 at 14:18 - IP: 79.66.204.86 IP Information
Originally posted by Tine1982

สบายดดีค่ะ ป้าแอน

เข้ามาส่องทุกวันค่ะ  ติดตามเรื่องราวป้าแอนตลอดแต่ไม่ได้เม้นท์ค่ะ  ส่วนมากอ่านที่ทำงานLOLLOL   ถ้าไม่มีป้าแอน  Ladyinter นี่เงียบมากๆ  เข้ามานี่เพราะป้าแอนเลย  หนุ่มหนูกำลังจะมาเดือนหน้า   หนุ่ม UK ดากเหม็นคนเก่าแหละค่ะ   หนูคบเขานะหนูเปิดเผยหนูมีลูกหนูก็ให้เขาคุยนะคะ  มีเพื่อนหนูก็แนะนำให้รู้จักด้วยความที่เราไม่คิดไรมากก็เหมือนแนะนำเพื่อนให้เพื่อนรู้จักเวลา  video คุยกัน  
เขาบอกว่าเขาอยู่กับลูกแต่เขาไม่เคยแนะนำเรากับลูกเขาเลย ลูกเขาทำงานโตกันแล้ว ลูกสาวไปอยู่กับแฟน เขาอยู่กับลูกชายบอกว่าไม่ค่อยมีเวลาเจอกันเท่าไหร่ต่างคนต่างทำงานเจอกันทักทาย เข้าห้องนอน  หนูก็คบเขาเป็นเหมือนเพื่อนไม่อยากคาดหวังแต่ก็คาดหวัง  สับสนตัวเอง เคยถามตัวเองว่าถ้าเขาขอเราแต่งงานตอนนี้เราจะตกลงมั้ยก็ยังไม่แน่ใจตัวเอง 555 แต่เขาดีกับหนูนะคะ มีปัญหาเรื่องเงินเขาก็ช่วยบ้างแต่ไม่มากมายให้ตามกำลังเขา  หนูเขียนเอกสารภาษาอังกฤษให้เขาช่วยตรวจ เขาก็ช่วยแก้ไขให้ด้วยแนะนำนั่นนี่  ในความเป็นเพื่อนเขาดีมากๆ  แต่บ้างานบางทีหายไป 2-3 วัน ส่งข้อความไปไม่อ่านไม่ตอบ  ทำให้โมโห

หนุ่มอังกฤษบ้างานแบบนี้ทั้งนั้นป่าวคะ  หรือว่าแอบเอาเวลาไปให้คนอื่นที่ไม่ใช่เรา (บางทีหนูก็มีแอบคิด 555)

สวัสดีจ้า น้องTine   
ป้าก็ดีใจนำ อยังมั่นคงกับคนเก่า ป้าบอกไม่ได้ดอกเด้อว่า เขาขยันทำงาน หรือขยันแอบ
พี่อังกฤษ เป็นคนชอบเล่นซ่อนหา ถ้าเรามาดีไม่มีเหลี่ยม อ้าววว พี่ดันไม่ชอบหาว่า เราสะตอ ...
พอเราเหลี่ยมเยอะ อยากเจอ อยากจับเรา ป้าเจอมาเยอะพวกเหลี่ยมๆ ก็จะประมาณผลุบๆโผล่ๆ
ป้าไม่มีเวลามีสนใจคนผลุบคนโผล่ พอหายไปสักพัก ป้าเลิกสนใจ ...อิอิ.

สำหรับพี่ดากเหม็นของน้อง ถ้าเพิ่นอยังสม่ำเสมอ โทรมาเกือบจะทุกวัน คือหาย2-3 วันนะพอทน แต่อย่าหายไปเป็นอาทิตย์ล่ะ
นั้นนะเยอะไป เพราะว่า ถ้าไปทำลูกกับสาวอื่นสัก1 อาทิตย์ ก็หมดสิทธิ์ คุยต่อ นางกินตับอ้ายไปแล้ว.
แต่ถ้าอ้ายอยังมาเรื่อยๆ ก็อาจจะมีสิทธิ์คิดอยู่บ้าง.

คนที่เข้าใจอ้ายได้ดีที่สุดคือ ตัวน้องเอง เวลาโทรมาคุยยกัน สม่ำเสมอหรือไม่ ตรงเวลาไหม
คือเราต้องรู้ ข้อมูลพื้นฐานอ้ายด้วยนะ เวลาทำงาน เวลาเลิก กิจกรรมหลังเลิกงาน งานอดิเรกคือ ?
ไปบ่อยไหม หรือทำบ่อยไหม ? เป็นคนบ้า ปั่นจักรยาน หรือเปล่า
หรือบ้าบอล ( ตอนนี้บอลหมดสมัย กำลังพักผ่อน ถ้าไปดูบอล ไม่ใช่ล่ะ)
ไปต่างประเทศบ่อยไหม ไปกะใคร ถ้ามีลูกอยู่ด้วย คุยกับลูกวันล่ะกี่คำ ?
ถึงจะไม่ได้เจอกัน ทุกอย่างที่ทำ ที่พูดน้องจะรู้เองว่า "" จริงไหม ""
ถ้าระแวงมากไป ก็คือคิดมาก ถ้าปล่อยผ่านเลย ก็คือไม่ได้ใส่ใจ
เพราะฉะนั้น เวลาคุยกัน เก็บมาคิดด้วย แล้วกรอง เชื่อได้กี่เปอร์เซ็นต์
พี่อังกฤษ ปลิ้นปล้อนก็เยอะ ป้าเห็นตับ เห็นพุงอ้าย ป้าเลยเบื่อคุยคนอังกฤษ
เอ๊ะ อ่ะ ชวนขึ้นเตียง ( วุ้ยยย บักห่าาา )

การคุยกัน หรือ รักออนไลน์ต้องใว้ใจกัน อันดับหนึ่ง ตรงเวลาอันดับสอง คือถ้าไปไหนมาไหน บอก วันนี้จะคุยเลานะ สักครึ่งชั่วโมง อะไรแบบนี้ก็จะบอกกัน ไม่ใช่หายไปเลย เราเคยคุยเวลานี้ แล้วอ้ายหาย ต้องคิดล่ะ ... ไม่บอก ? ปล่อยให้งง ....:(. คืออย่าคาดหวังมากมาย แต่เลี้ยงใช้ไว้ และอีกใจ ก็เผื่อคนอื่นด้วย เปิดประตูใจใว้เผื่อเจ็บ และเผื่อเลือกด้วยนะน้อง อย่าคิดเยอะ คิดสะว่า คนอยู่ด้วยกันทุกวัน อยังนอกใจกันเลย ประสาอะไร ... คนไกลบ้าน

ขอให้มีความสุขเด้อ รักตัวเองให้มากๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 May 2019 at 14:36 - IP: 79.66.204.86 IP Information

สวัสดีจ้า สาวเลดี้ทุกคน วันนี้ป้าหยุด ... เย้

ป้าทำงานแทนชาวบ้าน ช่วงนี้ เกือบไม่รอด ดีหน่อยได้พัก ถ้าไม่มีแขก แต่... เมื่อวานนี้ วันอังคาร มีพวกนักดนตรี ช่างไฟ ช่างต่อเวที มาจากต่างประเทศคือพี่ อเมริกัน มาตั้งเวทีให้ คอนเสิร์ทใหญ่ ชื่อ BTS ป้าก็เลยเดี้ยง เพราะว่า พวกที่มาทำงาน จะมาที่เดียวเป็นร้อยคน รวมทั้งพวก แฟนคลับ ของวงนี้ด้วย ป้าไม่รู้ดอกนะ ว่ามันดังมากมายแค่ไหน ? ป้ารู้แค่ว่า ใครมานวด มาจากไหน มาทำไม ? 5555.

เมื่อวานนี้ มีเด็กเกาหลี โทรมาจอง 2 คน คนล่ะ 2 ชั่วโมง ภาษาอังกฤษ งูๆปลาๆ พอเข้าใจได้ ป้าก็ไม่เข้าใจว่า เอ๊ะ... อยังเด็กมากกก มาทำไม ถ้ามาเที่ยว ก็ไม่น่าจะมานวดนานขนาดนี้. พอช่างไฟคนต่อมามานวด เลยบอกว่า พวกเขามาทำเวที เป็นวงที่อยิ่งใหญ่มาก ทัวร์รอบโลก คราวนี่มาที่ลอนดอน สองวัน และจะไปต่อที่ฝรั่งเศส อาทิตย์ ต่อไป. ช่างไปบอกว่า เขาเพิ่งบินมาจาก บราซิล เมื่อกี้นี้ และเครื่องไฟ กำลังบินมาจะถึงเย็นนี้ 14 รถสิบล้อ อ่ะห๊าาาาา อะไรมันจะเยอะ ขนาดนั้น !!!!

พอได้ข้อมูลจากอ้ายกันเสร็จ คนต่อมาป้านวด ก็เพื่อนพี่กัน สามคน และ น้องเกาหลี แฟนคลับอีก2 คน ทุกคนมาพักโรงแรมระแวกนี้ทั้งน้านนนน ..... โอ๊ววว งานนี้ป้าเดี้ยงยาววว แน่ๆ
และป้าก็นวดต่อจนถึง 4 ทุ่ม ส่วนมือหนึ่งที่อยู่กับป้า เขาได้ 10 ชั่วโมง คิดดูสิ ( มันไปเอาแรง มาจากไหน ???) กร้ากกก ป่านนี้มันคงอยังไม่ตื่น ป้านะกว่าจะกลับบ้าน เมื่อยมากกกก   วันนี้วันหยุด ป้าจะไปเก็บลูกพลัมในป่าก่อนเด้อจ้า

แฮปปี้ เดย์จ้าทุกคน

Edited by Madamanna - 29 May 2019 at 14:38
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Tine1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 May 2019 at 15:41 - IP: 115.87.204.247 IP Information
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่น่ารักๆ นะคะ

หนูก็ดูๆไปเรื่อยๆค่ะคุยมาจะคบปีแล้ว  หลังจากเจอกันคราวนี้่ ถ้าภายใน อีก1 ปีไม่คืบหน้าหนูก็จะ say bye จะมาเห็นเราเป็น Holiday girl friend ไม่ได้หรอกDead  เพราะหนูก็รู้สึกว่าเขากั๊กๆ ยังไม่เต็ม 100 กับหนูเท่าไหร่ เขาสนใจชีวิตหนูมาก อยากรู้จักเพื่อน ครอบครัว แต่ส่วนตัวเองไม่เปิด หลังจากเจอกันครั้งแรก บอกจะมาเดือน กุมภา คุยๆอยู่ดีๆ หายไปเลย 2 เดือนกว่าๆ ไม่อ่าน ไม่ตอบ  หนูเคยส่งข้อความทักทายไปยังไงหนูก็ส่งไปเสมอ  พอเขากลับมา เขาบอกว่า พ่อเขาเสีย ช่วงนั้นไปเยี่มพ่อมาพ่อป่วยหนัก  เขาไม่ติดต่อใครเลยนอก
จากลูกๆ ว่างั้นLOLLOL   จะว่าระแวงมากไปมันก็อดคิดไม่ได้ หนูยังคุยกับคนอื่นๆเลยBig smile มีคนทักมาก็คุย คุยไปเรื่อยๆค่ะ มีหนุ่มชวนไปเดทแต่ดูแล้วไม่เข้าท่าเลยไม่ไป อินเดียเยอะมาก สงสัยหนูจะสเปคเขา  แต่คุยแล้วมันออกจะบ้ากามน่ากลัว  กูรูมาดาม หลายคนบอกว่าอย่าคุยคนเดียว

ทำงานนวดก็ดีนะคะป้าแอน อาหารหู  อาหารตาเยอะดี อิอิ  โกยยยยทรัพย์ รับทรัพย์  รวยๆนะคะ
Tine Matra.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2019 at 21:19 - IP: 81.136.46.255 IP Information

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่น่ารักๆ นะคะ

หนูก็ดูๆไปเรื่อยๆค่ะคุยมาจะคบปีแล้ว  หลังจากเจอกันคราวนี้่ ถ้าภายใน อีก1 ปีไม่คืบหน้าหนูก็จะ say bye จะมาเห็นเราเป็น Holiday girl friend ไม่ได้หรอกDead  เพราะหนูก็รู้สึกว่าเขากั๊กๆ ยังไม่เต็ม 100 กับหนูเท่าไหร่ เขาสนใจชีวิตหนูมาก อยากรู้จักเพื่อน ครอบครัว แต่ส่วนตัวเองไม่เปิด หลังจากเจอกันครั้งแรก บอกจะมาเดือน กุมภา คุยๆอยู่ดีๆ หายไปเลย 2 เดือนกว่าๆ ไม่อ่าน ไม่ตอบ  หนูเคยส่งข้อความทักทายไปยังไงหนูก็ส่งไปเสมอ  พอเขากลับมา เขาบอกว่า พ่อเขาเสีย ช่วงนั้นไปเยี่มพ่อมาพ่อป่วยหนัก  เขาไม่ติดต่อใครเลยนอก
จากลูกๆ ว่างั้นLOLLOL   จะว่าระแวงมากไปมันก็อดคิดไม่ได้ หนูยังคุยกับคนอื่นๆเลยBig smile มีคนทักมาก็คุย คุยไปเรื่อยๆค่ะ มีหนุ่มชวนไปเดทแต่ดูแล้วไม่เข้าท่าเลยไม่ไป อินเดียเยอะมาก สงสัยหนูจะสเปคเขา  แต่คุยแล้วมันออกจะบ้ากามน่ากลัว  กูรูมาดาม หลายคนบอกว่าอย่าคุยคนเดียว

<font size="4" color="#0000ff">ทำงานนวดก็ดีนะคะป้าแอน อาหารหู  อาหารตาเยอะดี อิอิ  โกยยยยทรัพย์ รับทรัพย์  รวยๆนะคะ

สวัสดีค่ะ น้อง Tine .. สบายดีน้อ การทำมาหากินของป้า มีอุปสรรคทุกวัน เดี๋ยวมาเล่าให้ฟัง สำหรับหนุ่มที่คุยๆอยู่หายไปเป็นเดือนๆ มันไม่มีแค่เราแล้วล่ะ จะมาอุปโลกน์ว่า พ่อเสียเมียหาย แล้วไม่มีอารมณ์ร่วมจะคุยกะใคร ( ผูกคอตายไปเลยไหม) เหอๆๆๆ ถ้าพ่อตาย แม่ตาย คุณไม่มีเวลามากมายขนาดจะโทรมาบอก หรือส่งข้อความมาบอกเหรอว่า “” ที่รัก พ่อข้อยตายเด้อ ช่วงนี้ข้อยกำลังทำใจ หรืออยุ่ง เดี๋ยวคุยกัน “” แค่นี้ ??? ทำไม่ได้เหรอ ?? หายยยไปเลย ไปทำอะไร? กับใคร ? พอหายไปแล้ว ฟันแล้ว ของไม่ดีและจะกลับมาเอาของตาย ที่อยู่ไกล ... ชักจะเยอะ

น้องก็คุยคนอื่นรออ้ายไปโลด เพราะว่า 1 ปีนี่ มานอนรอ นั่งรอคุณโทรมา วุ้ยยย เสียเวลา เหี่ยววพอดี ...:(. คุยกับใครก็ได้ ที่พอจะเชื่อถือ เชื่อใจ ช่วงนี้ฉันชอบคุณตอนคุณคุยกับฉัน ช่วงที่ฉันคุยกับคนอื่น คุณอยังคุยกับคนอื่น .... ป้าเป็นกำลังใจให้ ดูๆไป ส่วนป้านะ ก็คุยกัน นัดกันจะไปเที่ยวแล้ววว ลั่นล้าเร็วๆนี้แหละ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2019 at 21:29 - IP: 81.136.46.255 IP Information

สวัสดีจ้า สาวๆทุกคน วันนี้ป้าจะมานินทา การทำร้านนวด .. ป้าอยังเป็นมนุษย์เดินดิน กินข้าวแกง และหยุดงานไป1 วัน เพราะเหนื่อยมาก พอกลับมาทำงาน พระเจ้า ..!!!!   ป้าโดนเผาแบบลับหลังเสียๆหายๆ โอ้ววว... พระเจ้า นี่เหรอ เพื่อนร้านนวด ใว้ใจใครไม่ได้เลยจริงๆ คนที่มานินทาคือ รุ่นป้านะ รุ่นพี่ที่แก่ใกล้จะเข้าโลงแระ แต่ที่หน้่ตาอยังพอรับได้ เพราะฉีดโบท็อกซ์มา แกว่าให้ป้า”” ป้าแอนนา ให้เบอร์ลูกค้า ชวนลูกค้าไป เอากัน ว่าส้านนนน “”” นี่ป้าเสียหายหนักขนาดนั้นนะ

พอได้ยินกับหู ลมออกหู อยากกระทืบคนพูด แบบสะใจจริงๆ ป้ามัวแต่ไปเดินป่า เก็บผลไม้ หมากไม้ ใบหญ้า หาของกินวันหยุด แล้วก็ไม่ได้ดื่ม เพราะต้องพาลูกชายไปส่งบ้าน ส่วนร้านนวดเผาป้าว่า ไปนอนกับลูกค้า....พระเจ้าาาา นี่เผากันแบบไม่ได้เกิดเลย เจ้เจ้าของร้านเป็นเพื่อนกัน จึงทาเล่าให้ฟัง ป้าแทบจะเอาปินไปยิงคนตาย มรึงรู้ได้ไง...?? สันดาน คนนวดนี่ขนาดนี้เชียวเหรอ..?   ใครที่ทำร้านนวดอยู่ เจอคนประเภทนี้ เงียบเด้อ... ถ้าเงียบแล้วอยังมีคนโยนขี้มาใส่ คราวหลังจัดหนักเลยเด้อ .... ไม่คิด ไม่ฝัน ว่าจะเจอ ศึกปากคน ขนาดนี้ .... พระเจ้าช่วยด้วย
Back to Top
nepaljune View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2019 at 07:15 - IP: 1.129.106.191 IP Information
   สวัสดีค่ะป้าแอนนา เห็นป้าเงียบๆ หนูนึกว่าป้าไปเยี่ยมคุณลุงซะแล้ว ที่ไหนได้ ทำงานหนักนี่เอง รอลุ้นอยู่เด้อป้า กับหัวใจสีชมพูน่ะ
   ทางบ้านศรีหนาวติดลบแล้ว เมื่อเช้าออกไปเลาะสวนครัว โหระพาเอย มะเขือเอย พากันใบเฉา ตาลิโตนคัก พืชเมืองร้อนเนาะป้า สิเอาอิหยังมากมายกับความหนาว หนูก็ปลูกตามมีตามเกิด ทนได้ก็รอด ทนไม่ได้ก็ตาย หน้าร้อนค่อยปลูกใหม่ก็ได้จ้า
   แฮ้ปปี้เดย์นะป้า คึดฮอดเสมอจ้า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2019 at 16:34 - IP: 81.136.46.255 IP Information
Originally posted by nepaljune

สวัสดีค่ะป้าแอนนา เห็นป้าเงียบๆ หนูนึกว่าป้าไปเยี่ยมคุณลุงซะแล้ว ที่ไหนได้ ทำงานหนักนี่เอง รอลุ้นอยู่เด้อป้า กับหัวใจสีชมพูน่ะ
   ทางบ้านศรีหนาวติดลบแล้ว เมื่อเช้าออกไปเลาะสวนครัว โหระพาเอย มะเขือเอย พากันใบเฉา ตาลิโตนคัก พืชเมืองร้อนเนาะป้า สิเอาอิหยังมากมายกับความหนาว หนูก็ปลูกตามมีตามเกิด ทนได้ก็รอด ทนไม่ได้ก็ตาย หน้าร้อนค่อยปลูกใหม่ก็ได้จ้า
   แฮ้ปปี้เดย์นะป้า คึดฮอดเสมอจ้า

สวัสดีจ้า น้องอ้อยศรี ป้าคิดฮอดอยู่เด้อจ้า. ช่วงนี้ป้าทำเงินจ้า ไม่ค่อยว่างเลย ( ไม่ตาย ก็เลี้ยงไม่โตล่ะ) มันแบบนวดทุกวัน 5-6 ชั่วโมง มีแต่รุ่น เฮฟวี่เวต ทั้งน้านนน คนนวดจะเดี้ยงเอาสิ. ป้าอยังอยุ่งกะคุณลุงอยู่จ้า ลุงจะโทรมาทุกคืน ไม่ขาด ไม่เว้น ถึงแม้แกจะเหนื่อยนั่งรอ จนหลับไป แกก็จะตื่นมา Say goodnight 😴 ก่อนจะไปนอน แกทำแบบนี้ทุกคืน . ถ้าป้าไปข้างนอก เยี่ยมเพื่อนฝูง ก็จะต้องโทรบอกแก สัก 2 นาที ก็อยังดี ป้าจึงวางใจได้ว่า “” แกชอบป้านะ “”

ป้าจึงทำงานหนักมากช่วงนี้ เพราะว่าจะได้ไปเยี่ยมลุง ส่วนงานก็คงจะต้อง รอดูกันไป ช่วงนี้มันเป็นหน้าร้อนคนหนีไปเที่ยว ทั้งร้านนวด ร้านไทย คนขาด มาตามป้าไปทำงานวุ่นไปหมด เฮ้อออ คนบ่มีผัวกะดีแนวนี้ล่ะ มีคนเอางานมาให้ทำตลอด อิอิ.. ขอให้มีความสุข ในทุกๆวันเด้อน้องอ้อย คิดฮอดจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2019 at 16:36 - IP: 81.136.46.255 IP Information

สวัสดีจ้า วันนี้จะมาเล่าชีวิตรักให้สาวๆได้รับรู้น้อ หลังจากที่ลุงเยอรมันกลับมาจี๋จ๋า ลุงก็โทรมาคุยกับป้า หลังเลิกงานทุกวัน   รักทางไกล ของสองเฒ่า เป็นแบบไหนมาดูกัน สเปนกับอังกฤษเวลาห่างกัน 1 ชั่วโมง สเปนจะเร็วกว่า 1 ชั่วโมง ฉะนั้นเวลาคุยกันก็จะมีแค่กลางคืน ลุงจะรอไม่เข้านอนก่อน เพราะว่าปรกติแกจะนอนเร็ว และตื่นเช้า 6 โมงเช้า ซึ่งตี5 อังกฤษ เพื่อจะได้กินข้าวเช้า กาแฟ และไปทำงาน   เราจึงต้องคุยกันตอนดึก ป้ากลับมา4 ทุ่ม หรือกว่าๆ ของอังกฤษ สเปนจะ5 ทุ่ม เราจะคุยกันประมาณ 1 ชั่วโมงทุกวัน เปิดกล้องคุยกัน โน่น นี่ คุยเรื่อง อดีตของแต่ล่ะคน ประสบการณ์ การแต่ง และการหย่า ตอนนี้สถานะคืออะไร ใครมีอะไรมา จากการแต่ง การหย่า คบใครอยู่ไหม?
   การคุยกันทุกวัน มันเป็นเรื่องธรรมชาติ ถ้าาาา เราสองคนคุยกันเข้าใจ คือไม่เบื่อที่จะคุย คุยกันเข้าใจ หัวเราะกันสนุกสนาน และป้าไม่จำเป็นต้อง ระวังตัว แกเข้าใจ จะพุงพลุ้ยมา หรือหน้าหลอก หน้าเละ แกไม่สน แกคุยได้ ป้าก็สบายใจ คือให้เห็นเลยว่า ตอนนี้ตื่นเช้ามา หน้าไร้ซึ่งเครื่องแต่งหน้า หรือว่า เพิ่งจะอาบน้ำมา กำลังโป๊ะ ครีมก่อนนอน ลุงเห็นหมด ... แกก็อ่ะตามสบาย คุยได้ ไม่สน
      คนแบบนี้แหละ ที่ป้าหาล่ะ คือ ผู้หญิง อยังไงก็ ครีมมม ความสวยมาก่อน เสื้อผ้า หน้าผม มาก่อนล่ะ แกบอกตามใจ จะทา จะโป๊ะ ตามสบาย ผมขอบคุณ แค่นี้พอแหละ ( วุ้ย หวาน ) ฮ่าาา. และป้าก็ไม่ได้คุยแค่ ลุงเยอรมัน ป้ามีอีกลุง คือคนอังกฤษ คุยกันอีกคน ( คบซ้อน ) ว่างั้นเถอะ แค่คุยนะค่าาาา อยังไม่เคยเจอตัวกันเป็นๆสักคน   เวลาป้าคุยกับลุงอังกฤษ ป้าเซ็งมากกก ไม่มีอารมณ์จะคุย คุยทีไร น่าเบื่อทุกที ทั้งๆที่ เป็นนักดนตรีเหมือนลุงเยอรมัน เล่นกีต้า เหมือนกัน อยู่วงดนตรี เหมือนกัน แถมลุงอังกฤษ อยังร่ำรวย หน้าตาดีกว่าลุงเยอรมัน และ อายุไล่เลี่ยกัน
       แต่ป้าไม่ชอบคุยกับลุงอังกฤษ เพราะว่า เวลาคุยกัน แกจะเอาบ้าน เอารถ เอาเงิน เอาใจแกมาเร่ง มาเร้า มาค่อนแคะ ถามทุกคำ “” เมื่อไหร่จะมาหา “” เมื่อไหร่ๆๆๆๆ ตลอดเวลาการคุย คือมันเร่งเร้ามากเกินความจำเป็น ป้าบอก ต้องทำงาน ( เอ๊ะทำไมต้องทำเยอะ ) ก็ไม่มีเงิน ไม่มีคนเลี้ยง ไม่มีผัว ลุงอังกฤษก็จะเร่งๆ มาๆมาอยู่ด้วยกัน ฉันมีทุกอย่าง เธอไม่ต้องใช้เงิน ( เว้าง่ายๆ เนาะ ถ้ามีเงินเยอะแยะ ก็ส่งมาให้สิ ) น่าเบื่ออออ มากกก

ป้าจึง ส่งแค่ข้อความถ้าโทรมา ก็โทรมาตอนทำงาน ป้าบอกฉันทำงาน โทรมาตอนเลิกงานนะ ดึกเลย ... อ่ะ ไม่เอา แต่จะโทรกลางวันเพื่อ...? เอ๊ะ สาดดด ตรูทำงาน เองไม่ทำงานก็อย่ากวน ...:( ป้าจะไม่รับสายใครหน้าไหน ทั้งน้านนน เวลาทำงาน เพราะไม่ชอบให้ ชาวบ้านมาสอดรู้สอดเห็น ว่าป้าคุยกับใคร ? ฉะนั้น ป้าไม่รับสายใคร

ส่วนลุงเยอรมัน ป้าบอกกลางวันทำงาน เราคุยกัน หลังเลิกงานนะ เพราะเวลาเบรคกลางวัน ลุงเยอรมันจะนอนกลางวัน ส่วนป้าจะเบรค เราเข้าใจกัน แกไม่เร่ง ไม่ถาม เวลาไหน เวลานั้น   ถ้ามาสาย ไม่ตรงเวลา แกจะส่งข้อความมาถาม ทำงานหนักไหม มีอะไรเปล่า ไปดื่มกับเพื่อนก็บอกนะ จะได้ไปนอน ไม่ห่วง ป้าคุยได้ทั้งคืน ถ้าเข้าใจกัน คือแกกันทุกคน เอาเหตุผลมาเล่าสู่กันฟัง ส่วนคนเอาแต่ใจ ป้า... ขอผ่าน เหนื่อยล่ะ 😂 ณ เวลานี้ ป้ากำลัง ตั้งใจเรียน ภาษาสเปน แบบเร่งด่วนค่าาาา   Adios ...🙏🏼🙏🏼🙏🏼

Edited by Madamanna - 31 May 2019 at 16:42
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2019 at 05:28 - IP: 1.129.107.206 IP Information
   สวัสดีตอนเช้าวันสีแดงค่ะป้าแอน เท่าที่ฟังมาระหว่างลุงอังกฤษ กับลุงเยอรมัน หนูว่าลุงเยอรมัน แกน่ารักกว่า มีเหตุมีผลกว่า และคุยกันแบบผู้ใหญ่คุยกัน ไม่อวดนู่น อวดนี่ ยังไงแล้วหนูก็ขอลุ้นให้อิป้าแอน เจอคนดีๆนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2019 at 21:19 - IP: 81.136.46.255 IP Information
Originally posted by nepaljune

สวัสดีตอนเช้าวันสีแดงค่ะป้าแอน เท่าที่ฟังมาระหว่างลุงอังกฤษ กับลุงเยอรมัน หนูว่าลุงเยอรมัน แกน่ารักกว่า มีเหตุมีผลกว่า และคุยกันแบบผู้ใหญ่คุยกัน ไม่อวดนู่น อวดนี่ ยังไงแล้วหนูก็ขอลุ้นให้อิป้าแอน เจอคนดีๆนะคะ

สวัสดีวันสีแดงๆจ้า น้องอ้อยศรี

สำหรับความรักของป้า อยังค่อยเป็นค่อยไปจ้า ลุงเยอรมันแกติดตามผลงานดีมาก ถึงแม้จะกลับบ้านดึกดื่นแค่ไหน ลุงแกนอนคอย พอถึงบ้านแกก็จะโทรมา ราตรีสวัสดิ์ด้วยตลอด

มันเหลือแค่อย่างเดียวคือ ไปทดลองใช้อ้าย เอ้ยยย... ไปทดลองอยู่นำอ้าย 555 ว่าจะเข้ากันได้บ่ (อิอิ) อย่าลืมว่า ป้าไม่มีแฟนมาเป็นปีล่ะเด้อ เกิดเครื่องชำรุด หรือขึ้นสนิมจะว่า จั่งใด๋

Edited by Madamanna - 02 Jun 2019 at 22:53
Back to Top
maree.sat View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote maree.sat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2019 at 17:22 - IP: 101.108.106.7 IP Information

สวัสดีค่ะป้าแอน มะรีค่ะ นานๆ มาทีแต่ติดตามป้าตลอดนะคะ ฟังเรื่องป้ากับลุงเยอรมันแล้วเหมือนคู่หนูเลยค่ะป้า Embarrassed เราคุยกันด้วยความเป็นเพื่อนให้เกียรติกัน คุยกันด้วยความสบายใจแบบนี้เลย ผ่านมา 4 ปีแล้วก็ยังเหมือนเดิม จากที่คุยกันวันแรกน้ำหนักหนูขึ้นมาประมาณเกือบสิบกิโลกรัม สำหรับเค้าหนูก็ยังสวยเหมือนเดิม Big smile เพราะเค้าบอกว่าไม่ได้มองหนูที่รูปร่างแต่เค้ามองหนูที่ใจและทัศนคติ ขอให้หนูดูแลสุขภาพให้แข็งแรงพอ จะกินเท่าไหร่ก็กินไป เค้าเป็นผู้ชายคนแรกที่หนูไม่ได้ต้องปรับตัวอะไรเลยค่ะ ทุกวันคุยกันก็จะมีแต่เรื่องขำๆ มาอำกัน มีเล่าเรื่องที่ทำงานของแต่ละฝ่ายให้กันฟัง เม้าท์เรื่องเพื่อนร่วมงานกันบ้าง  เพื่อนๆ ่ครอบครัว ทุกคนชอบเค้าหมดเลย ตอนนี้เค้ากำลังยื่นวีซ่าค่ะรออีกสักพักก็จะได้อยู่ด้วยกันละ อ้อหนุ่มหนูเป็นอเมริกันค่ะป้า หนูขอให้ลุงเยอรมันดีกับป้าแบบเสมอต้นเสมอปลายตลอดไปนะคะ

ปล. หนูไม่เคยเจอป้าแต่หนูรักป้านะคะ รักทัศนคติ การมองโลก การเข้าใจโลก การใช้ชีวิตของป้า หลายๆ เรื่องที่ป้าเล่ามันเป็นสิ่งที่สอนหนูได้ดีเชียวค่ะHeart

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jun 2019 at 16:09 - IP: 81.136.46.255 IP Information
Originally posted by maree.sat

<p ="Msonormal"><span lang="TH" style="line-height: 115%; font-family: "Cordia New", sans-serif;">สวัสดีค่ะป้าแอน มะรีค่ะ นานๆ
มาทีแต่ติดตามป้าตลอดนะคะ ฟังเรื่องป้ากับลุงเยอรมันแล้วเหมือนคู่หนูเลยค่ะป้า </span>Embarrassed
<span lang="TH" style="line-height: 115%; font-family: "Cordia New", sans-serif;">เราคุยกันด้วยความเป็นเพื่อนให้เกียรติกัน
คุยกันด้วยความสบายใจแบบนี้เลย ผ่านมา </span>4<span lang="TH" style="line-height: 115%; font-family: "Cordia New", sans-serif;"> ปีแล้วก็ยังเหมือนเดิม
จากที่คุยกันวันแรกน้ำหนักหนูขึ้นมาประมาณเกือบสิบกิโลกรัม
สำหรับเค้าหนูก็ยังสวยเหมือนเดิม </span>Big smile <span lang="TH" style="line-height: 115%; font-family: "Cordia New", sans-serif;">เพราะเค้าบอกว่าไม่ได้มองหนูที่รูปร่างแต่เค้ามองหนูที่ใจและทัศนคติ ขอให้หนูดูแลสุขภาพให้แข็งแรงพอ จะกินเท่าไหร่ก็กินไป เค้าเป็นผู้ชายคนแรกที่หนูไม่ได้ต้องปรับตัวอะไรเลยค่ะ
ทุกวันคุยกันก็จะมีแต่เรื่องขำๆ มาอำกัน มีเล่าเรื่องที่ทำงานของแต่ละฝ่ายให้กันฟัง
เม้าท์เรื่องเพื่อนร่วมงานกันบ้าง  เพื่อนๆ
่ครอบครัว ทุกคนชอบเค้าหมดเลย
ตอนนี้เค้ากำลังยื่นวีซ่าค่ะรออีกสักพักก็จะได้อยู่ด้วยกันละ
อ้อหนุ่มหนูเป็นอเมริกันค่ะป้า
หนูขอให้ลุงเยอรมันดีกับป้าแบบเสมอต้นเสมอปลายตลอดไปนะคะ</span><o:p></o:p>

<p ="Msonormal"><o:p> </o:p>

<p ="Msonormal"><span lang="TH" style="line-height: 115%; font-family: "Cordia New", sans-serif;">ปล. หนูไม่เคยเจอป้าแต่หนูรักป้านะคะ รักทัศนคติ การมองโลก
การเข้าใจโลก การใช้ชีวิตของป้า หลายๆ
เรื่องที่ป้าเล่ามันเป็นสิ่งที่สอนหนูได้ดีเชียวค่ะ</span>Heart
<o:p></o:p>

สวัสดีค่าาา มะรีศรี
ขอบคุณมากจ้า ที่ติดตามอ่าน อย่างน้อยๆ ก็อยังมีคนติดระบบเดิม คือ อ่านแหละเขียน ทุกวันนี้โลกไปไกลมากกก ทุกคน ไม่อยากเขียน และไม่อยากอ่าน ป้าอยังอยากเขียนใว้ เพื่อคนข้างหลัง คนที่ไม่มีประสบการณ์ได้มาอ่าน มาเข้าใจ ถึงไมมากก็น้อย มะรีศรี สบายดีน้อป้าดีใจด้วย ที่จะได้สมหวังกับหนุ่มมะกันสะที บางที การรอคอยบางสิ่ง บางอย่าง มันคุ้มค่า ต่อเวลาที่เสียไป. ป้าขอบคุณหลายที่ชอบป้า ( กรุณาเก็บใว้ในใจเงียบๆเด้อ อย่าเผลอมาเจอตัวเด้อจ้า จะได้เจอตัวจริง เสียงจริง และ ลิงอาย 5555)

สำหรับความรักครั้งใหม่ ป้าอยากได้ คนที่รักเราจริงๆ ไม่ใช่เพราะรักป้า เพราะป้านมโต กร้ากกกก และรักป้าเพราะว่า อยากลองผู้มีประสบกาม ประมาณนั่น โอ้ยยย บ่อๆๆ จ้า ขี้เกียจมากมาย พอผู้ชายเอ่ยปากมา คือมันรู้จนไปถึงไส้ ถึงพุง อ้าปากมา โน่นนนเลย เจาะใต้สะดือเราเลย ฮ่วยยย มันไม่ยอมให้เราเร่าร้อนรอเลย มันกะจะฟัดให้ยับ

ก็บอกแล้วว่า รุ่นนี้ไม่ได้ติดไฟง่ายขนาดนั่นนะ ต้องมีการรมควัน อบร่ำ หงส์ร่อน มังกรรำ ให้มันเร่าร้อน เครื่องเดือด ร้อนปุดๆ มันถึงจะจุดติด มาเปิดปุ้บ ติดปุ้บ ป้าจะยกตีนสั้นๆ ดีดติดข้างฝา เชอะ... ทำไม่เป็นแล้วอยังมาเผือก ฮ่าาา. ป้าชอบคุย ชอบพูด ชอบคนมีเหตุผล มีมาหึงมาหวง เหมือนอีลุงผัวเก่า เดี๋ยวได้ตายก่อนหมดอายุขัย แก่คราวนี้แล้ว อยังซ่าาา ...555. ป้าก็คิดว่า ลุงเยอรมันแกจะมีนิสัยเดียวกัน เพราะคุยกันทุกวัน หัวเราะกันทุกวัน นี่แหละยาชูกำลังที่ดี สำหรับคนแก่ล่ะ ...อิอิ บุญรักษาเด้อมะรีศรี รักษาสุขภาพ ร่างกายให้แข็งแรง รอคนรักที่จะมาหา .. จุ้บๆๆๆ

Edited by Madamanna - 04 Jun 2019 at 16:18
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote maree.sat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jun 2019 at 23:24 - IP: 125.24.107.131 IP Information
ขอบคุณสำหรับคำอวยพรค่ะป้าแอน วันนี้ที่ทำงานมีเรื่องช๊อคนิดหน่อยค่ะ (หนูทำเบื้องหลังรายการทีวีค่ะป้า) อยู่ดีๆ เจ้านายก็มาบอกว่าสิ้นเดือนนี้ช่องไม่ต่อสัญญาแล้ว ขอบคุณที่ร่วมฝ่าฟันกันมาตั้งแต่เริ่มรายการ ตอนแรกหนูก็เข้าใจค่ะว่ามันเป็นเรื่องของธุรกิจ หนูก็บอกว่าเข้าใจดีเลยหนูไม่มีปัญหาเพราะหนูเป็นฟรีแล้นซ์ แต่พอได้มานั่งคุยกันในแผนกจริงๆ ก็คือเค้าเลือกคนที่มีความคิดเป็นของตัวเองออก แล้วเก็บคนที่เค้าคอนโทรลได้ไว้ ได้ยินแบบนี้ก็ปรี๊ดนิดหน่อยค่ะเพราะคนที่สามารถชี้นำเจ้านายได้ เป็นคนที่หนูเคารพมากเพราะเป็นเพื่อนกับสาวและพี่เขยหนู (แต่ก่อนนี้หนูก็เคยโดนเทเรื่องงานมาครั้งหนึ่งแล้วกับพี่คนนี้) แต่ก็คิดว่าไม่เป็นไรหนูไม่โกรธ โทรเล่าให้พี่สาวกับแฟนฟัง ว่าเกิดอะไรขึ้นแล้วก็บอกว่าที่เล่าให้ฟังจะได้ไม่ต้องมีคำถามถ้าวันสำคัญในชีวิตหนูจะไม่มีการเชิญเค้า หนูไม่โกรธค่ะป้าแต่ให้เป็นเส้นขนานไป แต่ก็ยังโชคดีที่หนูมีทำจ๊อบนอกกับเพื่อนอีกคนตอนเสาร์ อาทิตย์ หลังจากนี้ก็จะได้ช่วยเค้าเต็มที่ แฟนก็บอกว่าไม่ต้องห่วงขาดเหลืออะไรให้บอก หนูคิดว่าเราคงเหมือนกันนะคะป้า เราทำงานหาเงินเองได้มาตลอด พอจะต้องได้รับความช่วยเหลือรู้สึกกระดาก แต่คราวนี้หนูก็บอกแฟนตรงๆ ค่ะว่า ครั้งนี้หนูคงต้องให้พี่เค้าช่วยเหลือจริงๆ ละนะถ้าหนูขัดสน การทีเราเจอคนที่ใช่มันจะรู้สึกอบอุ่นจริงๆ นะคะป้ายามเราเจอเวลาที่ยากลำบาก Big smile วันนี้ระบายออกซะยาวเลยป้าอดทนอ่านหน่อยนะคะ LOL

ปล. ขอบคุณข้อคิดชีวิตดีๆ จากป้านะคะ กอดๆ
มะรี
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Jun 2019 at 23:18 - IP: 81.136.46.255 IP Information

สวัสดีวันสีเขียวจ้า ป้าทำงานวนไป เหนื่อยมากกก อยากพักผ่อนแล้ววว ...@ maree.sat ขอแสดงความเสียใจด้วยเด้อ ที่โดนเท จากงาน .. ไม่เป็นไรค่ะ คนเก่ง ใจร่มๆ ถือโอกาสพักผ่อนสมอง ร่างกายและเตรียมตัว เตรียมใจ ใว้ทำงาน ทึ่ใหม่ต่อไป ช่วงออกจากวานใหม่ๆ มันจะเป๋ไปบ้างช่างมัน ถือว่า “” holiday body””
ป้าเข้าใจ มะรีศรี อย่างแรงเลยนะ ว่า “” การที่เรามีความคิด มีจุดยืน เป็นของตัวเอง กลับเป็นผลร้ายสำหรับตัวเรา “” ไม่ต้องสนใจ เชิดหน้าเข้าใว้ เพราะว่า ป้าโดนมาหนักมากก สังคมสมัยนี้ หรือสมัยก่อน มันเคยเป็นแบบไหน มันอยังคงเป็นแบบนั่น

สังคม เส้นสาย สังคมพวกพ้อง การยืนอยู่ในสังคมสมัยนี้ มันต้องมีเส้นนิดหน่อย มันขึ้นอยู่กับว่าเราเส้นใคร เราอยู่กับใคร ใครจะได้ประโยชน์จากเรามากที่สุด และเราจะได้อะไรจากคนที่เรารู้จัก เพราะฉะนั้น น้องมะรี ไม่ต้องท้อเด้อ ปล่อยวาง ..... และปล่อยไป ป้าจะเล่าให้ฟังว่า

@ ลอนดอน เวลานี้ หรือเวลาที่ผ่านมา
มันเป็นอย่างไรบ้าง ใคร หน้าไหน ที่บอกว่า เมืองฝรั่ง ไม่แคร์ใคร ไม่สนใจใคร ไม่สนว่าเจ้าจะเป็นใคร นั่นคือ ? คนที่ไม่เคยรู้ตื้นลึก หนาบางของฝรั่ง ป้า.. มาจากไทยแลนด์และ หยิ่งมากก ไม่รู้จักใครเลย ไม่ได้คบใครเลย ทั้งฝรั่ง และทั้งไทย บางทีการคบคน มันก็มีผลดีต่อเรา เพราะเขาอาจจะมีเส้นบางๆ ช่วยเราได้ แต่... ป้า ไม่เคยคบใคร มาถึง สามีโยนเข้าโรงเรียน เรียนอย่างเดียว เรียนจบซื้อรถ เอ้าขับ ไม่ต้องพึ่งใคร นี่บัตรเครดิต รูดไป .. อยากกิน อยากใช้ รูดไปเลย ส่วนเพื่อนไม่ต้อง มรึงมีเงิน มีบ้าน มีรถ ไม่ต้องพึ่งใคร? นี่คือฝรั่ง และฝรั่งก็สอนเมียฝรั่งโง่ๆแบบป้าให้หยิ่งยะโส ตามฝรั่งไปด้วย ห้ามคบคนไทย มีเงินพอ

พอเลิกกับฝรั่ง คราวนี้นรกเริ่มเปิดประตูรอ... จะหันไปหาใครล่ะ หยิ่งมากก ไปสมัครงานเอาของใส่เชลกลางคืน ที่ โลตัส ... เขาถามคำเดียว? คุณรู้จักใครทำงานในนี้ไหม..? โอ้ววว พระเจ้า ไอไม่รู้จักใคร ? มันบอก ไม่รับ 🙅
นี่ตรูจะทำงาน เป็นคนเรียงของใส่ชั้น มันก็ไม่รับ บอกต้องมีคนฝากให้ ....;( ฮืออออ แล้วไอ้มืดๆ ดำๆ ที่ยืนทำงานทั้งหมดนะ พวกพ้องมันทั้งน้านนนนน 55555. อยังไม่เข็ด ไปสมัครที่ใหม่คราวนี้ ทำความสะอาด ในโรงแรม โอ้วววว มายก่อด หนักกว่านั้นอีก ทั้งคนค้ำ คนรู้จัก เด็กฝาก เฮ้อออออ นี่เมืองฝรั่งน๊าาาา ตรูอยากร้องไห้ ช่วงที่ป้าอยู่กับอดีตสามี นั่งอยู่บ้านเฉยๆ กะมีคนอยากให้ทำอาหารให้ทาน จะซื้อ หรือมาตามไปทำงาน ทำความสะอาด หรือแม้แต่งานทำความสะอาดสถานฑูต ตอนนี้ป้าว่างงาน “” หมาก็ไม่มอง เมื่อคุณไม่มีเส้นสาย คุณก็อดตายเถาะจ้าาา “” นี่คือสังคมฝรั่ง แล้วบ้านเราล่ะ ?

ระบบเส้นสายมีมากหลายร้อยปี ปล่อยมันลงตมไปเถาะน้องเอ้ยยยย.... ทำบุญ และสวด ยถาสัพพี ตามหลังไปด้วยเด้อ แล้วเริ่มต้นใหม่ กับสิ่งใหม่ๆ ที่มันจะเข้ามากับชีวิต ... ตอนนี้ใช้ เต้าไต่ กับพี่มะกันไปก่อนนะน้อง กร้ากกกก น่าจะดีกว่าเยอะเลย

Edited by Madamanna - 05 Jun 2019 at 23:44
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jun 2019 at 07:12 - IP: 1.129.104.167 IP Information
   สวัสดีเช้าวันศุกร์สีฟ้าค่ะป้าแอน หนูเงียบไปหลายวัน เพราะเปลี่ยนที่นอนอีกแล้ว วันจันทร์ที่ผ่านมาไปนอนเทิงเขา ไปถึงตอนบ่ายๆ ทุกอย่างก็ปกติ ไม่มีลม ไม่มีฝน แต่ตอนเช้าวันอังคาร พอเปิดประตูรถจะออกไปข้างนอก ป้าดดดดดดดดด หิมะขาวโพลนไปหมด สวยงามมาก รีบถ่ายรูปกันเลย แล้วก็พากันนั่งรถไฟไปเลาะซิดนีย์อีก กลับมาถึงที่พัก หิมะก็ละลายเกือบหมดจ้า
    เช้านี้แดดดีมากป้า แต่เย็นจ้อยๆ หนูก็ขลุกอยู่แต่ข้างในบ้านนี่แหละ บ้านป้าแอนเป็นไงบ้าง ร้อนหรือยังจ๊ะ อย่าลืมออกไปรับวิตามินดีบ้างเด้อป้า ผิวจะได้เป็นสีแทน สวยๆๆๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Tine1982 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jun 2019 at 15:25 - IP: 171.100.92.112 IP Information
จะหาคนที่คุยแล้วมันฟินมากกว่าเบื่อนี่มันไม่ง่ายเลยจริงๆนะคะป้าแอน  คุณลุงเยอรมันน่ารักจังเลยนะคะ  ผู้อังกฤษนี่มันเอาแต่ใจทุกคนเลยป่าวนี่ConfusedConfused
Tine Matra.
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2019 at 00:29 - IP: 79.78.156.174 IP Information

สวัสดีเช้าวันศุกร์สีฟ้าค่ะป้าแอน หนูเงียบไปหลายวัน เพราะเปลี่ยนที่นอนอีกแล้ว วันจันทร์ที่ผ่านมาไปนอนเทิงเขา ไปถึงตอนบ่ายๆ ทุกอย่างก็ปกติ ไม่มีลม ไม่มีฝน แต่ตอนเช้าวันอังคาร พอเปิดประตูรถจะออกไปข้างนอก ป้าดดดดดดดดด หิมะขาวโพลนไปหมด สวยงามมาก รีบถ่ายรูปกันเลย แล้วก็พากันนั่งรถไฟไปเลาะซิดนีย์อีก กลับมาถึงที่พัก หิมะก็ละลายเกือบหมดจ้า
    เช้านี้แดดดีมากป้า แต่เย็นจ้อยๆ หนูก็ขลุกอยู่แต่ข้างในบ้านนี่แหละ บ้านป้าแอนเป็นไงบ้าง ร้อนหรือยังจ๊ะ อย่าลืมออกไปรับวิตามินดีบ้างเด้อป้า ผิวจะได้เป็นสีแทน สวยๆๆๆ

สวัสดีจ้า น้องอ้อยศรี ป้าดีใจนำเด้อ อยู่ดีๆก็มีหิมะ มาลงถึงหน้าบ้าน ดีสะอีก ได้รูปมามากมาย ช่วงนี้อังกฤษDad weather, สามวันดี สี่วันฝนตก มันเป็นอยังไงของมันไม่รู้ ....;( ป้าหยุด2 วัน ฝนตกใส่หัวแบบหนักมากกก ทุกวัน ทั้งลม ทั้งฝน เพียบบบ บอกเลยว่า “” แดดดี คงปีหน้า “” 😡😡 ช่วงนี้ถ้ามีแดด มะนจะต้องเป็นวันทำงาน ไม่รู้จะพูดภาษาอะไรดี..?!!!!!!

ป้าอยู่ในช่วง ฮอโมนสีชมพู คุณลุง จาก message วันล่ะครั้ง เพิ่มเป็น 2-3 ครั้งต่อวัน บอกว่าคิดถึง... เอาล่ะ ใครจะเบื่อใคร ก็งานนี้ล่ะ ราศรีธนู ทั้งคู่ เป็นคนชอบอิสระ หาที่ใด มาเปรียบปราน ถ้าไปกันได้ ก็เจ๋ง ถ้าไปกันไม่ได้ ก็เจ๊ง กับเจ๊ง ล่ะงานนี้ ...5555

ขอให้มีความสุข กับทุกๆวันเด้อ น้องหล่า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2019 at 00:35 - IP: 79.78.156.174 IP Information

จะหาคนที่คุยแล้วมันฟินมากกว่าเบื่อนี่มันไม่ง่ายเลยจริงๆนะคะป้าแอน  คุณลุงเยอรมันน่ารักจังเลยนะคะ  ผู้อังกฤษนี่มันเอาแต่ใจทุกคนเลยป่าวนี่ConfusedConfused

สวัสดีค้าาาา น้อง Tine ..

ป้าไม่รู้นะว่า พี่อังกฤษนะ เป็นเหมือนกันทุกคนไหม แต่ที่เจอๆมา มันเอาแต่ใจตัวเองทุกคน เรื่องอวดร่ำ อวดรวย ก็ที่หนึ่ง แต่ก็แพ้ พี่อินเดีย อิอิ 😂..
     ส่วนเรื่องหยิ่งผยอง นะครองเมือง เอาแต่ใจ นะครองเมือง ถือตนเป็นใหญ่ ข่มชาวบ้าน อันดับหนึ่ง ป้าเซ็งมากกก เวลาคุยกับพี่อังกฤษ ป้าจะไม่จริงจังในการคุยกับพี่อังกฤษ ส่วนมากก ป้าจะจับมาทำผัวชั่วคราว จบแล้ว หายตัว จ้อย....อิอิ. คือชินพี่แก พวกพูดมาก อวดตัว ข่มชาวบ้าน ป้าเลยเบื่อ พี่อังกฤษมากกก ที่ป้าคุยๆ ตอนนี้ เบนเข็มไปคุยต่างชาติ พี่สวีเดน พี่เดนมาร์ก พี่ฝรั่งเศส สเปน เยอรมัน น่าจะมีลุ้นกว่า
พี่ผู้ดี แปดสาแหรก อวดรวย พวกรวยแต่เขือ ...;( นะสิไม่ว่า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Jun 2019 at 00:47 - IP: 79.78.156.174 IP Information

สวัสดีค่าาา เลดี้ทุกคน วันนี้ป้าหยุด เป็นวันที่2 เพิ่งจะได้หยุดหลังจากที่ ทำงานแทนชาวบ้านมาค่อนเดือน ไม่มีแม้เวลาจะซักผ้า เฮ้อออ ตอนนี้ทุกอย่างก็เริ่มจะลงตัว คนประจำ มาทำงานป้าก็หยุดตามระเบียบ วันนี้ป้าเลยมาทำงานช่วย บอสคนเก่าคนแก่ ที่รับป้ามาทำงานเสริฟ ตอนช่วงออกจากงานใหม่ หรือ คุณนาย ที่ทุกคนรู้จัก คุณนายไม่สบาย แขนทำงานหนัก ทั้งบ่า ทั้งไหล่ ยกแขนไม่ได้ ป้าเลยเข้ามานวดให้ จะได้พอทุเลา คือจะกลับมาทำงานครัว ก็กลัวมือตัวเองจะบาดเจ็บนวดไม่ได้ ป้าก็เลยได้แต่ เสริฟอาหาร กับเครื่องดื่ม เพราะว่า ต้องกลับไปนวด อีก 2 วัน ...:) ที่เขาอยังให้ป้านวด เพราะว่า วันอาทิตย์เป็นวันหยุดครอบครัว ทุกคนหยุด แต่ร้านเปิด ป้าทำงานวันอาทิตย์คนเดียว นอกนั้นใครมีครอบครัว เชิญ.... ไปดินเนอร์กับสามีตามสบาย ส่วนป้า “” ก้มหน้าทำงานวันอาทิตย์ต่อไป””55555

ป้าทำงานจนถึงวันจันทร์ และเช้าวันอังคารป้าบินไปสเปน คุณลุงเยอรมันแกโทรมาคุยด้วยทุกคืน แม้แต่จะกลับดึกดื่น ค่อนคืน ต้องโทรมา .. ป้าก็ดีใจด้วย แกเอาใจใส่ป้าดี ส่วนเรื่องของอนาคต ค่อยว่ากัน ช่วงนี้ ก็คุยกันด้วยดี ป้าบอกแกไป
ที่หาๆนะ ไม่ได้หาเงิน ไม่ได้หาอย่างว่า “” แต่หาเพื่อนใจ เพื่อนร่วมโครงการ โครงการแก่ไปด้วยกัน ฮ่าาา”” แกบอกแกเข้าใจ แกต้องการแบบเดียวกัน แล้วเผือกมาเกิดราศรีเดียวกัน อ้าววว สาดดด ... แล้วไงต่อไป กัดกันเองดีไหม..?5555.

ส่วนคุณลุงแกไม่เชื่อเรื่องดวง เดิงอะไรดอก แต่ป้าเชื่อ..!!! นี่ล่ะปัญหา กร้ากกก ก็คอยดูกันต่อไปว่า แกจะจริงจัง จริงจัง แค่ไหน? เราไม่รู้อนาคตตัวเอง แต่จะพยายาม ไม่รักใครเขามากกว่า ตัวเองนะ...
ความรู้สึกของป้า ตอนนี้ป้าไม่มีความรู้สึกให้ใคร ทำไมอ่ะ..? ไม่รู้สิ... ลุงเยอรมันป้าก็คุยเฉยๆ แกชอบป้ามากมาย แกบอกต้องได้เห็นหน้าทุกวัน ส่วนป้าก็คือ คุยทุกวันก็ดี สม่ำเสมอดี 5555 ส่วนความรัก ความรู้สึก โอ้วววอยังค่าาา อยังไม่แน่ใจตัวเองป้าเป็นคนง่ายๆ คุณดีมา ไอดีตอบ คุณรักไอ ไอรักตอบ ประมาณนี้ ถ้าคุณไม่รักไอ ไอก็ไม่รักยู แค่นั้นจริงๆ ไม่คาดหวัง ไม่ต้องการอะไร แค่คบกันแล้วไม่เบียดเบียนกัน ก็พอแระ ..... คนแก่ เอาอะไรหนักหนา ทำดีทุกวันนี้ เพื่อตัวเองนะ ไม่ได้เพื่อคนอื่น เราต้องรักตัวเองก่อนไหม ก่อนจะรักคนอื่น ....

Edited by Madamanna - 09 Jun 2019 at 01:07
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote maree.sat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Jun 2019 at 18:12 - IP: 101.108.103.114 IP Information
สวัสดีค่ะป้าแอน มะรีค่ะป้า ขอบพระคุณสำหรับกำลังใจกองใหญ่ๆ ของป้านะคะ เรื่องงานหนูไม่ได้เสียใจหรอกค่ะป้าแต่เสียความรู้สึกเพราะเค้าเป็นเพื่อนสนิทพี่เราและเราเคารพยกย่องเค้ามากก่อนหน้านี้เท่านั้นเองค่ะ ตอนนี้ได้แต่รับจ๊อบกับเกาะผู้ชายค่ะป้า Big smile เพราะถ้าทำงานประจำทำเวลาต้องไปทำเอกสารนู่นนี่คงลำบาก เรื่องไม่เชื่อดวงผู้ชายหนูก็เป็นค่ะ แต่แกไม่เคยมีปัญหาถ้าหนูบอกว่าขอไปวัดสัก 7 วันนะไม่มีการติดต่อใดๆ ทั้งสิ้น การบำบัดของหนูคือการปฏิบัติธรรม ส่วนการบำบัดของพี่เค้าคือการไปดูโชว์รถเก่าสวยๆ ค่ะLOL เดิน ถ่ายรูปได้ท้างงงงวัน

ปล. รอฟังเรื่องลุงเยอรมันตอนป้ากลับจากสเปนนะคะ Heart
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2019 at 01:25 - IP: 81.136.46.255 IP Information

สวัสดีค่ะ สาวๆเลดี้ทุกๆคน

วันนี้ป้ามีอะไรมาเพิ่มเติมสำหรับ สาวๆที่กำลังหาคู่ หาคนรัก หาคู่หมาย หรือแค่หาคนคุย แก้เหงา   ป้าขอบอกว่า ถ้าไม่อยากช้ำใจ หรือจุกอกและเจ็บใจ ที่มาปรึกษาผิดที่ ผิดทาง ไม่สามารถจะไปบอกใครได้ ได้โปรด อย่าไปปรึกษา กับคนที่มีคู่แล้ว ..., ขอย้ำ อย่าเด็ดขาด เพราะว่าคนที่มีคู่แล้ว ไม่ว่า เขาจะมีคู่ดี คู่สุข คู่ทุกข์ คู่ซ้อม คู่ชั่วคราว คู่แก่ หรือคู่ที่แย่งชาวบ้านมา หรือ คู่แอบกิน แอบมีกันและกัน

เขาก็คือ คนที่มีคู่ คือคนที่กำลังมีความรัก และกำลังมีความทุกข์ เราไม่รู้ว่า คนที่เราไปปรึกษา เขาจะเห็นด้วยกับการหาคู่ของเราหรือไม่ ? หรือเขาอาจจะต่อต้าน ไม่เห็นด้วย และถ้าเจอคนที่กำลังเบื่อผัว ก็จะว่าให้เราเสียกำลังใจ ด่าผู้ชายให้เราฟัง หาว่าเราดิ้นรนทำไม เสือกหาเรื่องมากวนตัว กวนใจ อยู่คนเดียวสบายจะตาย ( นั่นคือความต้องการของเขาในขณะนั้น) ไม่ใช่ความต้องการของเรา ถ้าเจอคนที่อยู่กับแฟนมีความสุขดี ไม่มีทุกข์ ไม่ทะเลาะกัน คู่ของเขา เข้าใจกัน คนๆนั่นก็จะสนับสนุนเรา ให้เราหาคู่ชีวิต หาคู่ที่ดี หาคู่ปรึกษา อยากให้เรามีคู่ มีคนรัก มีคนเอาใจใส่ ดูแลกันและกัน ป้าเจอมาทั้งสองประเภท คนใกล้ตัวทั้งน้านนน คนที่กำลังเบื่อผัว รำคาญผัว เช่น คุณนายก็จะบอก ไม่ต้องหาแล้ว เก็บหอ.. ใว้ขึ้นคานเลย ไม่รำคาญผู้ชายมั่งหรือไง ? น่านนน ( ตรูไม่มีผู้ก็อยากได้จนตัวสั่น มีอะไรไหม?) 😡😡

ส่วนเจ้ร้านนวด ก็จะ เฮ้ยยย .. จะหามาทำไม แก่ๆกันแล้ว ตรูรำคาญผัวจะแย่ จะไปบ่อนก็ไปไม่ได้ ( กลัวผัวรู้) จะไปไหน ต้องโทรจิก โทรตาม น่ารำคาญ...!!! ถ้าไม่ห่วงว่าจะไม่มีเงิน ตรูเลิกมันแล้ว หวงจังเลย...:((((

ส่วนเพื่อนและเจ้ เจ้าของร้านไทย บอสเก่า โทรมาตามป้า “” แอนนาเอ้ยยย มรึงอยังไม่เข็ด ผู้ชายอีกเหรอ ?? คราวที่แล้วมันเกือบฆ่ามรึงตาย “” ฮ่าาา .. ( ก็ไม่เข็ดอ่ะ จะหาผัว ) ตรูว่า มรึงตั้งใจทำมาหากินดีกว่าไหม ,,!!! อ่าาา ก็ตั้งใจอยู่นะเจ้ และก็ตั้งใจหาผัวด้วยอ่ะ ...5555 เจ้เป็นห่วงว่ะ เองอยิ่งโชคร้าย เรื่องผู้ชาย ... เข้าใจจ้าเจ้ โอ้ยยย น้อ ข้อยอยากมีแฟน อยากมีคนมุ้งมิ้ง ชีวิตไม่เหี่ยวเฉาแมะ เจ้กระดายยย ...อิอิ รักษาสุขภาพ และตัวเองด้วยนะ เจ้เป็นห่วง คุณเจ้ บอสเก่า สั่งมา .... ขอบคุณหลายๆค่าาา เจ้ ที่เป็นห่วง   อ่ะ นั่นล่ะค่าาา คือคนโสด คนหาคู่ จะปรึกษาใคร ก็ขอให้คิดให้ดีก่อนล่ะกันน้อ น้องๆเลดี้ทุกคน.. โปรดติดตามตอนต่อไป...
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2019 at 01:37 - IP: 81.136.46.255 IP Information
Originally posted by maree.sat

สวัสดีค่ะป้าแอน มะรีค่ะป้า ขอบพระคุณสำหรับกำลังใจกองใหญ่ๆ ของป้านะคะ เรื่องงานหนูไม่ได้เสียใจหรอกค่ะป้าแต่เสียความรู้สึกเพราะเค้าเป็นเพื่อนสนิทพี่เราและเราเคารพยกย่องเค้ามากก่อนหน้านี้เท่านั้นเองค่ะ ตอนนี้ได้แต่รับจ๊อบกับเกาะผู้ชายค่ะป้า Big smile เพราะถ้าทำงานประจำทำเวลาต้องไปทำเอกสารนู่นนี่คงลำบาก เรื่องไม่เชื่อดวงผู้ชายหนูก็เป็นค่ะ แต่แกไม่เคยมีปัญหาถ้าหนูบอกว่าขอไปวัดสัก 7 วันนะไม่มีการติดต่อใดๆ ทั้งสิ้น การบำบัดของหนูคือการปฏิบัติธรรม ส่วนการบำบัดของพี่เค้าคือการไปดูโชว์รถเก่าสวยๆ ค่ะLOL เดิน ถ่ายรูปได้ท้างงงงวัน

ปล. รอฟังเรื่องลุงเยอรมันตอนป้ากลับจากสเปนนะคะ Heart

สวัสดีจ้า มะรีศรี ป้าขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนจ้า ที่กำลังหาคู่ ป้าดีใจด้วยนะ ที่มีเกาะส่วนตัวให้อยู่ ป้าอยังหาไม่ได้เลย ให้ตายสิ ...โรบิ้น

ป้าดีใจด้วยที่ใช้ธรรมมะ นำใจในการดำเนินชีวิต ป้าไปวัดเหมือนกันจ้า หลังจากถวายพระเพล ป้าก็เข้าป่าของวัด เก็บผักมาลวก

การเข้าวัดของป้า จักทำบุญ หรือทำบาปกะบ่รู้ ส่วนสวดมนตร์ก็พอได้จ้า ป้าจะเป็นประมาณ อยากไปก็ไป ไม่อยากไป ก็เข้าผับ อิอิ... ไม่จีรัง
     ไม่ฝักไฝ่ ฝ่ายใด ทั้งธรรมมะ และอธรรม ฮ่า... การบำบัดสุขภาพจิต แต่ล่ะคน ไม่เหมือนกัน ป้าชอบไปเดินท่อมๆอยู่แถวๆ เปิดท้ายขายของเก่า เดินได้ทั้งวัน ไม่ซื้อก็ขอให้ได้เดิน ... บ้าไหมล่ะ. นี่ล่ะค่าา บำบัดจิต แจ่มใส ไม่เปลือง และไม่เสียสุขภาพจิต เวลาหมดเงิน กร้ากกก รักษาสุขภาพเด้อ ป้าจะเล่าให้ฟัง ตอนไปสเปน

Edited by Madamanna - 11 Jun 2019 at 01:39
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2019 at 15:12 - IP: 1.129.107.37 IP Information
   ป้าแอนนา เที่ยวให้ม่วนๆเด้อป้า หนูจะรอฟังข่าวดีตอนป้ากลับมานะจ๊ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2019 at 17:52 - IP: 62.252.205.73 IP Information

ป้าแอนนา เที่ยวให้ม่วนๆเด้อป้า หนูจะรอฟังข่าวดีตอนป้ากลับมานะจ๊ะ

สวัสดีจ้า น้องอ้อยศรี ป้ากำลังเดินทางจ้า เมื่อคืน ตื่นเต้น 😜ลุกมาตั้งแต่ตี5 ครึ่ง อาบน้ำ กินข้าว แต่งตัวเสร็จ อ้าวว ฝนริน .. วิ่งตามรถเมล์ออกปากซอย อิอิ .. ไม่เคยอแกเช้าขนาดนี้ พอมารอรถไฟ พระเจ้าจอร์จ .!!! มันเป็น Rush hour รถไฟเต็มเหยียด พอเข้ามากรางกรุง เหวออออ มาสู้รบกับพนักงานจะไปทำงาน รถไฟไปแอร์พอต แบบเต็มไม่มีที่ยืน ฮ่วยยย ป้าเลือกเวลาผิดตั่วนี้ ฮ่าาา... มื้อหลังจะได้ ออกมาบ่ายๆ บินบ่ายหรือกลางวัน น่าจะดีกว่าบินเที่ยง เหอๆๆๆ เล่นเอาเกมส์ เก้าอี้ดนตรีบนรถไฟ สนุกสนานไปตามๆกัน ตอนนี้บินล่ะ แล้วจะมาส่งข่าวจ้า....

Happy ja
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jun 2019 at 17:04 - IP: 195.53.115.114 IP Information

Good morning from Benidorm Spain 🇪🇸. สวัสดีจ้า เลดี้ทุกๆคน วันนี้ป้าอยู่ที่เมือง เบนนิโดม สเปน เมืองท่องเที่ยวของสเปน ตอนใต้ ป้าไม่ได้อยู่ในเมือง Benidorm นะตัวเอง. ป้าอยู่ในหมู่บ้านเล็กๆ อยู่ด้านหลัง เมืองท่องเที่ยว เป็นหมู่บ้านเล็กๆสงบดี มีน้ำตก ป่าไม้ และ บ้านB&B สำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวตามธรรมชาติ ป้ามาถึงลุงพาเข้าเมือง ไปเที่ยวปราสาท ของเมือง Alicante และ เดินริมท่าน้ำในเมือง ไปกินข้าวเย็นในร้านคนจีน ขอบอกว่า “ อาหารจืดมากกกก” อาหารจีนที่อังกฤษอร่อยกว่าเยอะแยะ ที่นี่ไม่มีความเผ็ดเลย ป้าพกพริกมาเพียบ มาม่าต้มยำ และกับข้าวแกงแดง แกงส้ม แกงเผ็ด มาเพียบ ฮ่าาา...

เมื่อวานไปสั่ง ยำทะเล จากร้านคนจีน เอาพริก chilly oil คลุกให้ ป้าบอกขอเผ็ดๆนะ เอาพริกสับมาด้วย ตกลงน้องคนเสริฟยกพวกพริกมา เชอะ... มีแค่chilly oil ป้าเลยเทใส่ยำหมดกระปุก 55555
สำหรับบ้านน้อยๆ ของลุงเยอรมันแกปลูกอยู่ริมเขา หลังบ้านเป็นภูเขา รอบๆบ้านมี บ้านลักเล็กๆ ตามริมเขา สำหรับบ้านน้อยในป่าใหญ่ของแกน่ารักดี ตอนเช้าตื่นมา มีตะวันส่องเข้าหน้าต่าง รอบๆบ้ารล้อมรอบด้วยต้นไม้ ต้นสน มันก็เอออ ... ชีวิต เรียบง่ายดี .
      ตอนเช้ามีคนข้างบ้าน เพิ่งย้ายมาอยู่ใหม่ จากเมืองผู้ดี อังกฤษ ย้ายมาอยู่กับเมียแก่ มาขอคำแนะนำ การสร้างบ้าน การตัดต้นไม้จากลุง อ่ะ.. แกก็ไม่ได้ เหงาอะไร มีคนแวะเวียนมาหาตลอด เดี๋ยวคนมาปรึกษาเรื่องดนตรี เพราะแกเป็นคนเขียนเพลง และเล่นดนตรี และเป็น คนก่อสร้างบ้าน เลยมีเพื่อนมากมาย ... ถ้าจะถามป้าว่า อยู่ได้ไหม ? แมะถ้ารวยแล้ว มีเงินในเป๋าสักหน่อย ก็น่าจะอยู่ได้ ป้าไม่ชอบเมืองใหญ่ด้วย ที่นี่น่าจะแกงหน่อไม้ แซบบบบ

ปอลิง... อย่าเพิ่งถามเด้อ ว่าป้าคิดอยังไง ตอนนี้ป้าคิดแค่ “” มาเที่ยว มาดูตัว มาอยู่ด้วยกัน”” หลังจากนี้ เอาใว้คิดทีหลัง.

Edited by Madamanna - 12 Jun 2019 at 17:15
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2019 at 14:28 - IP: 195.53.115.114 IP Information

สวัสดีตอนเช้า จากสเปน วันที่3 จ้า 😂 ... อยังค่าาา อยังประคองตัวมาเรื่อยๆ

มาจ้า จะมาเว้าสู่ฟัง ว่ามันเป็นอยังไง ดีไหม? หรือไม่ดี .. การมาของป้าคราวนี้ ทางลุงสเปนนี่ 60ปีนะ แต่พอมาเจอตัวจริง ว้าย.. แก่สะเกินครึ่ง แก่กว่าปู่เยอะเลย คนแก่นี่อะไรนะ...!!! ชอบหาสาวๆมาประดับข้างกาย ป้ามายืนข้างลุงเยอรมันแกเหี่ยวมากกก ผอมเหลือแต่หนัง ไม่ชอบกิน และชอบดูดบุหรี่ยัดใส้ อ้าววว...

ถ้าไม่มาดูด้วยตา ไม่รู้นะนี่ ยัดใส่กัญชา และปลูกใว้หลังบ้าน10ต้น ฮ่วยยย เป็นล่ำเป็นสันเลยพี่น้อง กร้ากกกก. ป้าก็ว่า เอ๊ะทำไมแกเหี่ยวจัง คนวัยเดียวกันเขาอยังเต่งตึง ดูดี เนื้อหนังอยังมีแต่ลุงเยอรมันแกเหี่ยวมากมาย เดินไปด้วยกัน ชาวบ้านควจะคิดว่า แกหลอกเด็กมาจากพัทยาแน่ๆ ฮ่า....

Edited by Madamanna - 13 Jun 2019 at 14:40
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nepaljune Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jun 2019 at 15:57 - IP: 1.129.110.151 IP Information
   ป้าแอน หนูฟินที่ป้าบอกว่า บ้านลุงเป็นบ้านเล็กในป่าใหญ่ มีภูเขาอยู่หลังบ้าน บรรยากาศคงจะดีมากๆเนาะป้า หนูชอบภูเขา ลำธาร ยิ่งมีเสียงนก เสียงกา ยิ่งชอบ
   แต่อิลุงแกเป็นสิงห์ดูด มียัดไส้ด้วย มันสิไหวบ่ล่ะอิป้าแอน
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Madamanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jun 2019 at 03:28 - IP: 195.53.115.114 IP Information

ป้าแอน หนูฟินที่ป้าบอกว่า บ้านลุงเป็นบ้านเล็กในป่าใหญ่ มีภูเขาอยู่หลังบ้าน บรรยากาศคงจะดีมากๆเนาะป้า หนูชอบภูเขา ลำธาร ยิ่งมีเสียงนก เสียงกา ยิ่งชอบ
   แต่อิลุงแกเป็นสิงห์ดูด มียัดไส้ด้วย มันสิไหวบ่ล่ะอิป้าแอน

สวัสดีจ้าน้องอ้อยศรี
   ฮ่วยยย บ้านแกน่ารักมากมาย หลังชนเขา ปลูกเป็นขั้นบันไดขึ้นไป เลยบ้านขึ้นไปก็พวกต้นไม้ทำเงิน เช่น ต้นอัลมอล เยอะมากมาย แต่.... สิ่งที่มันติดกันนี่สิ กำลังคิดว่า อยังไง..?
มมบ้านแกอยู่บนเขา แกซื้อมา 35 ปีแล้ว สมัยก่อนเขาขายให้คนมาบุกเบิก และอนุญาตให้ปลูกบ้านบนเขา แกมีบ้าน 3 หลัง คือ หลังเล็ก2หลังขนาบหลังใหญ่ 3 ห้องนอน , บ้านใหญ่อยู่ตรงกลาง ยกให้เมีย กับลูก ส่วนบ้านหลังเล็ก2 หลัง แกเอาใว้ หลังใหญ่หน่อยแกอยู่เอง อีกหลังเล็กให้เช่าพอกินทุกเดือน เดือนล่ะ 250 ยูโร แกอยู่ได้ รวมทั้งแกเป็นช่างก่อสร้างบ้าน รายได้เข้ามากพอ ...

ตอนนี้แกจะเกษียนงาน แต่จะรับจ้อบ เล็กๆ ไม่สร้างเป็นหลังแล้ว แกบอกเหนื่อยล่ะ งานอดิเรกคือ เล่นดนตรีกับเพื่อนๆ คิดว่า.. ป้าอยู่ได้ไหม ? ได้ ถ้า... มีเงินพอแล้ว ไม่มีภาระผูกพัน แต่ตอนนี้ป้าสร้างบ้านที่เมืองไทย คงอีกสักปี กว่าจะเสร็จ ลุงจะรอป้าไหม..? หรือแกจะตายก่อน ตอนนี้แกก็ท่าจะไม่ไหว ตอนบ่ายต้องพักผ่อน นอนหลับ เรื่องหลับนอนกะป้านะ .. จบ ไปเลย ไม่มีแรง ฮ่าาา.

การจะมาอยู่ด้วยที่นี่ ต้องพอเพียงจริงๆ ถึงจะอยู่ได้ ...
Back to Top
Page  <1 307308309310311 313>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.203 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters