Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: คิดถึงเวลานั้นแล้วจะร้องไห้
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

คิดถึงเวลานั้นแล้วจะร้องไห้

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Pakihunso View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Pakihunso Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: คิดถึงเวลานั้นแล้วจะร้องไห้
    Posted: 15 Jun 2013 at 23:24 - IP: 197.157.218.17 IP Information
เราจะกลับไปไทยสิ้นเดือนนี้(กลับไปคลอด). ประเด่นมีอยู่ว่าสามีไม่ให้เอาลูกคนโตกลับเพราะท้องเริ่มโตแล้ว. แต่เราไม่เคยห่างลูกไปไหนเลยอยู่ด้วยกันตลอดเวลารักมากพอรู้ว่าลูกจะหากจากอกน้ำตามันก็ไหล ไม่อยากคิดวันที่แฟนกับลูกจะไปส่งที่สนามบินเลย พอพูดเรื่องเอาลูกกลับไทยก็จะทะเลาะกันตลอดเขาก็มีเหตุผลของเขา. ขอกำลังใจค่ะ(เราอยู่ไนจีเรียไม่อยากคลอดที่นั้น). สามีจะบินตามไปก่อนเราคลอด 7 วัน

Edited by Pakihunso - 15 Jun 2013 at 23:25
Back to Top
Ruttawan View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Ruttawan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2013 at 23:35 - IP: 27.55.11.38 IP Information
ขอให้สู้ๆนะคะ
Back to Top
somenice View Drop Down

Post Options Post Options   Quote somenice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2013 at 23:35 - IP: 110.49.240.231 IP Information
อยู่แถวไหนคะ
เมื่อสามเดือนก่อนแฟนเราทำงานที่นั่นค่ะ

เค้าอยู่ลากอสค่ะ เห็นว่าที่นั่นยิ่งกว่าบ้านนอกบ้านเราอีกค่ะ แฟนให้เราไปหาแต่เห็นหน้าแคมแล้วไม่ไหวเลยไม่ได้ไป

เราเข้าใจเลยค่ะ คิดถึงลูกมากๆ ลูกเราอยู่ออสค่ะ พ่อเค้าเอาไปเลี้ยงสลับกันสามเดือน เพราะเรามีแฟนใหม่ แต่ก้ออยากเอาลูกมาด้วยแต่พ่อเค้าไม่ยอมเลยตกลงกัน สลับกันอยู่ พูดแล้วน้ำตาจะไหล ไม่รู้มีคนตบตูดตอนนอนมั้ย ฝันร้ายยหรือป่าว
ตอนที่มาส่งที่สนามบินครั้งแรกแทบอยากตะเอาลูกยัดใส่กระเป๋ากลับไทย อ้อของเรา ๕ ขวบค่ะ

พอคลอดี๋ยวก้อได้เจอค่ะ อย่าร้องนะ เดี๋ยวเราร้องตาม
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pakihunso Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2013 at 23:43 - IP: 197.157.218.17 IP Information
Someniceเราอยูอาบูจาค่ะ. ลากอสมิจฉาชีพเยอะน่ากลัวด้วยที่เราอยู่เป็นเมืองหลวงที่สร้างใหม่ทำผังเมืองใหม่ช่วงนีอาการดี. ลากอสแออัดมากไม่น่าอยู่. พยายามสู้คลอดแล้วก็ได้อยู่พร้อมหน้ากันอีกครั้ง. บอกเขาว่ามีน้องแล้วเขาก็มาจุ๊บที่ท้อง บอกเรามัมมี่น้องน่ะ

Edited by Pakihunso - 15 Jun 2013 at 23:44
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pakihunso Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jun 2013 at 23:58 - IP: 197.157.218.17 IP Information
Originally posted by pumy

Hug อดทนๆคะพี่สาว คิดเอาไว้เดี๋ยวเค้าก็มาหา เข้าใจความรู้สึกมากๆเลย 
เลี้ยงจูลี่มาอยู่ด้วยกันสองคนมาตลอด เคยพากลับไปอยู่ตจว.พอกลับมากทมคนเดียว
นอนร้องไห้ทุกคืนแบบไม่น่าเชื่อ ดราม่าได้ขนาดนั้น สุดท้ายไม่ถึงอาทิตย์ไปรับกลับ
มา คนเป็นแม่ก็แบบนี้แหละ ห่วง หวง คิดถึง พยายามอย่าคิดวนๆเรื่องนี้มากนะพี่
อีกไม่กี่เดือนพวกเค้าก็จะตามมาเยี่ยมพี่ที่ไทยแล้ว แรกๆก็อดคิดถึงไม่ได้ น่าจะเป็น
แบบนี้ทุกคนมั้ง แต่เดี๋ยวหลายวันผ่านไปมันน่าจะดีขึ้นเอง อดทนๆสู้ๆนร้าคร้า

ขอบคุณจร้า เข้าใจหัวอกคนเป็นแม่เลยจริงๆ บางคนที่ทิ้งลูกไว้ในถังถังขยะเขาทำได้อย่างไรเนอะ. แค่นี้เราก็ใจจะขาดล่ะ
Back to Top
somenice View Drop Down

Post Options Post Options   Quote somenice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2013 at 00:04 - IP: 110.49.240.231 IP Information
Originally posted by Pakihunso

Someniceเราอยูอาบูจาค่ะ. ลากอสมิจฉาชีพเยอะน่ากลัวด้วยที่เราอยู่เป็นเมืองหลวงที่สร้างใหม่ทำผังเมืองใหม่ช่วงนีอาการดี. ลากอสแออัดมากไม่น่าอยู่. พยายามสู้คลอดแล้วก็ได้อยู่พร้อมหน้ากันอีกครั้ง. บอกเขาว่ามีน้องแล้วเขาก็มาจุ๊บที่ท้อง บอกเรามัมมี่น้องน่ะ

เห็นแฟนบอกเหมือนกันว่าสกปรกมาก แถมโรงแรมดีๆก้อไม่มี แฟนถูกส่งไปทำงานสองเดือนค่ะ แล้วแวะม่ไทยเดือนนึง โชคดีที่จบซะที เราเห็นและอ่่นรายละเอียดแล้วเราก้อเลยไม่ไปแต่แฟนก้อตามใจค่ะ แต่ตอนนี้เค้่อยู่มลาวีแล้วค่ะ ดูก่อนส่าที่นั่นน่าเที่ยวมั้ยเดี๋ยวจะแวะไปเติมพลังให้เค้าหน่อย
แล้วเค้่ยังไม่สบายอนู่สามสันน่ะค่ะ ห่งมากเพราะ รพ ไม่มีมีแต่ รพ เล็กๆ โอ้แม่เจ้าแฟนตูไปทำงานที่ไหนว่ะเนี่ย ยังแอบคิดในใจเลยค่ะ

ว่าแต่ใกล้คลอดแล้ว กำหนดคลอดเมื่อไหร่คะ เดินทางดีๆนะคะ ค่อยเดินไม่ต้องรีบ ว่าแต่ทำไมไม่คลอดที่โน่นคะ อต่คลอดที่ไทยก้อดีค่ะ สวยเช้งเลย เรายังบินกลับมาคลอดที่ไทยจะได้อยู้ไฟด้วยเพราะกลัวเผละและหุ่นไม่สวย
Back to Top
ivdwindt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ivdwindt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2013 at 00:10 - IP: 213.46.91.119 IP Information
เข้าใจหัวอกคนเป็นแม่เลยค่ะ ตั้งแต่เกิดจนหกขวบแล้วปัจจุบันนี้ไม่เคยห่างกันเลยค่ะ หย่ากับสามีเก่าไปตอนลูกสาวขวบกว่า ๆ เลี้ยงเองโดยตลอด เคยต้องไปทำงานที่ต่างประเทศ สามสี่วัน ใจจะขาดเลยค่ะ โทรหาหมดค่าโทรเป็นหมื่น เพราะคิดถึงเค้ามาก เค้าก็คิดถึงเราด้วย เข้าใจ จขกท มาก ๆ ค่ะ อดทนหน่อยนะคะ เดี๋ยวก็ได้เจอกัน ต้องเตรียมกำลังใจ และกาย ให้ลูกอีกคนด้วยค่ะ

Edited by ivdwindt - 16 Jun 2013 at 00:12
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pakihunso Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2013 at 00:10 - IP: 197.157.218.17 IP Information
Originally posted by somenice

Originally posted by Pakihunso

เห็นแฟนบอกเหมือนกันว่าสกปรกมาก แถมโรงแรมดีๆก้อไม่มี แฟนถูกส่งไปทำงานสองเดือนค่ะ แล้วแวะม่ไทยเดือนนึง โชคดีที่จบซะที เราเห็นและอ่่นรายละเอียดแล้วเราก้อเลยไม่ไปแต่แฟนก้อตามใจค่ะ แต่ตอนนี้เค้่อยู่มลาวีแล้วค่ะ ดูก่อนส่าที่นั่นน่าเที่ยวมั้ยเดี๋ยวจะแวะไปเติมพลังให้เค้าหน่อย
แล้วเค้่ยังไม่สบายอนู่สามสันน่ะค่ะ ห่งมากเพราะ รพ ไม่มีมีแต่ รพ เล็กๆ โอ้แม่เจ้าแฟนตูไปทำงานที่ไหนว่ะเนี่ย ยังแอบคิดในใจเลยค่ะ

ว่าแต่ใกล้คลอดแล้ว กำหนดคลอดเมื่อไหร่คะ เดินทางดีๆนะคะ ค่อยเดินไม่ต้องรีบ ว่าแต่ทำไมไม่คลอดที่โน่นคะ อต่คลอดที่ไทยก้อดีค่ะ สวยเช้งเลย เรายังบินกลับมาคลอดที่ไทยจะได้อยู้ไฟด้วยเพราะกลัวเผละและหุ่นไม่สวย

ใช่ๆฝรั่งมาทำงานที่นี่เยอะเงินดีด้วยที่ให้เงินเยอะเพราะทุระกันดารมากแล้วแต่เมืองน่ะ. ส่วนมากฝรั่งเยอรมันเพื่อนเราก็มีแฟนเป็นคนเยอรมันอยู่นี่ 4ปีล่ะ. ขอบคุณคร้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pakihunso Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2013 at 00:16 - IP: 197.157.218.17 IP Information
Originally posted by ivdwindt

เข้าใจหัวอกคนเป็นแม่เลยค่ะ ตั้งแต่เกิดจนหกขวบแล้วปัจจุบันนี้ไม่เคยห่างกันเลยค่ะ หย่ากับสามีเก่าไปตอนลูกสาวขวบกว่า ๆ เลี้ยงเองโดยตลอด เคยต้องไปทำงานที่ต่างประเทศ สามสี่วัน ใจจะขาดเลยค่ะ โทรหาหมดค่าโทรเป็นหมื่น เพราะคิดถึงเค้ามาก เค้าก็คิดถึงเราด้วย เข้าใจ จขกท มาก ๆ ค่ะ อดทนหน่อยนะคะ เดี๋ยวก็ได้เจอกัน ต้องเตรียมกำลังใจ และกาย ให้ลูกอีกคนด้วยค่ะ

ขอบคุณคร้า
Back to Top
PutzaJean View Drop Down

Post Options Post Options   Quote PutzaJean Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2013 at 01:23 - IP: 110.164.36.104 IP Information
อดทนและเข้มแข็งไว้ค่ะ ไม่นานก็จะได้อยู่พร้อมหน้าพร้อมตากันแล้วค่ะ
Back to Top
ladybanna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ladybanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2013 at 02:18 - IP: 93.179.23.174 IP Information
อดทนค่ะ เวลาแปบเดียวเดี๋ยวก็ผ่านไป สู้ๆSmileSmile
ทิพย์ 1984

Back to Top
deejungka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote deejungka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2013 at 04:17 - IP: 86.20.32.191 IP Information
เอาใจช่วยคะ
Back to Top
passar29 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote passar29 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2013 at 10:14 - IP: 171.99.87.255 IP Information

ลองคิดแบบนี้สิคะ  อย่างน้อยคนโตยังอยู่กับพ่อที่รักและดูแลเค้าตอนเราไม่อยู่ได้

และตัวเราเองต้องไปทำหน้าที่แม่ ให้กับลูกอีกคนที่กำลังจะลืมตาดุโลก

ทั้งคุณและสามี ตอนนี้ ช่วยเหลือกันเป็นอย่างดี ที่จะต้อนรับสมาชิกใหม่ และในขณะเดียวกัน

ก็ยังต้องดูแลสมาชิกเก่า ที่ยังบริสุทธิ์สดใส จำเป็นต้องได้รับการปกป้องอย่างดี จากพ่อ หรือ แม่

จริงๆ คุณทั้งคู่ก็มีภาระ ที่ต้องช่วยกันดูแลลูก และเมื่อบางครั้งคุณไม่สามารถ ทำได้ทั้งหมด

นั่นเป็นสิ่งที่ดีมากกๆ แล้วค่ะ ที่ให้คนเป็นพ่อ หยิบยื่นมือมาช่วยดูแล อีกอย่าง เด๋วเค้าก็ต้องตามคุณไปอยู่ดี

คิดแค่นี้ พอแล้วค่ะ สบายใจกว่าเยอะ ชีวิตเรา บางครั้งสิ่งที่เราต้องการ มันไม่ได้จะเกิดขึ้นได้ทั้งหมดค่ะ

เพียงแต่ต้องทำใจยอมรับ และมองมันในแง่ที่ทำให้เราคิดว่าเป็นความสุขแทนค่ะ สู้ๆ นะคะ ครอบครัวคุณอบอุ่นน่ารัก ดีอยู่แล้วค่ะ  สำคัญคือความรัก ความเข้าใจ และต่างคนรู้หน้าที่ที่ดีต่อกันค่ะ
Passar
Back to Top
Pinky K View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pinky K Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2013 at 10:40 - IP: 171.6.213.5 IP Information
พี่ต้องบอกว่าสามีน้องน่ารักนะคะ ที่เขาอยากให้ลูกคนโตอยู่กับเขา เพราะเขารู้ว่าหากน้องต้องดูแลลูกคนโตในชณะที่น้องท้องแก่ด้วย จะเป็นภาระหนักสำหรับน้องมากนะคะ และอีกอย่างลูกคนโต ก้อคงยังไม่คุ้นกับตา ยาย หรือญาติของน้อง ยิ่งจะเป็นการเพิ่มภาระหนักให้กับน้องนะคะ สามีน้องคิดถูกแล้วล่ะค่ะ อดทนอีกไม่กี่วันจะได้พบหน้าลูกคนโตและสามีแล้วนะคะ อย่ากังวลเลยค่ะ ลูกอยู่กับพ่อย่อมปลอดภัยอยู่แล้วค่ะ
Back to Top
K.Pedrotta View Drop Down

Post Options Post Options   Quote K.Pedrotta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2013 at 11:00 - IP: 124.120.178.242 IP Information
Originally posted by passar29

ลองคิดแบบนี้สิคะ  อย่างน้อยคนโตยังอยู่กับพ่อที่รักและดูแลเค้าตอนเราไม่อยู่ได้

และตัวเราเองต้องไปทำหน้าที่แม่ ให้กับลูกอีกคนที่กำลังจะลืมตาดุโลก

ทั้งคุณและสามี ตอนนี้ ช่วยเหลือกันเป็นอย่างดี ที่จะต้อนรับสมาชิกใหม่ และในขณะเดียวกัน

ก็ยังต้องดูแลสมาชิกเก่า ที่ยังบริสุทธิ์สดใส จำเป็นต้องได้รับการปกป้องอย่างดี จากพ่อ หรือ แม่

จริงๆ คุณทั้งคู่ก็มีภาระ ที่ต้องช่วยกันดูแลลูก และเมื่อบางครั้งคุณไม่สามารถ ทำได้ทั้งหมด

นั่นเป็นสิ่งที่ดีมากกๆ แล้วค่ะ ที่ให้คนเป็นพ่อ หยิบยื่นมือมาช่วยดูแล อีกอย่าง เด๋วเค้าก็ต้องตามคุณไปอยู่ดี

คิดแค่นี้ พอแล้วค่ะ สบายใจกว่าเยอะ ชีวิตเรา บางครั้งสิ่งที่เราต้องการ มันไม่ได้จะเกิดขึ้นได้ทั้งหมดค่ะ

เพียงแต่ต้องทำใจยอมรับ และมองมันในแง่ที่ทำให้เราคิดว่าเป็นความสุขแทนค่ะ สู้ๆ นะคะ ครอบครัวคุณอบอุ่นน่ารัก ดีอยู่แล้วค่ะ  สำคัญคือความรัก ความเข้าใจ และต่างคนรู้หน้าที่ที่ดีต่อกันค่ะ
ClapClapClap ตามนี้เช่นกันค่ะ สู้ๆค่ะ ตอนนี้เราก็ห่างลูกชายคนเล็ก 2 อาทิตย์แล้ว ด้วยความจำเป็น อดทนไว้ค่ะ เดี๋ยวก็ได้อยู่พร้อมหน้าพร้อมตากันแล้วค่ะ
Back to Top
supat1619 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote supat1619 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2013 at 13:15 - IP: 27.55.162.232 IP Information
สามีคุณมีเหตุผลของเขา เหตุผลของเขาก็เพื่อครอบครัวนะค่ะ อย่าคิดมากนะใกล้จะคลอดแล้ว สู้ๆจ๊ะ
dodao
Back to Top
Ame View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2013 at 13:20 - IP: 58.7.186.196 IP Information
หาเหตุผลดีๆๆมาหักล้างและคุยกันดีๆๆ ทุกอย่างที่สามีคุญทำก็เพราะรักครอบครัว
Back to Top
natmekong View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote natmekong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jun 2013 at 13:30 - IP: 178.3.227.37 IP Information
เราก็จะบินกลับไปคลอดที่เมืองไทยปลายเดือนสิงหาค่ะแต่เราคลอดประมาณปลายปีค่ะ เราโชคดีหน่อยที่ได้กลับพร้อมลูกชายวัยขวบครึ่ง ไม่รู้จะเป็นยังงัยตอนอยู่บนเครื่องแต่ก็พร้อมรับทุกสถานการณ์ค่ะ พ่อเค้าจะบินตามไปทีหลังเพราะว่าต้องทำงานค่ะ เราอยู่เยอรมันค่ะ เข้าใจความรู้สึกของจขกทเป็นอย่างดีค่ะ เข้มแข็งไว้นะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pakihunso Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2013 at 16:12 - IP: 197.157.218.17 IP Information
ชอบคำตอบ passar 29 สบายใจแล้วคร้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pakihunso Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2013 at 16:14 - IP: 197.157.218.17 IP Information
Originally posted by natmekong

เราก็จะบินกลับไปคลอดที่เมืองไทยปลายเดือนสิงหาค่ะแต่เราคลอดประมาณปลายปีค่ะ เราโชคดีหน่อยที่ได้กลับพร้อมลูกชายวัยขวบครึ่ง ไม่รู้จะเป็นยังงัยตอนอยู่บนเครื่องแต่ก็พร้อมรับทุกสถานการณ์ค่ะ พ่อเค้าจะบินตามไปทีหลังเพราะว่าต้องทำงานค่ะ เราอยู่เยอรมันค่ะ เข้าใจความรู้สึกของจขกทเป็นอย่างดีค่ะ เข้มแข็งไว้นะคะ

คลอดไล่เลี่ยกัน เราคลอด 7 พย. ต้องรีบกลับก่อนเดี๋ยวท้องโตเขาไม่ให้ขึ้นเครื่อง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Pakihunso Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2013 at 16:15 - IP: 197.157.218.17 IP Information
Originally posted by Pinky K

พี่ต้องบอกว่าสามีน้องน่ารักนะคะ ที่เขาอยากให้ลูกคนโตอยู่กับเขา เพราะเขารู้ว่าหากน้องต้องดูแลลูกคนโตในชณะที่น้องท้องแก่ด้วย จะเป็นภาระหนักสำหรับน้องมากนะคะ และอีกอย่างลูกคนโต ก้อคงยังไม่คุ้นกับตา ยาย หรือญาติของน้อง ยิ่งจะเป็นการเพิ่มภาระหนักให้กับน้องนะคะ สามีน้องคิดถูกแล้วล่ะค่ะ อดทนอีกไม่กี่วันจะได้พบหน้าลูกคนโตและสามีแล้วนะคะ อย่ากังวลเลยค่ะ ลูกอยู่กับพ่อย่อมปลอดภัยอยู่แล้วค่ะ

ขอบคุณคร้า
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.178 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters