Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ลุงแซม / US
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอความช่วยเหลือจากบ้านนางฟ้าหน่อยค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอความช่วยเหลือจากบ้านนางฟ้าหน่อยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ae_ja View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอความช่วยเหลือจากบ้านนางฟ้าหน่อยค่ะ
    Posted: 31 May 2010 at 18:14 - IP: 192.168.182.82 IP Information
คือตอนนี้เอ๋มีขายของบนอินเตอร์เนตด้วยค่ะ ซึ่งส่วนใหญ่ก็จะเป็นพวกเสื้อผ้าที่เกี่ยวกับคนอ้วน ทุกอย่างเลยค่ะ พอดีเมื่อคืนได้นั่งแชทกับแฟน ซึ่งคุณแฟนก็เห็นว่าธุรกิจเอ๋น่าจะโอเค เพราะเห็นได้ว่าตอนที่ไปเที่ยวสมุยกัน เอ๋มีลูกค้าโทรมาปรึกษาเรื่องของเสื้อผ้าและหลาย ๆ อย่างเกี่ยวกับคนอ้วน พอดีคุณแฟนไปเจอเวปเกี่ยวกับขายส่งเสื้อผ้า ชุดชั้นใน ชุดว่ายน้ำ และอีกมากมายเกี่ยวกับคนอ้วน คุณแฟนก็เลยปิ๊งไอเดียว่าทำไมไม่ลองสั่ง จากเวปขายส่งมาขายในไทยดูบ้างล่ะ เพราะว่าส่วนใหญ่เวปที่ขายส่งจะผลิตสินค้าในจีน เวียดนาม ซึ่งคุณแฟนคิดว่าน่าจะได้ราคาดี เพราะว่าต้นทุนก็ไม่แพงมาก เช่น กางเกงในบางแบบต้นทุนอยู่ประมาณ 1US คุณแฟนก็เลยสนใจ และเอ๋เห็นว่าเวปค้าส่งส่วนใหญ่จะอยู่ทางเมกาค่ะ เลยอยากจะสอบถามผู้ที่รู้ หรือผู้ที่มีความรู้ทางด้านนี้

1. เอ๋สามารถสั่งซื้อสินค้า จากเวปค้าส่งเหล่านี้ได้ไหมค่ะ เค้าจะส่งมาไทยให้ไหม
2. ค่า shopping เนี้ยเค้าคิดอย่างไรค่ะ
3. เอ๋เคยได้ยินว่าถ้าสินค้ามาถึงไทยแล้วเนี้ย อาจจะต้องมีการเสียภาษีเลยอยากทราบว่าภาษีพวกนี้แพงมากไหมค่ะ คิดราคาอย่างไร
4. การส่งสินค้าเค้าส่งอย่างไรค่ะ ส่งทางไหน ค่าใช้จ่ายสูงไหมค่ะ เพราะว่าเอ๋เห็นมีหลายเวปที่ Pre Order จาก USA ค่ะ

รบกวนเพื่อน ๆช่วยหน่อยนะค่ะ  ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนของการศึกษาค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
Back to Top
destination_unknown View Drop Down

Post Options Post Options   Quote destination_unknown Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2010 at 01:06 - IP: 68.0.135.232 IP Information
หวัดดีค่ะคุณเอ๋ มาช่วยตอบนะค่ะ  คงจะพอช่วยตอบคำถามได้มั้งนิดหน่อย ก่อนอื่นขอแนะนำเวปที่ผู้ทำธุรกิจทั่วโลกนิยมสั่งซื้อของนะค่ะ คือ http://www.alibaba.com/ (เวปนี้เป็นที่นิยมมากๆ สำหรับผู้ที่ต้องการทำธุรกิจขายส่ง สั่งซื้อของออนไลน์ แต่ต้องเลือกผู้ขายดีๆนะค่ะ) จะถูกมากๆ ต้นทุนจริงๆ บางทีไม่ถึง $1หรอกค่ะ เวปขายส่งส่วนใหญ่ไม่ได้อยู่อเมริกาเสมอไปหรอกค่ะ  แต่ส่วนมากออฟฟิตอาจจะอยู่เมกาแล้วโรงงานต้นทางที่ส่งเป็นจีน อินเดีย อินโด มาเล หรือไทยก็มี 

ตอบคำถามข้อที่หนึ่ง คุณเอ๋สามารถสั่งสินค้าพวกนี้มาได้ขายเมืองไทยได้แน่นอนค่ะ แต่คุณเอ๋ต้องสั่งซื้อตัวอย่างมาก่อน เพื่อดูว่าคุณภาพดีไหม แบบไหนดี แบบไหนตกรุ่น บางโรงงานส่งตัวอย่างฟรี แต่บางที่เราต้องจ่ายค่าตัวอย่างค่าส่งเอง อันนี้แล้วแต่เงื่อนไขแต่ละที่ 

ข้อสอง ค่าชิ้ปปิ้งคิดตามน้ำหนักของสินค้า หากคุณเอ๋จะสั่งเยอะมากๆ แบบสั่งเต็มตู้คอนเทนเนอร์ราคาก็จะเป็นราคาเหมาตู้ จะส่งทางเรือหรือทางอากาศอันนี้แล้วแต่งบของคุณเอ๋ ทางเรือจะถูกกว่าทางแอร์เยอะมาก ระยะเวลาก็แล้วแต่ว่าสั่งมาจากไหน ถ้ามาจากจีน ก็ไม่หน้าจะเกินหนึ่งสัปดาห์ค่ะ ถ้ามาไกลอย่างอเมริกาก็ประมาณสองถึงสามสัปดาห์  ทางอากาศก็สองวันถึง 

ข้อสาม เมื่อคุณสั่งสินค้ามาขายในจำนวนมาก หรือปริมาณใดก็ตามเพื่อนำมาจำหน่ายต่อ คุณจำเป็นต้องเสียภาษีขาเข้า(ค่าภาษีเขาจะมีเรทของเขาว่า เป็นสินค้าประเภทใดเสียเท่าไหร ) เสียค่าเดินพิธีการ ซึ่งข้อมูลนี้คุณควรติดต่อบริษัทชิ้ปปิ้งเพื่อสอบถามราคาค่าเฟรด ค่าเดินพิธีการ ค่าตู้ ของแต่ละที่ค่ะ ทั้งนี้ราคาทั้งหมดขึ้นอยู่กับประเทศต้นทางด้วย 

ข้อสี่ เมื่อคุณเอ๋เลือกสินค้าที่ต้องการขายได้แล้วก็โทร หรืออีเมลล์ติดต่อ การสั่งของส่วนมากในการขายส่ง สั่งซื้อมากราคาก็ถูกลง ซื้อน้อย ราคาไปๆมาๆก็เท่ากับซื้อของในไทยมาขาย ถามว่าค่าใช้จ่ายสูงไหม อันนี้แล้วแต่ปริมาณสินค้าที่คุณจะสั่งมาขายค่ะ 

โชคดีนะค่ะ ถ้างงตรงไหนเมลลืมาถามหลังไมค์ได้ค่ะ 

บริทSmile
Back to Top
ae_ja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2010 at 22:21 - IP: 192.168.182.10 IP Information
Avatar     ขอบคุณมากค่ะ บริท ตอนนี้เอ๋พอจะเข้าใจมากยิ่งขึ้นแล้ว
Back to Top
lisa76 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lisa76 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Jun 2010 at 22:50 - IP: 66.162.140.98 IP Information
น้องบริท สวย เก่ง รอบรู้ Clap

ขอเจอตัวหน่อยดิ ได้ป่าว
Lisa
Back to Top
destination_unknown View Drop Down

Post Options Post Options   Quote destination_unknown Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jun 2010 at 06:29 - IP: 68.0.135.232 IP Information
มาเลยค่ะพี่ลิซ่า  เดี่ยวพาไปกินก๊วยเต๊่ยวอร่อยๆ  แวะมาแอริโซน่าเมื่อไหร โทรมาเลยค่ะพี่ เดี่ยวฝากเบอร์ไว้หลังไมค์นะค่ะSmile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lisa76 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2010 at 01:29 - IP: 71.117.216.73 IP Information

จร้าน้องบริท เดี๋ยวถ้าไม่โดนเลื่อนอีก เจอกันเดือนกันยา เลิฟยูนะจ๊ะ จุ๊บ ๆ

Lisa
Back to Top
chiligirl2006 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chiligirl2006 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2010 at 06:19 - IP: 71.193.166.3 IP Information
อยากไปด้วยค่ะพี่ลิสา อยากเจอพี่บริทตัวจิงเหมือนกันค่ะ...ถามๆอยู่ว่าอยากไปเยี่ยม แต่รอแกย้ายบ้านเข้าที่เข้าทางก่อน...เห็นด้วยค่ะ ทั้งสวย ทั้งรอบรู้จิงๆค่ะClap

สนใจหม้อสุกี้ + BBQ สอบถามได้นะคะ รับบริการจัดส่งทั่วเมกาค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lisa76 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Jun 2010 at 20:57 - IP: 71.117.216.73 IP Information
น้องยุ้ย ไปพร้อมกันเลยดีมะ ของพี่ซื้อตั๋วแล้วต้องบินก่อนต้นปีหน้า แต่ไม่ได้บินของอลาสก้าอ่ะ ปกติไปอริโซน่าจะซื้อของอลาสก้าตลอด แต่คราวนี้ไม่ได้ซื้อของเค้าเพราะว่าตารางเวลาสามีจะไปทำธุระ ระหว่างรอกลางวันพี่ไม่มีไรทำแน่ ๆ คงจะได้ไปนัดปาร์ตี้กัน
Lisa
Back to Top
chiligirl2006 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chiligirl2006 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jun 2010 at 09:51 - IP: 71.193.166.3 IP Information
ถ้ายุ้ยไปคงไปของอลาสกาอ่ะค่ะ เพราะได้บินฟรีอ่ะ อิอิ...ว่าแต่พี่ลิสาจะไปเมื่อไหร่อะคะ ช่วงนี้ยุ้ยว่างคร่า ละคงจะว่างไปอีกประมาณสามเดือนระหว่างรอสัมภาษณ์กรีน พูดถึงละอยากเปนง่อยรอเรย เฮ้อออออออ เบื่อคร่าาาาาา

ปล.ขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยนะคะ เข้ามาคนละเรื่องเรย

สนใจหม้อสุกี้ + BBQ สอบถามได้นะคะ รับบริการจัดส่งทั่วเมกาค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote destination_unknown Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Jun 2010 at 07:24 - IP: 68.0.135.232 IP Information
ยุ้ยค่ะ เอาพี่บริทติดไม้ติดมือลงกระเป๋าไปอลาสก้าด้วยคนนะค่ะ อิอิ อยากไปมานานแล้ว Smile
Back to Top
NattNLN View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote NattNLN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jun 2010 at 23:38 - IP: 72.5.108.19 IP Information
ถ้าหาแบบ pre order ลอง สั่ง ของ forever21 ดูมั๊ยคะ เพราะนัทเห็นในร้านมีของ plus size เยอะเลยค่ะ http://www.forever21.com/category.asp?catalog_name=FOREVER21&category_name=faith_main&Page=1แถมแบบสวยๆน่ารักทั้งนั้น และสามารถ pre-order ไ้ด้กับเว็บที่เมืองไทย ส่วนค่าหิ้วแต่ละเว็บราคาต่างกัน

http://tinynatt.blogspot.com
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.129 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters