Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: ซอยผมสั้น
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ซอยผมสั้น

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Orange Windmill View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Orange Windmill Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ซอยผมสั้น
    Posted: 23 Oct 2013 at 00:05 - IP: 49.230.150.249 IP Information
อยากซอยผมสั้นค่ะ ใครเคยไปซอยร้านไหนแล้วประทับใจเอามาแชร์นะคะ
ขอเป็นเขตกรุงเทพฯและปริมณฑล

สาวๆคนไหนมีแบบทรงผมในฝัน ลงรูปมาเลยค่ะ เผื่อเป็นไอเดีย
(รูปหน้าเราคล้าย มาร์กี้ ราศรี บาเลนซิเอก้า)

ขอบคุณค่ะ

Back to Top
chawiwan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chawiwan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2013 at 09:39 - IP: 58.8.47.74 IP Information
เราเป็นคนนึงนะที่ชอบผมสั้น มันไม่ต้องดูอะไรเยอะ หวีๆๆๆเซทแปปเดี๋ยว ออกจากบ้านเลย เราทำของชลาชลบ่อย และถูกใจ แต่มีอีกร้านนึง ทำมานานมาก ชื่อร้านโบ แถววิภาวดี ราคาไม่แพงเลย ทำดีตัดผมเราถูกใจเลย อยากกลับไปทำอีกแต่เราอยู่ไกล
Back to Top
sutasinee27 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sutasinee27 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2013 at 10:41 - IP: 180.183.76.162 IP Information
ชื้อร้าน www. มาบุญคลองชั้น 1 ต้องเลือกช่างนะคะ ช่างที่ทำกันประจำสมัยอยู่ กทม. ที่ร้านนี้ ชื่อคุณ หรั่ง คะแต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าออกหรือยัง ที่ร้านเป็นร้านของ ลอริออล คะ ส่วนมากจะเก่งคะหมดทุกคน
Back to Top
ket14 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ket14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2013 at 11:15 - IP: 125.27.38.158 IP Information
แถวนานา  อืม....พอลงจากบันไดรถไฟฟ้าก็เลี้ยวเข้าเลย
จำชื่อร้านไม่ได้  มีพิซซ่าร้านโปรดของสามีอยู่ในซอยนั้น
เดินกันพอสมควร  บังเอิญเจอตอนวันที่สามีจะกลับไปเยี่ยมแม่ที่อเมริกา
สามีเลยแวะตัด  ซอยได้สวยมาก ขนาดสามีฝากตัวเป็นลูกค้าประจำเลยทีเดียว
เค้ารับตัดผมทั้งหญิงและชาย  จ่ายค่าเสียหายคุณสามีไป 200
หลังไมค์มาได้นะ  อีก 1 อาทิตย์จะพาสามีไปตัดอีก
จะจำชื่อร้านมาให้นะคะ
Back to Top
Bewtydeanbella View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bewtydeanbella Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2013 at 12:27 - IP: 115.67.166.227 IP Information
ร้านนี้เลยค่ะ คิวยาว ตัดผมสวยมาก ส่วนมากซอบแบบเกาหลี ช่างชื่อติ๊กซอยสวยสุด ร้านอยู่ตะวันนา หัวละ250 แต่ตัดสวยมาก แต่ต้องรอคิวนะคะ คิวยาว จำชื่อร้านไม่ได้ แต่มันจะอยู่แถวๆที่ขายรองเท้าเยอะๆ
Dance like no one is watching .sing like no one is listening .love like you've never been hurt and live like its heaven on earth . :)
Back to Top
chaneenoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chaneenoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2013 at 14:27 - IP: 171.100.9.85 IP Information
ซอยพัฒน์พง์ค่ะ อยู่ข้างเซเว่นเดินปากซอยเลย ร้านเล็กๆ แต่ซอยดีมาก สองร้อยบาทเอง ชื่อ พี่แพตนะคะ ช่างที่ร้านเป็นเกย์ทั้งร้านค่ะแต่ฝีมือนางแต่ละคน ซอยผมออกมาเปรี้ยวเฉี่ยวแสบทรวงจิงๆค่ะ ดิชั้นพึ่งไปซอยมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วจากผมยาวถึงก้น ไปหาพี่แพตจับหั่นซะเห็นท้ายทอยเลยแต่ไม่เสียดายผมเลยเพราะทรงใหม่ที่ออกมาเปรี้ยวและเปลี่ยนเราได้ถูกใจมากๆเลยค่ะ ปล.พี่แพตจะดูรูปหน้าเราแล้วบอกว่าควรทำแบบใหน 
Back to Top
Orange Windmill View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Orange Windmill Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2013 at 15:42 - IP: 158.108.154.101 IP Information
Originally posted by chawiwan

เราเป็นคนนึงนะที่ชอบผมสั้น มันไม่ต้องดูอะไรเยอะ หวีๆๆๆเซทแปปเดี๋ยว ออกจากบ้านเลย เราทำของชลาชลบ่อย และถูกใจ แต่มีอีกร้านนึง ทำมานานมาก ชื่อร้านโบ แถววิภาวดี ราคาไม่แพงเลย ทำดีตัดผมเราถูกใจเลย อยากกลับไปทำอีกแต่เราอยู่ไกล

คิดอยากจะเดินเข้าชลาชลหลายทีแล้ว แต่สุดท้ายก็คิดว่าขึ้นกับช่างอยู่ดี เลยยังไม่ได้ลองเลยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Orange Windmill Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2013 at 15:43 - IP: 158.108.154.101 IP Information
Originally posted by sutasinee27

ชื้อร้าน www. มาบุญคลองชั้น 1 ต้องเลือกช่างนะคะ ช่างที่ทำกันประจำสมัยอยู่ กทม. ที่ร้านนี้ ชื่อคุณ หรั่ง คะแต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าออกหรือยัง ที่ร้านเป็นร้านของ ลอริออล คะ ส่วนมากจะเก่งคะหมดทุกคน

ขอบคุณนะคะ น่าสนใจ อยู่ในช๊อปปิ้งมอลล์ก็สะดวกด้วย เผื่อแฟนจะได้เดินซื้อของระหว่างรอ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Orange Windmill Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2013 at 15:44 - IP: 158.108.154.101 IP Information
Originally posted by nong_nuch14

แถวนานา  อืม....พอลงจากบันไดรถไฟฟ้าก็เลี้ยวเข้าเลย
จำชื่อร้านไม่ได้  มีพิซซ่าร้านโปรดของสามีอยู่ในซอยนั้น
เดินกันพอสมควร  บังเอิญเจอตอนวันที่สามีจะกลับไปเยี่ยมแม่ที่อเมริกา
สามีเลยแวะตัด  ซอยได้สวยมาก ขนาดสามีฝากตัวเป็นลูกค้าประจำเลยทีเดียว
เค้ารับตัดผมทั้งหญิงและชาย  จ่ายค่าเสียหายคุณสามีไป 200
หลังไมค์มาได้นะ  อีก 1 อาทิตย์จะพาสามีไปตัดอีก
จะจำชื่อร้านมาให้นะคะ

ขอบคุณมากๆ นะคะ รบกวนดูชื่อร้านให้ด้วยนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Orange Windmill Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2013 at 15:45 - IP: 158.108.154.101 IP Information
Originally posted by Bewtydeanbella

ร้านนี้เลยค่ะ คิวยาว ตัดผมสวยมาก ส่วนมากซอบแบบเกาหลี ช่างชื่อติ๊กซอยสวยสุด ร้านอยู่ตะวันนา หัวละ250 แต่ตัดสวยมาก แต่ต้องรอคิวนะคะ คิวยาว จำชื่อร้านไม่ได้ แต่มันจะอยู่แถวๆที่ขายรองเท้าเยอะๆ

น่าสนใจค่ะ ชอบเทรนเกาหลี (แต่หน้าเราไม่ค่อยจะให้เล๊ย)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Orange Windmill Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2013 at 15:47 - IP: 158.108.154.101 IP Information
Originally posted by chaneenoi

ซอยพัฒน์พง์ค่ะ อยู่ข้างเซเว่นเดินปากซอยเลย ร้านเล็กๆ แต่ซอยดีมาก สองร้อยบาทเอง ชื่อ พี่แพตนะคะ ช่างที่ร้านเป็นเกย์ทั้งร้านค่ะแต่ฝีมือนางแต่ละคน ซอยผมออกมาเปรี้ยวเฉี่ยวแสบทรวงจิงๆค่ะ ดิชั้นพึ่งไปซอยมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วจากผมยาวถึงก้น ไปหาพี่แพตจับหั่นซะเห็นท้ายทอยเลยแต่ไม่เสียดายผมเลยเพราะทรงใหม่ที่ออกมาเปรี้ยวและเปลี่ยนเราได้ถูกใจมากๆเลยค่ะ ปล.พี่แพตจะดูรูปหน้าเราแล้วบอกว่าควรทำแบบใหน 

น่าสนใจค่ะ เดี๋ยวจะลองโฉบดู ชอบให้เกย์ตัด รู้สึกว่าเกย์มีพรสวรรค์ในการทำงานในหลายๆ อาชีพเลย
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Orange Windmill Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Oct 2013 at 15:50 - IP: 158.108.154.101 IP Information
ขอบคุณนะคะที่เข้ามาแชร์ร้านตัดผม เราอยู่ต่างจังหวัดค่ะ ถ้าไม่ใช่ช่วงที่งานยุ่งเราจะเข้าไป กทม. บ่อย เพราะฉะนั้นสามารถไปตัดได้ทุกที่ที่เพื่อนๆ แนะนำมาเลยค่ะ จะลองเลือกซักร้านจากที่เพื่อนๆ แนะนำนะคะ

Back to Top
Musical View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Musical Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2013 at 15:29 - IP: 180.180.158.106 IP Information

ร้าน More Hair Shop ตึก Time Square
The only thing constant in life is CHANGE"
Back to Top
BellaTom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote BellaTom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2013 at 18:43 - IP: 188.154.3.242 IP Information
เมืองทองธานีค่ะร้านพี่ชาติ ตึกที6เริ่ดมาก กลับไทยจะไปจัดLOLLOLLOL
Back to Top
nberry123 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nberry123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2013 at 18:44 - IP: 110.171.171.129 IP Information
เราเป็นคนที่ชอบตัดผมสั้นมาก และควานหาถูกใจและดีที่สุดไม่เคยผิดหวังคือร้าน Chick Club Siam ฝั่งตรงข้ามมาบุญคลอง ไม่มีผิดหวังค่ะ เด็กสยามตัดร้านนี้หมด ถ้าเด็กสยามนิยมตัดไม่ต้องห่วงเรืองคุณภาพเลยค่ะ ทรงละ 500 บาทค่ะ เราตัดตลอดร้านนี้
Back to Top
Smileyyy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Smileyyy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2013 at 20:08 - IP: 58.8.236.90 IP Information
เอาด้วย เราผมสั้นขึ้นเรื่อยๆ นะค่ะตอนนี้ ติดใจมากๆ มันสบายหัวสุดๆค่ะ

จากที่ไว้ยาวมาเป็นสิบปี เบื่อหน้าตัวเองลุคสาวหวาน ก็เริ่มเปลี่ยนมาบ็อบเทก่อน แล้วก็มาแบบเปรี้ยวๆ ซอยทุยๆ สั้นๆ เกือบจะเปิดหู

ทรงต่อไปจะไปตัดทรงเจ้วิคตอเรีย หรือ เอมม่า วัตสัน เอาให้สั้นสะใจไปเลย ด้านหน้ากุดๆ เปิดหู 555

แอบมีช่างประจำนะค่ะ ที่ ร้าน curly cut central rama3 ชื่อช่างนันท์ค่ะ ตัดสวยมากๆ โดยเฉพาะผมสั้นซอย แนะนำเลยค่ะ

ที่สำคัญ ราคา 200฿ เท่านั้น เราเลยไปเปลี่ยนทรงผมบ่อยๆ สนุกดี ชีวิตมีสีสันขึ้นเยอะค่ะ อิอิ
Back to Top
Bkkukub View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bkkukub Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Oct 2013 at 03:37 - IP: 90.221.27.103 IP Information
Cut & Curl ค่ะ เราตัดมาหลายสาขา ถือว่าคุณภาพดีทีเดียว ตัดออกมาประใจเรา ทั้งที่ช่างคนละที่กัน เราเลยไป Cut & Curl ตลอด พอดีมีใกล้บ้าน ชั้น 2 ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต เจอช่างชื่อพี่ม่อน (Director) เราชอบงานพี่เค้ามาก เลยทำผมกับพี่เค้ามาหลายปีแล้ว ทั้งตัด ดัด ซอย ทำทุกอย่างไม่เคยผิดหวังเลย พี่เค้าเล่าให้ฟัง สมัยก่อน Cut & Curl มีโรงเรียนสอนช่าง พี่เค้าเป็นครูสอนค่ะ
Back to Top
tempook View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote tempook Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Oct 2013 at 11:25 - IP: 58.8.203.162 IP Information

Cut & Curl Central Ladphroa ka
ลองตัดครั้งแรกถูกใจเรยยยยยย พี่คนตัดผมหน้าม้าสีแดงงง แพงหน่อย แต่ตัดออกมาชอบค่ะ ลองดูค่ะ 

มีรูปมาโชว์ด้วยอ่ะ Embarrassed

ส่วนตัวชอบเข้าไปส่องเวปนี้ค่ะ  --->  http://www.beauty-box.jp/

Edited by tempook - 26 Oct 2013 at 11:27
Back to Top
ket14 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ket14 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Nov 2013 at 16:57 - IP: 180.180.15.220 IP Information
ไปมาแล้ว  ร้านอยู่ซอยสุขุมวิท 11  สถานีรถไฟฟ้านานา
เดินตรง เข้าไปเลย  ร้านเค้าจะรับซักรีดด้วย
Salon and Barber สติ๊กเกอร์หน้าร้านสีชมพู
ช่างชื่อคุณไลค่ะ

ขอให้มีความสุขกับการตัดผมนะคะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.133 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters