Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: เรื่องขอผม
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

เรื่องขอผม

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ae_ja View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เรื่องขอผม
    Posted: 30 May 2010 at 23:13 - IP: 192.168.182.153 IP Information
หวัดดีค่ะเพื่อน ๆ วันนี้เอ๋มีปัญหาเรื่องของเส้นผมมาปรึกษาอีกแล้วจ้า คือว่าตอนนี้เอ๋เพิ่งจะ 31 เอง( แต่ก็แก่แล้วล่ะ) แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมเอ๋มีผมหงอกเร็วจังเลยค่ะ แถมหงอกทั้งเส้นเลยค่ะ ไปเที่ยวทะเลกับแฟนคราวนี้อายแฟนมาก ๆ เลยค่ะ เพราะว่าแฟนล้อเอ๋ตลอดเลย หาว่าเอ๋เป็นคนแก่แล้ว มีทั้งผมดำ ผมขาว จนทำให้เอ๋เสียความมั่นใจไปเลยค่ะ  แต่ก่อนหน้าที่แฟนจะมาเอ๋ก็ไปโกรกเป็นสีดำมาแล้วนะค่ะ แต่พอโกรกได้ประมาณ 3-4 เดือนก็กลับมาขาวอีกแล้วค่ะ จะทำอย่างไรดีค่ะ
เพื่อน ๆ คนไหนมีวิธีรบกวนชีแนะที ถือว่าสงสารลูกหมูตัวใหญ่ ๆ เถอะค่ะCry

ปล ผมข้างหน้าจะหงอกเยอะมากเลยค่ะ เวลาปล่อยผมเนี้ยจะเห็นได้อย่างชัดเจนเลยค่ะ

Edited by ae_ja - 30 May 2553 at 23:14
Back to Top
Penny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Penny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2010 at 23:38 - IP: 88.88.213.187 IP Information
กรรมพันธุ์หรือเปล่าคะ?  ถ้าไม่ใช่ก็เป็นไปได้ว่าเราทำร้ายผม(ย้อม ยืด ไดร์) มากเกินไปหรือเปล่า ปกติ 31ปี ไม่น่าจะหงอกมากจนมองเห็นชัดเจน 
ส่วนตัวพี่(อายุ 39) มีหงอกบ้างแต่ไม่เยอะค่ะ แต่มีปัญหาเรื่องผมล่วง ล่วงจนน่าตกใจ
.. ....
Back to Top
Sweetiemind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sweetiemind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 May 2010 at 23:40 - IP: 84.49.207.50 IP Information

พี่ก็มีผมขาวจ๊ะ ไม่ได้ทำอะไรกับมันหรอก มองเห็นก็ถอน Smile พี่อ่านเจอตัวยานี้ไม่รู้ได้ผลป่ะ น้องเอ๋ลองเข้าไปดูนะ

มาย Molde / 1976

Alt for foreldrene mine!

เราทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี! เราไม่ทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี!

อย่าสูญเสีย "ตัวตน" ด้วยคำพูดของคนที่ไม่รู้จัก "ตัวเรา"

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 00:16 - IP: 192.168.182.153 IP Information
Avatar    พี่เพ็ญค่ะ เอ๋ก็ไม่แน่ใจนะค่ะแต่ว่าแม่เอ๋อายุ 50 ค่ะ แต่ว่าหงอกเยอะมาก ๆ เหมือนคนอายุ 70 เลยค่ะ

Avatar    ขอบคุณค่ะพี่มาย เดี๋ยวเอ๋ตามเข้าไปดูนะค่ะ
Back to Top
whanyens View Drop Down

Post Options Post Options   Quote whanyens Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 00:20 - IP: 213.187.67.182 IP Information
อาจเป็นกรรมพันธุ์ก็ได้นะค่ะ เพราะบ้างคน ยังไม่ 30 ก็มาเต็มแล้ว ไม่งั้นลองปรึกษาคุณหมอก็ดีคะ เผื่อว่าจะมีวิตามินอะไรช่วยได้บ้าง

Back to Top
Frau.k View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Frau.k Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 00:24 - IP: 109.192.135.50 IP Information
กรรมพันธุ์ และลักษณะเส้นผม มีส่วนกระตุ้นให้มีผมหงอกเร็ว หลินก็มีค่ะแต่ยังไม่เยอะมาก เวลาสระผม ผมหลินร่วงขนาดที่ว่าอุดท่อจนตันเลยค่ะ แต่ผมหลินยาวมากนะค่ะปิดก้นเลย
Back to Top
apple_beauty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote apple_beauty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 01:58 - IP: 125.26.83.176 IP Information
    แบบนี้เขาเรียกว่าแพ้ผมจ้า...อาจเกิดจากกรรมพันธุ์ ของเราที่มีผมหงอกก่อนวัยอันควร...ไม่มีวิธีไหนแก้ได้ดีนอกจากการทำสีผมคร่า...แต่การทำสีผมนั้นเราทำบ่อยๆก้อไม่ดีนอกจากทำให้ผมของเราแข็งกระด้างขึ้นแล้วยังมีสารก่อมะเร็งที่ค่อยๆซึมเข้าสู่ร่างกาย สะสมไว้เรื่อยโดยที่เราไม่รู้ตัวคร่า...ในฐานะที่พี่อยู่ในวงการเสริมสวยมานานเลยอยากจะแนะนำนิดสสสสนะคะ....ในการเลือกใช้ผลิตภัณฑ์สีผมปิดผมหงอกคร่า...
       คนที่ผมหงอกพี่ไม่แนะนำให้ใช้สีดำมาทำสี(โกรก,ย้อม) เพราะถ้าผมหงอกที่ขึ้นมาใหม่ หรือสีดำที่เราทำหลุดไปแล้วจะเห็นหงอกเด่นชัดมากๆคร่า  แนะนำให้ใช้โทรนสีน้ำตาลนะคะ...(เบอร์ 4, มี 4.00, 4,35,4.45,...,...,)  ก้อมีน้ำตาลธรรมชาติ น้ำตาลอ่อน น้ำตาลประกายแดง,ทอง,และอื่นๆ เพราะโทรนสีน้ำตาลนี้หลังจากเราทำแล้วเวลาสีที่ทำหลุดออกสีจะเหลือบกะผมหงอกของเราพลางตาได้เหมือนเราทำไฮไลน์เลยนะ คริๆ .... ทั้งนี้ทั้งนั้นเราต้องดูพื้นสีผมของเราด้วย  ไม่แนะนำให้ใช้สีแฟชั่นออกม่วง, ม่วงแดง  ทองแดงนะคะ เพราะไม่ปิดหงอก ถึงติดก้อไม่ทนคร่า...อาทิตย์เดี๋ยวก้อหลุดแล้ว และถ้าเจอช่างที่ทำไม่เป็นก้อจะออกมาโครนแดง โครนม่วง ปลายดำ มองดูน่าเกลียดมากเสียบุคลิกไปเลยจ้า...เวลาเลือกซื้อครีมเปลี่ยนสีผมควรเลือกยี่ห้อดีๆนิดหนึง ที่ไม่มีไฮโดรเจนนะคะ เดี๋ยวนี้มีให้เลือกมากมายตามห้างจ้า...และถ้าเราไม่มีเวลาทำสีผม แต่ต้องไปออกงานกะคุณแฟนฉุกเฉิน ต้องการปิดหงอกชั่วคราวก้อมาสคาร่านั่นแหละช่วยได้ อิ อิ อิ   และพอมีเวลาก้อไปหาซื้อมาสคาร่า หรือสเปรย์ สีผมปิดหงอกมาติดบ้านไว้บ้างนะคะใครอยู่ กทม. มีขายที่ร้านเจ้เล้ง เป็นของญี่ปุ่นใช้ดีขวดหนึ่งใช้เป็นปี... เผื่อฉุกเฉินคุณแฟนพาไปเดทนอกบ้าน จะได้มั่นใจได้ระดับหนึ่งนะคะ..
       หวังว่าคงจะเป็นเกร็ดความรู้บ้างไม่มากก้อน้อยนะคะและถ้าใครมีปัญหาในเรื่องเส้นผม การเลือกสีผมปิดหงอกหรือวิธีทาสีผม  PM  ถามพี่ได้ ยินดีจ้า....
        พี่เปิ้ล

"ทุกชีวิตที่ประสบความสำเร็จ...ล้วนเป็นหนี้บุญคุณอุปสรรค"
apple 1965 & tromso
Back to Top
prettybebe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote prettybebe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 02:12 - IP: 91.62.73.13 IP Information

น่าจะเป็นกรรมพันธุ์นะ บีบี้เองก็กลัวเหมือนกัน เพราะพ่อหงอกหมดตั้งแต่สี่สิบกว่า แม่ก็มีเยอะเหมือนกัน เลยคิดว่าตัวเองไม่น่าจะรอด ก็ยังดีกว่าไม่มีผมเนอะ แต่พี่ๆ ไม่มีคนมีผมหงอกเลย สงสัยเราได้ยีนส์มาคนเดียวเต็มๆ
 ตอนนี้ก็มีบ้างประปราย เจอก็ถอนบ้างอะไรบ้าง
Back to Top
wales View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wales Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 03:07 - IP: 80.42.179.202 IP Information
ผมหงอกเยอะมากเหมือนกัน   วันหยุดให้แฟนถอนให้ คันมาก แต่ตอนนี้ปล่อยมันไปก่อน เห็นสาว ๆ ฝรั่งมีผมหลายสีบนหัว ก็เลยไม่อายเท่าไร  จะย้อมผมตอนกลับเมืองไทย คริคริ
Back to Top
Penny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Penny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 03:32 - IP: 88.88.213.187 IP Information
Avatar น้องเอ๋  ได้กรรมพันธ์ฟันธงอย่างไม่ต้องสงสัย  พ่อพี่ก็หงอกเต็มหัวตอนอายุ 40 ปลายๆ แต่พ่อให้น้องสาวพี่หมดเลย พี่เลยโชคดีไป (แต่มันเริ่มมาแล้วหร่อมแหร่ม)
Avatar น้องหลิน หาวิธีรักษาผมล่วงได้แล้ว ช่วยแจ้งพี่ด้วยนะจ๊ะ
.. ....
Back to Top
kaewchai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaewchai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 03:39 - IP: 86.2.80.200 IP Information

....มานั่งปูเสื่อเอาเคล็ดลับ Tongue

..เสียงนกเสียงกาข้างนอกดังแค่ไหนก็ไม่อาจทำให้คุณท้อ..ถ้าไม่ได้รับความร่วมมือจากเสียงกระซิบในหัวของตัวเอง!..

Back to Top
aya1983 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aya1983 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 08:18 - IP: 125.25.83.16 IP Information

โดยปกติผมหงอกตามธรรมชาติ เกิดจากเซลล์มิวเคอร์ (mucor) ซึ่งทำหน้าที่ผลิตสารสีดำในร่างกายเสื่อมสภาพ จนไม่สามารถสร้างสารสีดำได้ จึงทำให้เกิดผมหงอก เซลล์นี้จะเสื่อมสภาพตามอายุที่เพิ่มมากขึ้น

ส่วนผมหงอกก่อนวัยจะพบในคนที่อายุยังน้อย โดยเกิดจากการที่ผมชั้นคอร์เท็กซ์ (cortex) ไม่สามารถสร้างเซลล์ที่คอยผลิตเม็ดสีชื่อเมลาโนไซท์ส (melanocytes) ที่มีส่วนประกอบของเอนไซม์ไทโรซิเนส (tyrosinase) ซึ่งทำหน้าที่สร้างเม็ดสีผม หรือ เมลานิน (melanin) ได้อย่างเพียงพอ ส่งผลให้เม็ดสีผมในร่างกายค่อยๆ ลดจำนวนลงไปทีละน้อยๆ จนเป็นเหตุทำให้ผมหงอกในที่สุด

อย่างไรก็ตาม ผมหงอกก่อนวัยมักไม่มีสาเหตุที่แน่ชัด แต่การอยู่ในสภาพแวดล้อมที่เป็นพิษ กินอาหารและยาบางชนิด มีความเครียดก็มีผลต่ออาการได้เหมือนกัน โดยเฉพาะกรรมพันธุ์เป็นปัจจัยสำคัญ ซึ่งพบได้บ่อยในครอบครัวที่มีประวัติผมหงอกก่อนวัย ในผู้ชายมักจะเริ่มหงอกบริเวณขมับและเหนือจอน ส่วนผู้หญิงเริ่มจากบริเวณรอบๆ แนวไรผม ซึ่งจะเริ่มจากปลายผมก่อน แล้วค่อยๆ ลามไปที่โคนผม

นอกจากนี้ อาการผมหงอกก่อนวัย ยังเกิดจากโรคที่แฝงอยู่ในตัวคุณได้ด้วย เช่น โรคหัวใจ ต่อมไทรอยด์เป็นพิษ ต่อมไทรอยด์ทำงานน้อยลง โรคซีด โรคผิวหนัง โรคเกี่ยวกับระบบสืบพันธุ์ โรคกล้ามเนื้อทำงานผิดปกติ ในกรณีนี้เมื่อรักษาโรคที่เป็นอยู่จนหายขาดแล้ว อาการผมหงอกจะหายไปเอง

วิตามินและแร่ธาตุต้านผมหงอกก่อนวัย

การที่ร่างกายจะสามารถสร้างเอนไซม์ไทโรซิเนส ซึ่งทำหน้าที่สร้างเม็ดสีผมได้อย่างเพียงพอนั้น คุณต้องได้รับวิตามินและแร่ธาตุเหล่านี้อย่างเพียงพอก่อน

1.
ทองแดง พบมากในถั่วฝักยาว ถั่วแขก ถั่วลันเตา เมล็ดทานตะวัน ลูกเกด ลูกพลับ กล้วยตาก แครอท หัวไชเท้า เผือก มัน ผลไม้สดทุกชนิด

2.
ไอโอดีน พบมากในอาหารทะเลทุกชนิด และอาหารที่ปรุงด้วยเกลือไอโอดีน

3.
เหล็ก มีมากในปลา ลูกเกด ผักใบเขียว เช่น คะน้า ตำลึง กวางตุ้ง ผักบุ้ง ผักพื้นบ้าน เช่น มะเขือพวง ใบชะพลู ผักโขมหนาม และผักกูด

4.
กรดโฟลิก พบมากในถั่วต่างๆ เช่น ถั่วเขียว ถั่วเหลือง ถั่วแดง ถั่วดำ ผักใบเขียวเข้ม เช่น คะน้า ตำลึง ผักบุ้ง กวางตุ้ง แครอท ฟักทอง ไข่แดง และตับ

5.
กรดแพนโทเทนิก หรือวิตามินบี 5 พบมากในข้าวกล้อง ข้าวโอ๊ต ข้าวโพด แอ๊ปเปิ้ล

6.
พาบา อยู่ในกลุ่มวิตามินบีรวม ซึ่งเป็นวิตามินเทียมที่ละลายในน้ำ พบมากในจมูกข้าวสาลี ข้าวกล้อง โยเกิร์ต และผักใบเขียว

7.
ไบโอติน เป็นหนึ่งในกลุ่มวิตามินบีคอมเพล็กซ์ พบมากในอาหารจำพวกถั่วเหลือง และซีเรียล (การกินยาปฏิชีวนะติดต่อกันเป็นเวลานาน ทำให้การสังเคราะห์ไบโอตินในลำไส้ลดลง)

อาหารยับยั้งผมหงอกก่อนวัย

กลุ่มอาหารที่มีความจำเป็นต่อการยับยั้งผมหงอกก่อนวัยมีดังนี้

1.
สาหร่ายทะเล นำมาปรุงเป็นอาหารจำพวกข้าวปั้น ต้มจืด หรืออบกรอบกินเป็นของขบเคี้ยวยามว่าง นอกจากจะช่วยยับยั้งผมหงอกก่อนวัยแล้ว ยังช่วยทำให้ผมดกดำด้วย เพราะอุดมไปด้วยธาตุเหล็ก และไอโอดีน

2.
งา โรยงาลงในอาหารในแต่ละมื้อ จะช่วยยับยั้งปัญหาผมหงอกก่อนวัยได้ เพราะในงามีไขมันจากธรรมชาติ โปรตีน คาร์โบไฮเดรต วิตามินบี 1 วิตามินบี 2 วิตามินอี และเกลือแร่

3.
เครื่องดื่มสมุนไพร ปั่นแครอทหั่นหยาบ 1/2 ถ้วย หัวไชเท้าหั่นหยาบ 1/2 ถ้วย และน้ำเย็นจัด 1 ถ้วยเข้าด้วยกัน กรองเอาแต่น้ำใส่ในแก้ว ปรุงรสด้วยน้ำมะนาว 1 ช้อนโต๊ะ และเกลือป่น 1/4 ช้อนชา ดื่มทันที

ครีมหมักผมสมุนไพรต้านผมหงอก

เพียงนำสมุนไพรที่เราแนะนำต่อไปนี้ มาทำเป็นครีมหมักผม จะช่วยต้านปัญหาผมหงอกก่อนวัยของคุณได้

1.
นำใบบัวบกสดปั่นกับน้ำสะอาดปริมาณพอเหมาะให้ละเอียด กรองเอาแต่น้ำ แล้วนำมาเคี่ยวกับน้ำมะพร้าว จากนั้นนำมาชโลมผม หรือนวดหนังศีรษะ ทิ้งไว้ประมาณ 2-3 นาที แล้วล้างออกด้วยน้ำสะอาด

2.
นำใบบัวบกสดมาตำแล้วคั้นเอาแต่น้ำ แล้วชโลมผมทิ้งไว้ประมาณ 20 นาที จากนั้นสระผมตามปกติด้วยแชมพูสมุนไพร

3.
นำน้ำมันมะกอกนวดหนังศีรษะ ใช้ผ้าโพกหัวทิ้งไว้ประมาณ 1 ชั่วโมง แล้วนำผลมะกรูด 2-3 ผล เผาไฟพอสุก จากนั้นนำมาขยำกับน้ำ และนำน้ำที่คั้นได้ไปสระผม

4.
ใช้น้ำเมือกว่านหางจระเข้ชโลมผมจนทั่ว อย่าให้เปียกมากเกินไป ปล่อยทิ้งไว้ประมาณ 10 นาที ผมจะแห้งพอดี ทำเป็นประจำทุกเช้า-เย็น และหลังสระผม

เมื่อแก้ปัญหาอย่างถูกวิธี นอกจากจะไร้ปัญหาเรื่องผมหงอกก่อนวัยแล้ว อาจส่งผลให้คุณมีผมดกดำสลวยอย่างคนสุขภาพดีได้อีกด้วย ส่วนคนที่มีอายุต่ำกว่า 30 ปี แล้วมีปัญหาผมหงอกก่อนวัย ควรรีบไปพบแพทย์โรคผิวหนัง เพื่อตรวจหาสาเหตุที่แน่ชัด และหาทางรักษาที่ถูกวิธีต่อไป

นิตยสารชีวจิตฉบับที่ 197

araya~~torgeir

1983    1974,kirkenes

Back to Top
cholkan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cholkan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 08:30 - IP: 118.172.177.224 IP Information
    อืมไม่ต้องกังวลนะค่ะ เพราะว่าพี่กาญกังวลแทนไปแล้ว อิอิอิอิ พี่ก็เป็นมันเริ่มเมื่อประมาณ 4-5 ปีที่ผ่านมา เมื่อไรที่มองเห็นจะให้ญาติๆ ถอนให้ทันที หรือแหวกหา เพื่อถอนกำจัดออก แต่ตอนนี้ไม่ต้องแหวกหาแล้ว มีเต็มเลยอะ แต่ก็ไม่เครียดนะค่ะ เพราะพอมันเริ่มเห็นเราก็หมักครีมไป พี่กาญใช้ของแขกจ่ะ จำยี่ห้อไม่ได้อะ แต่ใช้ดีมาก ไม่มีสารเคมี ใช้ง่ายทำเองได้ที่บ้านค่ะ พี่ใช้โทนสีน้ำตาลธรรมชาติค่ะ  ก็ตัดซองผสมน้ำอุ่นผสมให้เข้ากัน แล้วก็สระผมให้สระอาดไม่ต้องใส่ครีมบำรุงผม ไม่ต้องครีมนวด (แนะนำให้ทำเฉพาะโคน อย่าทำทั้งศรีษะ)  พี่กาญทำ 2 อาทิตย์ ครั้ง ก็ได้ผลค่ะ เมื่อก่อนกังวล หาวิธีการสารพัด แต่จะเน้นที่เป็นสมุนไพรค่ะ จะได้ไม่มีผลกับเรามากนัก ไว้จะถ่ายรูปซองมาให้ดูนะค่ะ อย่าคิดมาก พอมันโพล่มาให้เห็นก็ย้อมไป แค่นี้ปัญหาก็จบ เพราะว่ามันไม่มีวิธีการใดที่จะทำให้ผมกลับมาหายผมขาวได้ ดังนั้นต้องทำใจ โพล่ออกมาก็ย้อม แค่นั้นเองค่ะ มันโพล่มาได้ เราก็ย้อมได้ อิอิอิอิอิ ดูจิใครจะเก่งกว่ากัน ฮ่าาาาาาาาาาาา 

Edited by cholkan - 31 May 2553 at 08:31
Back to Top
pooky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pooky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 09:39 - IP: 117.47.12.149 IP Information

เข้ามาเก็บข้อมูลค่ะ เพราะตอนนี้ความหงอก เริ่มมาเยือนทีละนิดทีละน้อยแล้วLOLLOL

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 10:40 - IP: 192.168.182.23 IP Information

Avatar    เมื่อก่อนเอ๋ก็ผมยาวมากเหมือนกันค่ะ และก็หงอกมากกว่านี้ก็เลยต้องตัดค่ะ

Avatar    ขอบคุณค่ะพี่เปิ้ล เดี๋ยวทำสีผมใหม่ต้องปรึกษาพี่เปิ้ลซะแล้ว

Avatar  บีบี้ เมื่อก่อนเอ๋ก็อาคัยถอนเอาเหมือนกัน แต่พอถอนมาก ๆ ก็กลัวโล้นค่ะ

Avatar   เพิ่งรู้นะเนี้ยว่าสาวบ้านนี้ก็ผมหงอกเยอะเหมือนกัน

Avatar   ตอนนี้ก็สงสัยได้กรรมพันธ์แล้วค่ะ

Avatar   มารออ่านเคล็ดลับพร้อมกันเลยค่ะ

Avatar   ถ้าไม่มีวิธีแก้จริง ๆ ก็ต้องทำใจจ้า

Avatar   มาเร็ว ๆ ขยับวงเข้ามาฟังพร้อม ๆ กันค่ะอิอิอิอิ

Back to Top
charlie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote charlie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 11:51 - IP: 110.49.204.203 IP Information
 แนะนำถ้าไม่อยากย้อมดำบ่อยๆ มีลูกค้าเป็นแบบนี้เหมือนกันผมยาวเร็วพอยาวโคนก็ขาว ต้องย้อมบ่อยๆๆ วีธีแก้ก็ทำสีและทำไฮไลค์ค่ะ ทำสีอ่อนๆ เวลามีผมงอกขึ้นขาวแซมก็จะดูเก๋ไปอีกแบบเหมือนมีไฮไลค์อีกสี มะเคยเห็นตัวจริงๆๆแนะนำสีไม่ได้ให้ช่างแนะนำช่างจะรู้ว่าสีไหนเหมาะกะคุณ
Back to Top
immy View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote immy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 16:26 - IP: 125.24.94.222 IP Information
อายุเท่ากันเลยอ่ะ  ยินดีที่ได้รู้จัก อิมค่ะ แต่ผมอิมไม่หงอกเพราะผมเส้นเล็กมาก โชคดีไป
แต่มีเพื่อนเป็นเหมือนกันนะค่ะ แต่เค้าไปหาหมอ และมียามาให้ทานค่ะเหมือนเป็นวิตามินบำรุง
อะไรประมาณเนี๊ยะอ่ะค่ะ งัยถ้าเจอเพื่อนจาถามให้อีกทีค่ะ เพราะอิมว่ามันแล้วแต่เคสอ่ะ
ถ้าแก้ไขเฉพาะหน้าก้อน่าจะ ไฮไลท์ผมค่ะ เหมือน คุณ charlie บอกค่ะ น่าจะ work  

Make each day your masterpiece.. CHEER!!
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Frau.k Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 16:47 - IP: 109.192.135.50 IP Information
หลินจำได้แล้ว หลินชอบกินน้ำฝรั่ง(อย่าคิดลึก) คือน้ำส้มน้ำผลไม้อย่างอื่นไม่กินเลย คือติดน้ำฝรั่งมาหลายปี คนชอบถามว่าทำไมผมสวยจังไม่แตกปลายคงจะใช้ครีมบำรุงแพงหรืออบไอน้ำเป็นประจำ(เขาคิดว่าเมียฝรั่งมีเงินเสริมสวยเยอะ) หลินก็ว่าไม่เคยอบขนาดสระหลินยังไม่สระเองเลย(มันยาวมากๆๆๆ)สระอาทิตย์ละครั้งที่ร้าน(หรือเป็นเพราะไม่ค่อยสระก็ไม่รู้ผมเลยไม่เสีย) ที่นีหลินไปอ่านเจอว่าถ้าอยากผมสวยให้กินน้ำฝรั่ง หลินก็เลยอ๋อสงสัยผมสวยเพราะน้ำฝรั่งแน่เลย เพราะอย่างอื่นไม่ได้ดูแลเลย สงสัยมันมาจากภายใน เพราะการอบไอน้ำมันก็แค่ภายนอก
Back to Top
kaewchai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaewchai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 17:53 - IP: 86.2.80.200 IP Information
Originally posted by Frau.k

Avatarหลินจำได้แล้ว หลินชอบกินน้ำฝรั่ง(อย่าคิดลึก) คือ คือติดน้ำฝรั่งมาหลายปี เลย สงสัยมันมาจากภายใน เพราะการอบไอน้ำมันก็แค่ภายนอก

@@@@หลินสงสัยพี่ต้องหัดกินน้ำฝรั่งLOLLOLLOLLOLLOLLOLแล้วล่ะ เพราะไม่เคยลองเลย

..เสียงนกเสียงกาข้างนอกดังแค่ไหนก็ไม่อาจทำให้คุณท้อ..ถ้าไม่ได้รับความร่วมมือจากเสียงกระซิบในหัวของตัวเอง!..

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Frau.k Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 18:05 - IP: 109.192.135.50 IP Information
คือน้ำฝรั่งมันมีวิตามิน เกลือแร่ หลากหลายชนิด มีประโยชน์มากมาย บำรุงเล็บด้วย และน้ำฝรั่งช่วยเร่งอุณหภูมิในร่างกาย ให้ร่างกายอบอุ่นขึ้น ฉะนั้นที่ภาคอีสาน คนแก่ถึงไม่ให้เรากินผลไม้ชนิดนี้ตอนเป็นไข้ เพราะมันจะไปเพิ่มความร้อนในร่างกายเรา (บอกแล้วอย่าคิดมากไป)
Back to Top
kaideakin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaideakin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 20:13 - IP: 78.147.111.29 IP Information
เข้ามาเก็บข้อมูลค่ะ  32  แล้ว  คงจะเริ่มทยอยมาบ้างค่ะ  ผมหงอกเนี่ย
Back to Top
Kooky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kooky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 21:30 - IP: 180.183.241.155 IP Information
ยังไม่หงอก แต่ร่วงเยอะอ่ะ ทำไงดี Cry
Back to Top
Nidnoi_Aalesund View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nidnoi_Aalesund Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 22:11 - IP: 83.243.216.151 IP Information
มองเห็นยูสเซอร์เนมก็คิดว่าสาวนางนี้น่าจะเป็นน้องเอ๋ ว่าที่สะใภ้บ้านนางฟ้า แต่ไหงรูปเหมือนจะไม่ใช่หว่า เลยต้องคลิ๊กขอขยายภาพดูให้ชัดๆ หน่อย และแล้วก็ต้องขอชมนิดส์นุงนะคะว่าน้องเอ๋ผอมลงไปมากกกกกก น้ำหนักหายไปกี่กิโลฯ แล้วคะนี่ รีดน้ำหนักเยี่ยงนี้หมายความว่าใกล้จะมีข่าวดีแล้วหรือปล่าวหว่า หรือว่าพี่ตกข่าวอะไรไปหรือป่าวคะน้องเอ๋Sleepy
Nidnoi1968, Langevåg Ålesund, Norway
Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2010 at 22:26 - IP: 192.168.182.122 IP Information
ขอขอบคุณทุกๆ คนค่ะที่ช่วยให้คำแนะนำกับเอ๋
Avatar     พี่นิดหน่อยค่ะ ต้องยกความดีให้เดวิดค่ะที่ช่วยทำให้เอ๋ลดน้ำหนักได้มากขนาดนี้ เป็นทั้งคนคอยดูแลว่าต้องทานอะไร พยามให้เอ๋ออกกำลังกาย และหาอะไรให้เอ๋ทำตลอดเวลาเลย  เรื่องๆ ของเรื่องก็คือ เดวิดไปอ่านหนังสือมาแล้วบอกว่า คนอ้วนมากๆ อาจจะทำให้มีน้องได้ช้า คือว่าเค้าอยากมีน้องค่ะ หมายถึงถ้าแต่งแล้วก็อยากมีน้องเลยค่ะ อิอิอิอิ   ตอนนี้ก็ลดลงไปได้มากกว่า 10โลแล้วค่ะ
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.860 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters