Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ฟินแลนด์
  New Posts New Posts RSS Feed: ช่วยแนะนำครีมด้วยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ช่วยแนะนำครีมด้วยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
kacy View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote kacy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยแนะนำครีมด้วยค่ะ
    Posted: 23 Apr 2014 at 22:34 - IP: 188.67.33.158 IP Information
สวัสดีเพื่อนๆสะใภ้ฟินค่ะ ตอนนี้เกดมาอยู่ฟินได้เกือบเดือนแล้ว นอกจากปัญหาเรื่องอากาศหนาว และ อาหารการกินแล้ว เรื่องผิวก็มีปัญหามากค่ะ เกดเป็นคนผิวแห้ง พอมาเจออากาศหนาวๆ ก็ไปกันใหญ่ ทั้งแห้ง ทั้งแตกเป็นขุย หน้าลอก ขาลอก ปากนี่เลือดออกซิบๆเลยทีเดียว
แฟนเห็นผิวเราแตกมาก ก้เลยไปซื้อครีมทาตัวมาให้ ยี่ห้อ Cien ฝาสีน้ำตาล โห เหนียวจนทาไม่ได้เลยอ่ะตัวเปียกๆก็ทาเป็นปื้นๆ
ตอนนี้เซ็งมากไม่รู้จะใช้ยี่ห้ออะไรดี ที่ทาหน้าได้ ใครมีคำแนะนำช่วยทีค่ะ แฟนเราไม่รู้เรื่องครีมอะไรทั้งนั้น พี่แกไม่เคยทาConfused
ขอยี่ห้อที่ไม่แพงมากนะคะเงินเกล่ายังไม่ออกLOLLOLขอบคุณมากค่ะ
Back to Top
Annie_Ann View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Annie_Ann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Apr 2014 at 22:57 - IP: 14.207.65.118 IP Information
ตอนเราอยู่ฝรั่งเศสแล้วผิวแห้งมากๆ แตกด้วย เราใช้ล็อคซิทานตัวสำหรับผิวแพ้ง่ายอ่ะจ้ะ ซื้อที่ฝรั่งเศสมันถูก ไม่รู้ที่นั่นจะถูกมั้ย หรือไม่ก็ลองใช้ oil แทนครีมมั้ย มันจะให้ความชุ่มชื้นมากกว่า อุ๊บส์ ตอบเสร็จ ไม่ใช่สะใภ้ฟินน์นี่หว่าเรา
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kacy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Apr 2014 at 23:05 - IP: 188.67.33.158 IP Information
Originally posted by Annie_Ann

ตอนเราอยู่ฝรั่งเศสแล้วผิวแห้งมากๆ แตกด้วย เราใช้ล็อคซิทานตัวสำหรับผิวแพ้ง่ายอ่ะจ้ะ ซื้อที่ฝรั่งเศสมันถูก ไม่รู้ที่นั่นจะถูกมั้ย หรือไม่ก็ลองใช้ oil แทนครีมมั้ย มันจะให้ความชุ่มชื้นมากกว่า อุ๊บส์ ตอบเสร็จ ไม่ใช่สะใภ้ฟินน์นี่หว่าเรา
ขอบคุณมากค่ะ ไม่ใช่สะใภ้ฟินก็ตอบได้จ้าาาา เราอยากได้ชื่อยี่ห้อเลยอ่ะจะให้แฟนไปซื้อ เราอ่านภาษาที่นี่ไม่ออกLOLLOL
Back to Top
nitdeaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nitdeaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Apr 2014 at 02:57 - IP: 95.34.16.27 IP Information
ขอข้ามบ้านมาตอบนะคะ บ้านใกล้ๆ กันค่ะ อิอิ ส่วนตัว มีปัญหาเหมือน คุณเกดเลยค่ะ ลอกจนน่ากลัว ตื่นมาที่นอนนี่ สะเก็ดกระจายเลยค่ะ สำหรับตัวนะคะ เราใช้ ตัวออยอาบน้ำ ของ ยูเซอรรีนค่ะ ตัวนี้พออาบเสรจแล้วผิวจะนิ่มๆ เราจะสังเกตเห็นได้เลยค่ะ อาบเสรจ ตอนตัวเปียกๆ อย่าเพิ่งเช็ด เอาเบบี้ออยมาลูบให้ทั่วตัวอีกที รอซัก 2 นาที แระค่อยใช้ผ้าขนหนู ซับๆ เราจะเหนเลยว่าตัวเราจะนุ่มและหอมมาก เสรจแล้วเราใช้ โลชั่นของยูเซอรคนเหมือนกันค่ะทาตัวให้ทั่ว อีกที เราจะใช้ โลชั่นทาตัวอยู่ 4 ตัวสลับกัน ยูเซอรีน ตัวที่ เขียนว่า สำหรับผิวแห้งมาก จุกปั้มจะสีแดงๆ ค่ะ ไบโอเดิม แล้วก้อ ของเจอเจ้นค่ะ กะอีก อันที่ไม่เคยขาดเลยคือ บัตเตอรครีม ของ บอดี้ชอปค่ะ ใช้สลับกันไปเรื่อยๆ แรกๆ เราจะเหนว่า ผิวเราก้อธรรมดา แต่ซักเดือนนึงผ่านไปจะสังเกตได้ว่าผิวเรา นุ่มและดีมากๆ เราใช้อย่างนี้ จนเดี๋ยวนี้ ผิวเราไม่ต้องทาโลชั่นตอนเช้าเลยค่ะ เผลอๆ วันไหน นอนดึก อาบน้ำเสรจแล้วไม่มีแรง ลงครีม ผิวเราก้อยังนุ่มอยู่ไม่แห้ง ถึงแม้เราจะไม่ได้ลงโลชั่นคืนนั้นก้อตาม ส่วนหน้า เราใช้หลายตัวมากๆค่ะ แต่ ทุกตัวเปนเวชสำอางค หน้าเราก้อใช้ ยูเซอรีนเหมือนกัน ใช้ตัว อีเว่นไบรทเต่อร และ ก้อ วิชชี่ เราใช้ ตัวอายครีม สลับกันกับ ลังโคม ตอนนี้เราเพิ่ม เอสเต้เข้ามาอีกตัว ผิวหน้าจากแห้งขุยๆ กลายมาเปน ผิวผสมแล้วค่ะ ติดมาทางมันๆ ด้วย อิอิ

หวังว่าคงจะช่วย คุณเกดได้ บ้างไม่มาก ก้อน้อยนะคะ อ้ออ อีกอย่าง น้ำมันตับปล่า วิตตามินรวม วิตตามิน ซี วิตตามิน ดี(ตอนไม่มีแดด ตอนนี้แดดมาแล้วเรา ก้อหยุดกิน) เรากินทุกวันค่ะ มันก้อน่าจะมีส่วนช่วยด้วยเหมือนกัน
Love is in the AIR!!
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kacy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Apr 2014 at 03:11 - IP: 37.219.202.223 IP Information
Originally posted by nitdeaw

ขอข้ามบ้านมาตอบนะคะ บ้านใกล้ๆ กันค่ะ อิอิ ส่วนตัว มีปัญหาเหมือน คุณเกดเลยค่ะ ลอกจนน่ากลัว ตื่นมาที่นอนนี่ สะเก็ดกระจายเลยค่ะ สำหรับตัวนะคะ เราใช้ ตัวออยอาบน้ำ ของ ยูเซอรรีนค่ะ ตัวนี้พออาบเสรจแล้วผิวจะนิ่มๆ เราจะสังเกตเห็นได้เลยค่ะ อาบเสรจ ตอนตัวเปียกๆ อย่าเพิ่งเช็ด เอาเบบี้ออยมาลูบให้ทั่วตัวอีกที รอซัก 2 นาที แระค่อยใช้ผ้าขนหนู ซับๆ เราจะเหนเลยว่าตัวเราจะนุ่มและหอมมาก เสรจแล้วเราใช้ โลชั่นของยูเซอรคนเหมือนกันค่ะทาตัวให้ทั่ว อีกที เราจะใช้ โลชั่นทาตัวอยู่ 4 ตัวสลับกัน ยูเซอรีน ตัวที่ เขียนว่า สำหรับผิวแห้งมาก จุกปั้มจะสีแดงๆ ค่ะ ไบโอเดิม แล้วก้อ ของเจอเจ้นค่ะ กะอีก อันที่ไม่เคยขาดเลยคือ บัตเตอรครีม ของ บอดี้ชอปค่ะ ใช้สลับกันไปเรื่อยๆ แรกๆ เราจะเหนว่า ผิวเราก้อธรรมดา แต่ซักเดือนนึงผ่านไปจะสังเกตได้ว่าผิวเรา นุ่มและดีมากๆ เราใช้อย่างนี้ จนเดี๋ยวนี้ ผิวเราไม่ต้องทาโลชั่นตอนเช้าเลยค่ะ เผลอๆ วันไหน นอนดึก อาบน้ำเสรจแล้วไม่มีแรง ลงครีม ผิวเราก้อยังนุ่มอยู่ไม่แห้ง ถึงแม้เราจะไม่ได้ลงโลชั่นคืนนั้นก้อตาม ส่วนหน้า เราใช้หลายตัวมากๆค่ะ แต่ ทุกตัวเปนเวชสำอางค หน้าเราก้อใช้ ยูเซอรีนเหมือนกัน ใช้ตัว อีเว่นไบรทเต่อร และ ก้อ วิชชี่ เราใช้ ตัวอายครีม สลับกันกับ ลังโคม ตอนนี้เราเพิ่ม เอสเต้เข้ามาอีกตัว ผิวหน้าจากแห้งขุยๆ กลายมาเปน ผิวผสมแล้วค่ะ ติดมาทางมันๆ ด้วย อิอิ

หวังว่าคงจะช่วย คุณเกดได้ บ้างไม่มาก ก้อน้อยนะคะ อ้ออ อีกอย่าง น้ำมันตับปล่า วิตตามินรวม วิตตามิน ซี วิตตามิน ดี(ตอนไม่มีแดด ตอนนี้แดดมาแล้วเรา ก้อหยุดกิน) เรากินทุกวันค่ะ มันก้อน่าจะมีส่วนช่วยด้วยเหมือนกัน
ได้ความรู้เพิ่มเยอะเลยค่ะ ตอนนี้เกดสนใจ ยูเซอรีนกะวิชชี่ ไม่รู้จะเลือกใครดี ส่วนผิวกายสนใจเบบี้ออยหลังอาบน้ำค่ะ ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ค่ะ
Back to Top
nitdeaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nitdeaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Apr 2014 at 03:20 - IP: 95.34.16.27 IP Information
Originally posted by kacy

Originally posted by nitdeaw

ได้ความรู้เพิ่มเยอะเลยค่ะ ตอนนี้เกดสนใจ ยูเซอรีนกะวิชชี่ ไม่รู้จะเลือกใครดี ส่วนผิวกายสนใจเบบี้ออยหลังอาบน้ำค่ะ ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ค่ะ

ด้วยความยินดีค่ะ   ขอให้ได้ผิวนุ่มๆ เด้งๆ กลับมาไวๆ นะคะ
Love is in the AIR!!
Back to Top
tai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Apr 2014 at 21:10 - IP: 80.222.105.69 IP Information
อันนี้ก้อใช้ดีนะทาได้ทั้งหน้าทั้งตัว ทาได้ทุกฤดูจะผิวแห้งเพราะอากาศเย็นหรือจะผิวไหม้เพราะอากาศร้อนก้อทาได้หมด มีติดบ้านตลอดค่ะ
Back to Top
niez View Drop Down

Post Options Post Options   Quote niez Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2014 at 02:18 - IP: 88.195.147.73 IP Information
แนะนำให้ใช้น้ำมันอาบน้ำของยูเซอรีนค่ะ และอย่าอาบน้ำร้อนมากเกินไป อุ่นๆก็พอ
เสร็จแล้วจะลงเบบี้ออยตอนตัวหมาดๆก็ได้แต่เราไม่ลงค่ะ
เราใช้ครีมยี่ห้อเดียวกับที่คุณTai แนะนำค่ะแต่เป็นหลอดสีฟ้ามันจะเข้มข้นกว่า (ยี่ห้อนี้มีหลายความเข้มข้นค่ะ) ใช้กับหน้าทับลงไปกับครีมทาหน้าปกติก็ได้นะคะถ้าหน้าแห้งมากๆ
ทั้งหมดซื้อได้ที่ร้านขายยาค่ะ

ส่วนลิปมันก็ถามในร้านขายยาได้เลยค่ะ มีหลายแบบมากสำหรับหลายปัญหาปากแตก ลอก
Back to Top
Waanie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Waanie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2014 at 02:19 - IP: 85.76.40.167 IP Information
เข้าซาวน่าบ่อยๆ ดื่มน้ำมากๆ ทาครีมหรือน้ำมันหลังอาบน้ำทันที ออกกำลังกายให้เหงื่อออก ฯลฯ
ความชุ่มชื้นที่มาจากข้างในร่างกายก็สำคัญ อาหารการกิน เครื่องดื่มอะไรที่ช่วยบำรุงผิวก็ควรทานเยอะๆ ด้วยจ้า
โปะแต่ภายนอก แต่ภายในไม่สมบูณ์ ใช้ยี่ห้ออะไรแพงแค่ไหนก็เอาไม่อยุ่หรอกจ้า
จะหน้าร้อนแล้ว เด๋วก็ดีขึ้นเอง
Back to Top
artsanova View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote artsanova Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2014 at 04:14 - IP: 84.250.134.141 IP Information
นีเวีย ก้เอาอยู่นะคุณเกด หรือไม่ก็หาที่มอยส์เจอไรเซอร์เยอะๆนิดนึว ตอนหนาวจัดๆนี่ทรมาณจริง คันไปทั้งตัวเพราะผิวเราแห้งมาก กรือไม่ก็ใช้เบบี้ออยหลังจากอาบน้ำเสร็จก็ช่วยได้เหมือนกันนะคับ   
arttt
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.191 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters