Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > Happy Birth Day & ดูดวง
  New Posts New Posts RSS Feed: เรียนภาษาเยอรมัน
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เรียนภาษาเยอรมัน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ae_ja View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เรียนภาษาเยอรมัน
    Posted: 27 Apr 2014 at 10:47 - IP: 115.87.56.101 IP Information
สอบถามเพื่อนๆ หน่อยค่ะ นอกจากเกอเธ่แล้วมีที่ไหนอีกไหมค่ะ
ที่เราสามารถเรียนภาษาเยอรมัน แบบว่า ทำงานด้วยไม่สะดวกที่เกอเธ่ค่ะ
แล้วบ้านเราก็อยู่ไกลมาก 
และพอดีมีเพื่อนๆ แนะนำมาว่าเรียนกับครูออม แถวลาดพร้าว
แต่เบอรืที่ได้มา โทรติดแต่บอกว่าไม่ช่ายครูออมแล้วค่ะ
เพื่อนๆ คนไหน พอมีรายละเอียด ช่วยแนะนำด้วยวนะค่ะ

Edited by ae_ja - 27 Apr 2014 at 18:34
Back to Top
honeypiezone View Drop Down

Post Options Post Options   Quote honeypiezone Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Apr 2014 at 11:40 - IP: 110.77.168.63 IP Information
เราไม่รู้แน่ชัด แต่เคยเสิร์จเน็ต ถ้าระดับต้นๆก็เจอบ้างค่ะ
พวกครูรับสอนพิเศษตัวต่อตัวก็พ่อมี
เพื่อนเราเคยเรียนที่แถวราม แต่เราไม่รู้รายละเอียด
แต่ถ้าเจ้าของทู้ เรียนระดับกลางถึงสูงขึ้นไป คุณเจอปัญหาแล้วแหละ
เพราะมีเกอเธ่ที่ยังพอเปิดระดับกลางขึ้นไป
แต่กระนั้นบางช่วงไม่มีคนลงพอก็ไม่เปิดค่ะ
ที่อื่นเปิดแค่คอร์สเบื้องต้น
และมีอีกเจ้าคือ berlitz ตรงอโศก ที่ยังเปิดคอร์สหน่อยแต่ราคาโหดร้ายมาก

เราเลยตัดใจไปต่อC1และ C2 ที่เยอรมันดีกว่า

แปลกใจเหมือนกันว่าภาษานี้ป๊อปไม่พอเหรอ
ที่เรียนมีหน่อย และยังไม่ต่อยเปิดเวลสูงๆอีก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Apr 2014 at 11:42 - IP: 124.121.14.237 IP Information
Originally posted by honeypiezone

เราไม่รู้แน่ชัด แต่เคยเสิร์จเน็ต ถ้าระดับต้นๆก็เจอบ้างค่ะ
พวกครูรับสอนพิเศษตัวต่อตัวก็พ่อมี
เพื่อนเราเคยเรียนที่แถวราม แต่เราไม่รู้รายละเอียด
แต่ถ้าเจ้าของทู้ เรียนระดับกลางถึงสูงขึ้นไป คุณเจอปัญหาแล้วแหละ
เพราะมีเกอเธ่ที่ยังพอเปิดระดับกลางขึ้นไป
แต่กระนั้นบางช่วงไม่มีคนลงพอก็ไม่เปิดค่ะ
ที่อื่นเปิดแค่คอร์สเบื้องต้น
และมีอีกเจ้าคือ berlitz ตรงอโศก ที่ยังเปิดคอร์สหน่อยแต่ราคาโหดร้ายมาก

เราเลยตัดใจไปต่อC1และ C2 ที่เยอรมันดีกว่า

แปลกใจเหมือนกันว่าภาษานี้ป๊อปไม่พอเหรอ
ที่เรียนมีหน่อย และยังไม่ต่อยเปิดเวลสูงๆอีก

ขอบคุณมากค่ะ เอ๋กำลังจะลง A1 ค่ะ
Back to Top
JudyUD View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JudyUD Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Apr 2014 at 13:25 - IP: 171.99.227.96 IP Information
แก้ภาษาไทยให้ถูกหน่อยค่ะ อย่าเรีย ภาษาเยอรมันเลยค่ะ
Udon / Hjo Sweden
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา
จงบินเอาเท่าที่เราบินไหว
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ..
Back to Top
greensport View Drop Down

Post Options Post Options   Quote greensport Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Apr 2014 at 13:40 - IP: 78.43.42.19 IP Information
ที่ศูนย์ภาษาม. ธรรมศาสตร์ ม.เกษตร พี่เอ๋ลองหาดูในเนตนะคะ A1เรียนที่ไหนก็ได้คะ
ขอแค่สมองโล่งๆไปเรียน ทำการบัาน ละก็ท่องศัพท์คะ
Don't rush into love, because even in fairy tales, the happy ending takes place on the last page.

Don't let me go cos I will never look back again
Back to Top
Love Vida View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Love Vida Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Apr 2014 at 15:23 - IP: 118.175.232.107 IP Information
ลองหาเบอร์ครูออมดูนะคะ เห็นมีเพื่อนๆหลายคนบอกว่าครูสอนดี
แต่เราเรียนเกอเธ่ แต่ใช้เวลานานหน่อย ถ้าเอ๋รีบ เราว่าหาครูติวก็น่าจะเวิร์คค่ะ
Back to Top
Blumenkalt View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Blumenkalt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Apr 2014 at 17:27 - IP: 92.75.214.162 IP Information
คุณรีบไหมคะ ถ้าไม่รีบลงช่วงวันหยุดอาทิตย์ละวันก็ได้ค่ะ เราสนับสนุนเกอเธ่เพราะอาจารย์สอนดี แต่ถ้ารีบลองดูแบบสอนตัวต่อตัวก็ได้ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Apr 2014 at 18:35 - IP: 115.87.56.101 IP Information
Originally posted by JudyUD

แก้ภาษาไทยให้ถูกหน่อยค่ะ อย่าเรีย ภาษาเยอรมันเลยค่ะ

อร๊ายยยยย รีบเขียนมากไปหน่อย เลยผิดไป ขออภัยค่ะ อิอิTongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Apr 2014 at 18:37 - IP: 115.87.56.101 IP Information

Avatar   ขอบใจจร้ากรีน เดี๋ยวจะลองดู

Avatar   ได้เบอร์แล้วเกด ขอบคุณมาก ๆ ค่ะที่ช่วยเหลือ

Avatar    ตอนนี้กำลังคิดเรื่องติวเช่นกันค่ะ ขอบคุณค่ะ

Back to Top
pharima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pharima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Apr 2014 at 20:09 - IP: 14.134.196.94 IP Information
รีบๆเรียน รีบๆ แต่ง รีบๆมาค่ะ
มาร่วมหนาวด้วยกัน
แต่ตอนนี้อากาศดีมากๆๆๆ มีแดดๆๆๆ
WinkWinkWinkWinkWinkWinkWink

ปล. ไม่เกียวกับกระทู้เล้ยยยยย 555+++++

งั้นตอบเกี่ยวกับกระทู้หน่อยเนอะ Big smileBig smile
ส่วนอุ๊เรียนแบบตัวต่อตัว ที่พัทยา กับครูเอ้
คอร์สละ 20 ชม/8100 บาท 
เรียนไปแค่ 2 คอร์ส และก็แอบไปสมัครสอบ
ดันสอบผ่าน เลยไม่ต้องเสียเงินเรียนต่อล่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Apr 2014 at 20:15 - IP: 115.87.56.101 IP Information
Originally posted by pharima

รีบๆเรียน รีบๆ แต่ง รีบๆมาค่ะ
มาร่วมหนาวด้วยกัน
แต่ตอนนี้อากาศดีมากๆๆๆ มีแดดๆๆๆ
WinkWinkWinkWinkWinkWinkWink

ปล. ไม่เกียวกับกระทู้เล้ยยยยย 555+++++

งั้นตอบเกี่ยวกับกระทู้หน่อยเนอะ Big smileBig smile
ส่วนอุ๊เรียนแบบตัวต่อตัว ที่พัทยา กับครูเอ้
คอร์สละ 20 ชม/8100 บาท 
เรียนไปแค่ 2 คอร์ส และก็แอบไปสมัครสอบ
ดันสอบผ่าน เลยไม่ต้องเสียเงินเรียนต่อล่ะ

เก่งมากเลยอุ๊ แต่พี่ไม่รู้จะรอดป่าว อิอิ
ลุ้นกันต่อไป

Back to Top
Gamgam View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Gamgam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Apr 2014 at 20:49 - IP: 27.55.33.46 IP Information

เห็น หลายกระทู้ มีแนะนำติวกับครูออม   แต่พอโทรไป คนรับบอกไม่รู้จักครูออม เหมือนกันกะคุณเอ๋เลยค่ะ
กะลัง หาที่ติว กะว่าถ้าหาที่ติวได้ จะลงติว แล้วลองสอบเลย ..
ใครพอจะรู้จักครูติวในกรุงเทพฯ   ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ....

ตอนนี้ เรียน A1.2 ที่เกอเธ่ .
Back to Top
thana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Apr 2014 at 02:26 - IP: 2.108.162.66 IP Information
น้องเอ๋ สวัสดีค่ะ พี่สุนะคะ
พี่มีครูสอนภาษาเยอรมันแนะนำค่ะ ลูกพี่เองเคยเปิดสอนที่เชียงรายมา 4 ปี ตอนนี้ย้ายมาเปิดที่จังหวัดสระแก้วค่ะ สอนนักเรียนที่เชียงราย. สอบผ่าน A 1 มาหลายรุ่นแล้วค่ะ
   ตอนนี้นักเรียนที่เชียงราย เรียนอยู่ค่ะ แต่เรียนทาง Skype ราคาไม่แพงเท่าที่คุยกันข้างบนค่ะ
ลูกพี่จบเอกภาษาเยอรมันที่ ม.ขอนแก่น และเคยไปอยู่ที่ เยอรมันมา
   ถ้าน้องเอ๋สนใจก็ติดต่อได้นะคะ (เรียนทาง Skype ) ครูสอนชื่อแป้งค่ะ
Rapat's Classroom...เบอร์ติดต่อ 080 - 6440294
หรือเข้าไปดูในเฟชได้ค่ะ Rapatclassroom Welldone
    ถ้าโทรไปก็บอกว่าได้ข้อมูลจากพี่ แป้งเค็ารู้จัก Ladyinter ค่ะ (ตัวพี่เองตอนนี้อยู่ที่เดนมาร์ก เปิดเทอม ถึงจะกลับไทยค่ะ)
พี่สุ

อยากเป็นผู้รับต้องเป็นผู้ให้ก่อน []
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Apr 2014 at 18:01 - IP: 124.121.12.233 IP Information
Originally posted by Gamgam

เห็น หลายกระทู้ มีแนะนำติวกับครูออม   แต่พอโทรไป คนรับบอกไม่รู้จักครูออม เหมือนกันกะคุณเอ๋เลยค่ะ
กะลัง หาที่ติว กะว่าถ้าหาที่ติวได้ จะลงติว แล้วลองสอบเลย ..
ใครพอจะรู้จักครูติวในกรุงเทพฯ   ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ....

ช่ายค่ะ แนวเดียวกันเลย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Apr 2014 at 18:56 - IP: 171.97.192.80 IP Information
Originally posted by thana

น้องเอ๋ สวัสดีค่ะ พี่สุนะคะ
พี่มีครูสอนภาษาเยอรมันแนะนำค่ะ ลูกพี่เองเคยเปิดสอนที่เชียงรายมา 4 ปี ตอนนี้ย้ายมาเปิดที่จังหวัดสระแก้วค่ะ สอนนักเรียนที่เชียงราย. สอบผ่าน A 1 มาหลายรุ่นแล้วค่ะ
   ตอนนี้นักเรียนที่เชียงราย เรียนอยู่ค่ะ แต่เรียนทาง Skype ราคาไม่แพงเท่าที่คุยกันข้างบนค่ะ
ลูกพี่จบเอกภาษาเยอรมันที่ ม.ขอนแก่น และเคยไปอยู่ที่ เยอรมันมา
   ถ้าน้องเอ๋สนใจก็ติดต่อได้นะคะ (เรียนทาง Skype ) ครูสอนชื่อแป้งค่ะ
Rapat's Classroom...เบอร์ติดต่อ 080 - 6440294
หรือเข้าไปดูในเฟชได้ค่ะ Rapatclassroom Welldone
    ถ้าโทรไปก็บอกว่าได้ข้อมูลจากพี่ แป้งเค็ารู้จัก Ladyinter ค่ะ (ตัวพี่เองตอนนี้อยู่ที่เดนมาร์ก เปิดเทอม ถึงจะกลับไทยค่ะ)
พี่สุ

ขอบคุณค่ะพี่สุ
Back to Top
thana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote thana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Apr 2014 at 19:38 - IP: 2.108.162.66 IP Information
ค่ะ..น้องเอ๋ สบายดีนะคะ
รีบๆเรียน จะได้ไปอยู่กับหวานใจ...
พี่สุ
อยากเป็นผู้รับต้องเป็นผู้ให้ก่อน []
Back to Top
junpen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote junpen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Apr 2014 at 23:25 - IP: 93.223.119.238 IP Information
คุณเอ๋อยู่ที่ไหนค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Apr 2014 at 09:05 - IP: 171.97.192.80 IP Information
Originally posted by thana

ค่ะ..น้องเอ๋ สบายดีนะคะ
รีบๆเรียน จะได้ไปอยู่กับหวานใจ...
พี่สุ

เอ๋สบายดีค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Apr 2014 at 09:05 - IP: 171.97.192.80 IP Information
Originally posted by junpen

คุณเอ๋อยู่ที่ไหนค่ะ

เอ๋อยู่รังสิตค่ะ
Back to Top
Mssrisiam View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Mssrisiam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Apr 2014 at 14:39 - IP: 110.78.164.216 IP Information
Originally posted by Gamgam

เอาหนังสือจากเราไหม เราลงติวเพิ่มกะครูส้มนะ เรามีหนังสือ อีกอย่างถ้าลงเรียน กะเกอเธ่ยังงัยก็ผ่านนะ
( อันนี้ติวเอาผ่านกะคะแนนงามๆนะคะ ไม่ได้แกรมม่าเป๊ะๆๆ)
วีคละ 700 ติวสอบอย่างเดียวค่ะ
Back to Top
Love my husband View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Love my husband Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Apr 2014 at 15:56 - IP: 58.181.128.180 IP Information
เข้ามาเก็บข้อมูลค่ะ ตอนนี้เรียนเร่งรัดที่เกอเธ่ ตามครูไม่ทันเลยค่ะ เครียดมาก
อยากจะไปเริ่มเรียนตั้งแต่หัดผสมคำเลย
Back to Top
Lilly Meloni View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lilly Meloni Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Apr 2014 at 16:43 - IP: 79.249.39.166 IP Information
เฮ้อ มาขอเครียดด้วยคน ยากเย็นจริงๆ สู้ๆกันนะคะทุกคน
Back to Top
Mssrisiam View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Mssrisiam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Apr 2014 at 20:29 - IP: 182.53.74.223 IP Information
ยากจริงอะไรจริงค่ะ เราเป็นคนเครียด กังวลกะทุกเรื่องเช่นกันค่ะ
ตอนเรียนก็เครียด ในห้องทำได้ดี พูดได้บ้างไม่ได้บ้าง
แต่รวมๆถือว่าผ่านนะ แต่ถ้าให้คิดประโยคอะไรสร้างไม่ได้นะคะ
เครียดค่ะเครียดกลัวสอบไม่ผ่าน เพื่อนลงติวข้างนอกก็ลง
ตอนนี้สอบผ่านล่ะคะเเนนอยู่ในเกณฑ์ดีค่ะ

ส่วนเพื่อนที่เรียนด้วยกันไม่ได้ลงติวนะ ได้คะเเนนนเกือบๆเท่ากัน
ข้อสอบจริงๆไม่ยากนะคะ อยู่ที่เราฟังรู้เรื่อง อ่านรู้เรื่องแค่ไหนเท่านั้น
วันนั้นที่เราๆปสอบ ตื่นเต้นมาก ก่อนเข้าห้องสอบ เข้าห้องน้ำสามสี่รอบ คือเข้าแล้วออกมา แล้วก๋เข้าอีก (เครียด 555)
เข้าห้องไปก็ฟังไม่รู้เรื่องค่ะ หัวใจเต้นเเรงเกิ๊น
http://www.goethe.de/lrn/prj/pba/bes/ft1/mat/enindex.htm
แนวข้อสอบค่ะ โชคดีนะทุกๆๆคน เอาแนวจดหมายด้วยไหม เรามี
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Apr 2014 at 23:05 - IP: 171.97.189.93 IP Information
Originally posted by Love my husband

เข้ามาเก็บข้อมูลค่ะ ตอนนี้เรียนเร่งรัดที่เกอเธ่ ตามครูไม่ทันเลยค่ะ เครียดมาก
อยากจะไปเริ่มเรียนตั้งแต่หัดผสมคำเลย

ตอนนี้เริ่มกลัวๆ แล้วค่ะ กลัวไม่รอด
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Apr 2014 at 23:05 - IP: 171.97.189.93 IP Information
Originally posted by Lilly Meloni

เฮ้อ มาขอเครียดด้วยคน ยากเย็นจริงๆ สู้ๆกันนะคะทุกคน

ขอบคุรค่ะ
Back to Top

Originally posted by Mssrisiam

ยากจริงอะไรจริงค่ะ เราเป็นคนเครียด กังวลกะทุกเรื่องเช่นกันค่ะ
ตอนเรียนก็เครียด ในห้องทำได้ดี พูดได้บ้างไม่ได้บ้าง
แต่รวมๆถือว่าผ่านนะ แต่ถ้าให้คิดประโยคอะไรสร้างไม่ได้นะคะ
เครียดค่ะเครียดกลัวสอบไม่ผ่าน เพื่อนลงติวข้างนอกก็ลง
ตอนนี้สอบผ่านล่ะคะเเนนอยู่ในเกณฑ์ดีค่ะ

ส่วนเพื่อนที่เรียนด้วยกันไม่ได้ลงติวนะ ได้คะเเนนนเกือบๆเท่ากัน
ข้อสอบจริงๆไม่ยากนะคะ อยู่ที่เราฟังรู้เรื่อง อ่านรู้เรื่องแค่ไหนเท่านั้น
วันนั้นที่เราๆปสอบ ตื่นเต้นมาก ก่อนเข้าห้องสอบ เข้าห้องน้ำสามสี่รอบ คือเข้าแล้วออกมา แล้วก๋เข้าอีก (เครียด 555)
เข้าห้องไปก็ฟังไม่รู้เรื่องค่ะ หัวใจเต้นเเรงเกิ๊น
http://www.goethe.de/lrn/prj/pba/bes/ft1/mat/enindex.htm
แนวข้อสอบค่ะ โชคดีนะทุกๆๆคน เอาแนวจดหมายด้วยไหม เรามี

ขอบคุณมากค่ะ
Back to Top
Xiuzhu_oil View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Xiuzhu_oil Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Apr 2014 at 00:27 - IP: 95.112.91.98 IP Information
ไม่ได้เข้ามาช่วยตอบอะไร แต่ขอให้สอบผ่านเร็วๆ จะได้มาอยู่ด้วยกันที่นี้ค่ะ Big smile
Back to Top
Aprilmo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aprilmo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Oct 2014 at 20:07 - IP: 182.52.38.101 IP Information
น้องเอ๋ลองไปดูที่อินลินกัว ที่ฟิวเจอร์รังสิตหรือยังคะ  แล้วศูนย์ภาษาต่างประเทศที่ ม.ธรรมศาสตร์รังสิต มีเปิดสอนภาษาเยอรมันนะคะ พี่เอพิลขอให้น้องเอ๋สอบได้เร็ว ๆ นะคะSmile
You can not find true love
Where it does not truly exist
And you can not hide it where it truly does
Back to Top
simplicity View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote simplicity Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jun 2017 at 13:06 - IP: 1.1.190.191 IP Information
ผมมาขอแนะนำที่เรียนภาษาเยอรมันที่สถาบัน Acknowledge ครับ เราเน้นครูคนไทยสอนเข้าใจง่าย ไปช้าๆ ครับ ครูไม่ดุ ไม่เร่งรีบ ใจดี และใจเย็นทุกคน มีทั้งที่เป็นคอร์สเรียนรวม และการเรียนตัวต่อตัว ที่ดูแลทั่วถึงครับ 
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.158 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters