Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ทิฟฟานีโชว์
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ทิฟฟานีโชว์

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ae_ja View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ทิฟฟานีโชว์
    Posted: 25 Dec 2009 at 22:08 - IP: 115.67.167.206 IP Information

หวัดดีค่ะเพื่อน ๆ วันนี้เอ๋มีเรื่องมารบกวนถามเพื่อนๆ อีกรอบนะค่ะ   คือว่าตอนนี้ก็อย่างที่บอกค่ะว่าจะไปพัทยา กับสมุยค่ะ งานนี้ไปกันแค่สองคนค่ะ ตอนนี้ก็เริ่มวางแผนบ้างแล้วว่าจะไปเที่ยวที่ไหนกันบ้าง แต่ก็มีเรื่องจะสอบถามเพื่อน ๆ ด้วยค่ะ งั้นเอ๋ขอถามเป็นข้อ ๆ เลยนะค่ะ เพื่อไม่เป็นการเปลืองพื้นที่เกินไป

1. คือเอ๋กับแฟนจะไปพัทยาก่อนค่ะ  เอ๋อยากจะไปดูทิฟฟานี่โชว์ค่ะ ไม่ทราบว่าจะไปซื้อบัตรได้ที่ไหนค่ะ แล้วราคาเท่าไหร 
2. พอไปพัทยาแล้วเนี้ย แฟนเอ๋สามารถเช่ารถขับได้ไหมค่ะ  เพราะว่าแฟนเอ๋ไม่ชอบมอเตอร์ไชค์ค่ะ อยากเช่ารถขับกัน  แต่เอ๋ก้ไม่มีใบขับขี่นะค่ะ อย่างนี้พอจะเช่ารถได้ไหมค่ะ  แล้วราคาเช่าต่อวันเนี้ยแพงไหมค่ะ
3. คือตอนนี้เอ๋จองโรงแรมที่สมุยไว้แล้ว  พอไปถึงสมุยแล้วเนี้ย  มีรถแท็กซี่ที่สมุยไหมค่ะ (พอดีตอนจองโรงแรมไว้ ไม่ได้ระบุไปค่ะว่าให้ทางโรงแรมมารับค่ะ)

รบกวนเพื่อน ๆ ตอบด้วยนะค่ะ
Back to Top
kate_u1 View Drop Down
PR สะใภ้ US

Post Options Post Options   Quote kate_u1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2009 at 22:47 - IP: 124.121.239.249 IP Information

แอบข้อตอบบางข้อนะค่ะ

1  เกดขอผ่านเลย เกดไม่เคยดุเหมือนกันนะค่ะ แต่บัตรไม่แน่ใจจะมีหน้างานหรือเปล่า  เพราะ พวกทิฟฟานี่ บางวัน ทัวร์ลงเยอะนะค่ะ จากที่เคยไปยืนสังเกตการณ์แถวๆนั้น
2  น่าจะมีนะค่ะ พัทยาเป้นแหล่งใหญ่เลย ฝรั่งอยุ่เพียบ ต้องมีรถเช่าแน่ๆ แต่เกดไม่ทราบจริงๆ เช่าได้ที่ไหน  งั้นขอผ่าน      เรื่องเช่ารถ ไม่แน่ใจเหมือนมอเตอร์ไซต์เปล่า แค่ใช้พาสปอร์ตของแฟนเองค่ะ
3   มีแท็กซี่ค่ะ ที่สมุย สองแถวก็มี แต่จากสนามบิน จะมีแท็กซี่บริการ เหมือนทุกสนามบินค่ะ จำราคาไม่ได้แล้ว อยุ่ที่ว่า เราพักไกลแค่ไหนด้วย

Back to Top
SWEETIESPIM View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SWEETIESPIM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2009 at 23:03 - IP: 202.149.25.234 IP Information

สวัสดีค่ะพี่เอ๋ พิมเคยไปดูทิฟฟานี่โชว์แล้วล่ะค่ะ อายตัวเองเกิดมาเป็นหญิงซะเปล่าสวยสู้พวกเขาไม่ได้ ฮิๆๆๆ

พิมได้บัตรฟรีกับแฟนตอนนั้นค่ะเลยไม่ทราบราคาที่แน่นอน แต่พิมเห็นเขามีขายด้านหน้าทางเข้าด้วยค่ะ เรื่องตั๋วไม่น่ามีปัญหา

ส่วนเรื่องรถเช่าพิมเคยเช่าแต่จากกรุงเทพของไทยเรนท์คาร์ ก็ประมาณ 800-1200 ต่อวันค่ะ

เวบไซต์ทิฟฟานี่โชว์ค่ะ http://www.tiffany-show.co.th/intro.htm

เวบไซต์รถเช่าที่พัทยาค่ะ http://www.vrcarrent.com/ และ http://www.pattayabranches.com/thai/vehicle-vehicle-service/car-rental/index.htm

เที่ยวให้สนุกน่ะค่ะ
Back to Top
prepraewa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prepraewa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2009 at 23:04 - IP: 10.42.1.71 IP Information
สวัสดีค่ะพี่เอ๋ แพรไปดูจากเว็บแล้ว ข้อมูลตามด้านล่างเลยค่ะ รายละเอียดครบเลย
http://www.readyholiday.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=366921&Ntype=2 เป็นราคาอัพเดทจนถึงตุลาปีหน้าค่ะ
แพรว่าสามารถซื้อได้ที่เค้าเตอร์ทัวร์โรงแรมที่พี่เอ๋กับแฟนพักอยู่ค่ะ เพราะเค้าจะมีรายละเอียดเรื่องรถรับส่งด้วย รายละเอียดการโชว์คล้ายๆกับสยามนิรมิตเลยค่ะ เมื่อ 5 เดือนก่อน แพรกับแฟนไปดูโชว์ที่สยามนิรมิต ก็ซท่อบัตรจากเค้าเตอร์ทัวร์จากโรงแรมที่พักค่ะ ส่วนมีรถรับส่งก็จะเพิ่มราคาอีกนิดหน่อย แต่ก็สะดวกดีค่ะ
ส่วนเรื่องเช่ารถ เดี๋ยวรอพี่ๆน้องๆท่านอื่นมาตอบเพิ่มเติมนะคะ เพราะเวลาแฟนแพรมาแพรไม่เคยให้ขับรถที่บ้านเลย เพราะกลัวจะเอาไปชน เค้าบอกว่าสับสน อยู่ที่นู้นขับชิดขวาอะไรประมาณนี้ค่ะ
เป็นตัวอย่างภาพจากสยามนิรมิตนะคะ แพรว่าเค้าโชว์ดีมากๆเลยพี่เอ๋ ไม่รู้ว่าพี่เอ๋กับแฟนไปมารึยัง ชาวต่างชาติประทับใจมากๆค่ะ ส่วนรูปด้านล่างนั้น เป็นหมู่บ้านจำลองแต่ละภาคค่ะ เดินชมดูก่อนเข้าดูแสดง

Edited by prepraewa - 25 Dec 2009 at 23:09

ถ้าคุณมีหัวสมองมากพอ คุณคงไม่มาโพสด่าคนอื่นก่อนแบบนี้
Back to Top
May View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote May Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2009 at 23:09 - IP: 86.142.184.87 IP Information
ตั่วนี้ซื้อหน้างานได้เลยค่ะเอ๋ เพราะ May ไปทีไรก็ซื้อตรงนี้ไม่ว่าคนมากหรือน้อยคร้า...Tongue ส่วนรถไม่ค่อยรู้เ่ทาไหร่ค่ะไปทีไรเหมารถไปจาก กทม ไปทุกทีค่ะ  เทียวให้สนุกนะคะอย่าลืม รูปสวยๆๆๆให้ดูด้วยนะคะ
Back to Top
Matar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Matar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Dec 2009 at 23:44 - IP: 119.63.90.180 IP Information
Originally posted by ae_ja

หวัดดีค่ะเพื่อน ๆ วันนี้เอ๋มีเรื่องมารบกวนถามเพื่อนๆ อีกรอบนะค่ะ   คือว่าตอนนี้ก็อย่างที่บอกค่ะว่าจะไปพัทยา กับสมุยค่ะ งานนี้ไปกันแค่สองคนค่ะ ตอนนี้ก็เริ่มวางแผนบ้างแล้วว่าจะไปเที่ยวที่ไหนกันบ้าง แต่ก็มีเรื่องจะสอบถามเพื่อน ๆ ด้วยค่ะ งั้นเอ๋ขอถามเป็นข้อ ๆ เลยนะค่ะ เพื่อไม่เป็นการเปลืองพื้นที่เกินไป

1. คือเอ๋กับแฟนจะไปพัทยาก่อนค่ะ  เอ๋อยากจะไปดูทิฟฟานี่โชว์ค่ะ ไม่ทราบว่าจะไปซื้อบัตรได้ที่ไหนค่ะ แล้วราคาเท่าไหร
 ราคาบัตรขึ้นอยู่กับที่นั่งแล้วก้อเรื่องบริการรถรับส่งคะ
 เริ่มต้นที่ 500 - 850 คะ ราคานี้รวมค่ารถแล้วนะคะ ปกติสามรถจองได้ที่โรงแรมที่พักได้เลยคะ

2. พอไปพัทยาแล้วเนี้ย แฟนเอ๋สามารถเช่ารถขับได้ไหมค่ะ  เพราะว่าแฟนเอ๋ไม่ชอบมอเตอร์ไชค์ค่ะ อยากเช่ารถขับกัน  แต่เอ๋ก้ไม่มีใบขับขี่นะค่ะ อย่างนี้พอจะเช่ารถได้ไหมค่ะ  แล้วราคาเช่าต่อวันเนี้ยแพงไหมค่ะ
เช่าได้คะ วันละ 800 บาทคะ แต่นั่งสองแถวก้อได้นะคะ สะดวกกว่า
เพราะที่พัทยาหารถจอดยากอ่ะคะ

3. คือตอนนี้เอ๋จองโรงแรมที่สมุยไว้แล้ว  พอไปถึงสมุยแล้วเนี้ย  มีรถแท็กซี่ที่สมุยไหมค่ะ (พอดีตอนจองโรงแรมไว้ ไม่ได้ระบุไปค่ะว่าให้ทางโรงแรมมารับค่ะ)
มีคะ มีที่ท่าเรือเลยคะ

รบกวนเพื่อน ๆ ตอบด้วยนะค่ะ
You get the best out of others when you give the best of yourself.

Back to Top
laks View Drop Down

Post Options Post Options   Quote laks Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2009 at 00:03 - IP: 118.174.42.143 IP Information
หวัดดีจ้าน้องเอ๋  ขอตอบคำถามน้องเอ๋ตามประสบการณ์ตัวเองเลยนะคะ
    1.  พี่ไปดูทิฟฟานี่เมื่อเดือนเมษายนที่แล้วนะคะ ชาวต่างชาติ ราคา  500  บาท  คนไทย  300  บาท ส่วนที่นั่งใกล้เวทีจะแพงกว่านี้  ซื้อตั๋วที่หน้าโรงเลยค่ะ
    2.  ตามที่เคยไปเช่ารถยนต์ ต้องใช้ใบขับขี่ค่ะ (เช่าที่อื่นนะคะ ไม่ใช่ที่พัทยา)  ราคาก็มีหลายราคาแล้วต่อว่าจะเป็นรถอะไร
         พี่เช่าโตโยต้า วีออส วันละ 800  บาทค่ะ
     3.  ขอผ่านนะคะเพราะไม่เคยไปสมุยค่ะ

Back to Top
Lille engel View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lille engel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2009 at 01:57 - IP: 83.89.21.232 IP Information
หวัดดีจ้าเอ๋ จะไปพัทยาแล้วเหรอ เที่ยวเผื่อด้วยน่ะ คิดถึงพัทยามากมาย Cry
ตอบขัอ 1 ฮาๆๆๆๆ ไม่เคยไปดูเลยอ่ะ เอิ้กๆๆๆ อายจังเด็กพัทยาแท้ๆ LOL แต่ที่เค้าไปๆกันก็มีตั๋วหน้างานนั่นแหละจ๊ะ ราคาน่าจะตามเพื่อนๆที่เคยไปดูบอกเน้อ
ตอบข้อ 2 เอ๋น่าจะไปหลังวันที่ 20 จะได้มาเช่ารถยุ อิอิ Wink ที่พัทยามีหลายร้านเลยที่เพื่อนยุเคยเช่าก็ร้านนี้จ๊ะ http://www.pattayacar-rent.com/index.html ราคาแล้วแต่รุ่นและยี่ห้อรถจ๊ะ ไม่มีใบขับขี่ก็เอาของแฟนก็ได้จ้า
ข้อ 3 ยังไม่เคยไปเลย เด่วไปเมื่อไหรจะมาถามเอ๋มั้ง LOL
เที่ยวให้หนุกน่ะจ๊ะ รอดูรูปอยู่น๊า Big smile

Yu, DK
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2009 at 08:18 - IP: 124.121.186.220 IP Information
Avatar     โหหหหห น้องเกดมาตอบคนแรกเลยนะเนี้ย  ขอบคุณมาก ๆ จ้าน้องเกด

Avatar    555555 พิม คิดเหมือนพี่เลย ใจจริงพี่ก็ไม่อยากดูหรอกจ้า  แบบว่าอายตัวเองนะ แต่คุณแฟนสิอยากจะดู ก็เลยต้องดูจ้า

Avatar            น้องแพร สนใจสยามนิรมิตเหมือนกันนะค่ะ อยู่ที่ไหนเอ่ย

Avatar          ได้เลยเมย์ เดี๋ยวกลับมาแล้วจะรีบมาลงรูปให้ดูเลยจ้า

Avatar        พี่มาตาค่ะ อาจจะเปลี่ยนใจไม่เช่ารถแล้วเหมือนกันค่ะ เพราะว่าเอ๋ได้คุยกับเพื่อนบางคนก็ไม่แนะนำให้เช่าค่ะ เค้าบอกว่าไม่คุ้ม เพราะว่าที่จอดรถหายาก สู้นั่งสองแถวดีกว่าค่ะ เพราะว่าสองแถวมีวิ่งทั่วพัทยาค่ะ  ขอบคุณพี่มาตานะค่ะ

Avatar           ขอบคุณพี่เล็กด้วยนะค่ะ สำหรับข้อมูล

Avatar             ดีจ้ายุ  เอ๋จะไปพัทยาประมาณวันที่ 9 มกราจ้า   แล้วก็จะไปสมุยจ้า เดี๋ยวถ้ายุจะไปสมุยเมื่อไหร่ก็ถามเอ๋แล้วกันนะ เดี๋ยวจะมาเล่าให้ฟังว่าเป็นไงบ้าง  อิอิอิอิอิ

Back to Top
ladysamui View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ladysamui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2009 at 08:33 - IP: 58.136.51.118 IP Information
น้องเอ๋ ถ้าไปพัทยา ไปเที่ยวมินิสยามด้วยสิคะ แล้วก็มีตลาดน้ำ 4 ภาคด้วย ฝรั่งคงไม่เคยเห็น วันก่อนพาแม่ไปเที่ยวก็ดูดีนะน้องเอ๋

ที่สมุยมีแท็กซี่ทั่วไปคะ หลังคาติดมิเตอร์ ที่ว่าเค้าไม่วิ่งตามมิเตอร์คะ ขึ้นปุ๊ปก็ 300 บาท เลยคะ แล้วแต่ระยะทาง แต่ต่ำสุด 300 บาทคะ เช่ารถขับก็สะดวกดีนะคะน้องเอ๋ รถเก๋งวันละ 1500 - 1800 บาท คะ จะได้เที่ยวรอบๆ เกาะ พักแถวหาดไหนคะน้องเอ๋

เที่ยวให้สนุกนะจ้ะ มีไรโทรมาถามได้เลยยินดีจ้า ..
พี่อ้อ สมุย
Back to Top
chuthamat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chuthamat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Dec 2009 at 21:36 - IP: 61.90.115.237 IP Information
เอ๋ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะจ๊ะ เที่ยวให้สนุกด้วยนะ
I am Faye @ บ้านฝรั่งเศส. ที่เห็นมาตอบคำถาม ออกความเห็นบ่อย ๆ บางคนอาจจะสงสัยอีนี่ว่างมากใช่ไม่ คำตอบคือ ใช่ว่างมาก ๆ ค่ะ อิอิอิ
Back to Top
YUI2000 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote YUI2000 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Dec 2009 at 03:20 - IP: 202.176.164.69 IP Information

แหม เห็นหัวข้อกระทู้นึกว่าน้องเอ๋จะไปทำงานที่ทิฟฟานี่ซะอีก (อิอิอิ แซวเล่นนะจ้ะ) พี่ช่วยอะไรไม่ได้เลยจ้ะ  ไม่มีความรู้แต่เข้ามาแอบเก็บข้อมูลเผื่อผู้ชายมาอาจจะพาไปเที่ยวบ้าง แล้วก็ป่วนน้องเอ๋เฉยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Wink

ปล.เที่ยวให้สนุกแล้วอย่าลืมมา review รูปให้ดูด้วยนะจ้ะ
Back to Top
nalinee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nalinee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Dec 2009 at 10:07 - IP: 180.183.130.158 IP Information

Avatar  สวัสดีจ้า พี่เอ๋ เข้ามาทักทายพี่เฉยๆค่ะ ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย ตัวอุ๊เองก็ยังไม่เคยไปพัทยาแล้วก็สมุยเลย อิๆๆ สามีก็เหมือนกัน แต่จะมานั่งรอรูปพี่เอ๋นะค่ะ เที่ยวให้สนุกนะค่ะ Smile

ขอบคุณมิตรภาพดีๆที่มีให้นะค่ะ
Back to Top
tanika View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tanika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Dec 2009 at 18:56 - IP: 58.9.157.104 IP Information
สวัสดีค่ะ.....น้องเอ๋
เที่ยวให้สนุก และ มีความสุขนะคะ พี่เคยไปมาทั้ง 2 ที่ค่ะ แต่นานมาแล้วไปกับทัวร์ เลยไม่รู้ราคาซักอย่าง LOL LOL ช่วยอะไรไม่ได้เลย แต่อยากเข้ามาแสดงความยินดี
พี่ tani
Never word " Late " for me ^.^

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Dec 2009 at 22:15 - IP: 111.84.60.141 IP Information
Avatar    ขอบคุณค่ะพี่อ้อ  ไงเดี๋ยวเอ๋โทรหานะค่ะ

Avatar    ขอบใจจ้าเฟย์  เดี๋ยวถ่ายรูปมาเผื่อนะ

Avatar    55555 พี่ยุ้ย เอ๋ไม่กล้าไปทำงานที่ทิฟฟานี่หรอกค่ะ  อายตัวเอง  อิอิอิอิ

Avatar         เดี่ยวถ่ายรูปมาเผื่อจ้า

Back to Top
Nidnoi_Aalesund View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nidnoi_Aalesund Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2009 at 01:49 - IP: 83.243.216.162 IP Information

ทิฟฟานีโชว์เข้าไปดูและจองที่นี่ได้เลยคะ http://www.tiffany-show.co.th/th/Reservation.asp ส่วนสมุยก็ตามที่เพื่อนๆ บอกเลยคะน้องเอ๋ ขอบอกว่าทิฟฟานี่อลีงการณ์งานสร้างม่าก มาก ครั้งแรกที่ได้เข้าดูเข้าไปเพราะเพื่อนชาวอเมริกันอยากดู ไอ้เรานั้นไม่ได้อยากดูเลยเพราะคิดว่าก็แค่เข้าไปดูสาวประเภทสองลิฟซิงค์ แต่พอได้ชมแล้วต้องขอบอกว่าเค้าเก่งมาก มาก และสวยมาก มาก สาวๆ อย่างเราอายในความงามของเค้าเลยคะขอบอกLOL 

Nidnoi1968, Langevåg Ålesund, Norway
Back to Top
Goong-san View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Goong-san Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2009 at 15:42 - IP: 118.175.15.234 IP Information
แนะนำว่าให้ทางโรงแรมที่จะไปพักซื้อให้สิคะ เค้าจะได้ราคาต่ำกว่า ในweb น่ะคะ ครั้งที่แล้วไปพัก ที่ Bestwestern pattay น้องเค้าจองให้ได้ราคาต่ำกว่าราคาในเวบ แต่จำไม่ได้ แล้วว่าเท่าไหร่
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.289 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters