Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: T.Vโชว์ต่างประเทศ สื่อประเทศไทยดีๆก็มีค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

T.Vโชว์ต่างประเทศ สื่อประเทศไทยดีๆก็มีค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
rakthai_eed View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote rakthai_eed Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: T.Vโชว์ต่างประเทศ สื่อประเทศไทยดีๆก็มีค่ะ
    Posted: 02 Feb 2013 at 18:18 - IP: 83.254.203.90 IP Information

พอดีเพิ่งดูจบค่ะ เป็น ทีวีโชว์จากอังกฤษ วันนี้มาถ่ายทอดในโทรทัศน์สวีเดน     เลยเอามาให้ดูกัน เปลี่ยนบรรยากาศจากวีดีโอของอเมริกาบ้าง   เป็นทีวีโชว์คราวๆ คือ เค้าส่งผู้ชายในวีดิโอ ไปแต่ละประเทศ ไปดูและทดลองของแปลกๆในประเทศนั้น แบบนี้ซิตลกดี LOL

เริ่มสับสน ตอนไหนต่อจากตอนไหน ในยูทุปเค้าเป็นตอนๆ แต่ในโทรทัศน์เค้าฉายติดต่อกัน เลยงงเลยเรา Wacko

เราชอบเพราะในโชว์มีเมืองไทยอยู่ใน List ถือว่าเมืองไทยก็เป็นประเทศหนึ่งที่ฝรั่งให้ความสนใจ โดยเฉพาะสื่อค่ะ

อาจจะเป็นทีวีโชว์เก่า ต้องขอโทษสำหรับคนที่เคยดูแล้ว    แต่เราเพิ่งดูในโทรทัศนสวีเดนวันนี้เอง  เลยเอามาเผื่อหลายๆคนที่ยังไม่เคยดูมาก่อนค่ะ

Edited by rakthai_eed - 02 Feb 2013 at 19:07
Back to Top
peungSKI View Drop Down

Post Options Post Options   Quote peungSKI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2013 at 18:31 - IP: 223.206.5.196 IP Information
หวัดดีคุณอี๊ด ขอนั่งดูด้วยคน :)
Back to Top
nunnun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nunnun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2013 at 18:31 - IP: 86.2.123.217 IP Information
ไม่แน่ใจว่าที่สวีเดนทางทีวีเขาบอกว่าเกมส์โชว์รึเปล่านะค่ะ 
แต่อันนี้ที่อังกฤษเป็นรายการทีวีช่องหนึ่ง (Sky)เขาส่งผู้ชายคนใน Youtube ชื่อ Karl ไปในที่ต่างๆหลายๆประเทศและก็แกล้งเขาแบบว่าสุดๆให้คนดูขำ ตั้งแต่จัดให้ Karl ไปลงเครื่องที่ไทยในวันสงกรานต์พอดี 
มีตอนหนึ่งบอกว่าเมืองไทยเป็นอย่างนี้ทุกวันไหมอย่างฮา โดนเขาแกล้งแบบเต็มๆให้ขำ LOLLOLLOL
อันนี้มันเป็นตอนใครตอนมันดูตอนไหนก่อนก็ได้ค่ะ แต่ส่วนตัวชอบรายการนี้นะค่ะ ตลกดี 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote rakthai_eed Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2013 at 18:44 - IP: 83.254.203.90 IP Information

สวัสดีค่ะ คุณผึ้ง  ตามสบายค่ะ  ดูซิว่า เค้าทำอะไรบ้างกับประเทศของเราBig smile ฮั่นแน่ อยู่อังกฤษได้ดูแล้วหรือเปล่าเอ่ย

ขอบคุณ คุณ nunnun ค่ะ เราเข้าใจผิดเองค่ะ เป็นทีวีโชว์จริงๆค่ะ

ยูทูปมีหลายตอนที่ถ่ายในประเทศไทย เราประติดประต่อไม่ค่อยถูก งง   ไม่เหมือนทางทีวีถ่ายในไทยมีเทปเดียว ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote peungSKI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2013 at 19:13 - IP: 223.206.5.196 IP Information
เราอยู่เมืองไทยมา 13 เดือนแล้ว ไม่ได้ดูรายการอะไรของอังกฤษมานานมาก ฮี่ๆนั่งหัวเราะลั่นอยู่คนเดียวฮาดีแต๊
ขำตอนคาร์ลถามว่ารู้มั้ยทำไมลิงจึงตรูดแดง และตอนจบ ตอนที่กลัวแฟนเข้าใจผิดว่าเป็น carpet burn บนเข่า

ส่งไปให้แฟนเราดูแล้ว คาดว่าคุณชายคงยังไม่ได้ดูเพราะเล่นทำงานจนหลับเกือบทุกวัน

ขอบคุณจากใจ
Back to Top
BennyBew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote BennyBew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2013 at 20:00 - IP: 124.120.100.104 IP Information
LOL น่าสงสารโดนมดกัด
Just the way you are ^^
Back to Top
lala10 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lala10 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2013 at 20:07 - IP: 85.4.60.218 IP Information
Wink...Thank u for sharing..tiptop jaClapClapClap
หลังไมค์ไม่ต้องนะคะ ไอแอมโนบอดี้ โนเนมค่ะ พิมพ์ไทยทีไรผิดตกหล่นขออภัย000Happy New Year 2017.
/2560.Life is more happy.
Durch Schaden wird man klug.
Stille Wasser sind tief.
Back to Top
indeeni View Drop Down

Post Options Post Options   Quote indeeni Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2013 at 20:22 - IP: 115.67.199.46 IP Information
ตลกมากเลยคะ กับลิงเนี่ย แล้วก็แต่งตัวเป็นผู้หญิง
You made my day ka

Edited by indeeni - 02 Feb 2013 at 20:42
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunnun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2013 at 20:42 - IP: 86.2.123.217 IP Information
Originally posted by rakthai_eed

สวัสดีค่ะ คุณผึ้ง  ตามสบายค่ะ  ดูซิว่า เค้าทำอะไรบ้างกับประเทศของเราBig smile ฮั่นแน่ อยู่อังกฤษได้ดูแล้วหรือเปล่าเอ่ย

ขอบคุณ คุณ nunnun ค่ะ เราเข้าใจผิดเองค่ะ เป็นทีวีโชว์จริงๆค่ะ

ยูทูปมีหลายตอนที่ถ่ายในประเทศไทย เราประติดประต่อไม่ค่อยถูก งง   ไม่เหมือนทางทีวีถ่ายในไทยมีเทปเดียว ค่ะ

สนุกดีนะค่ะ ดูเทปนี้ครั้งแรกนั่งขำจนน้ำตาไหล แบบโดนแกล้งสุดๆ 
อันนี้เขาตัดมาเป็นตอนๆไปโน้นไปนี่แต่ก็อยู่ภายในตอนเดียวกัน 
และก็จะมีตอนสรุปเขาจะพูดถึง ที่ๆไปมาว่าเป็นยังไงบ้าง
เดี๋ยวเรียงให้นะค่ะ

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเรียงตามนี้นะค่ะ

อันนี้เป็นบทสรุปถึงสถานที่ต่างๆที่ไปมา

ถ้าเรียงผิดก็ขออภัยด้วยนะค่ะเพราะดูมานานแล้ว Big smile

Back to Top
print View Drop Down

Post Options Post Options   Quote print Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Feb 2013 at 23:53 - IP: 84.208.243.244 IP Information
นอร์เวย์ก็ชอบมีรายการทีวีพาไปเที่ยวประเทศไทย พูดแต่ในเรื่องดีๆ แถมส่งเสริมให้ไปท่องเที่ยวประเทศไทยด้วยค่ะ แต่ประเทศไทยยังทำการตลาดเรื่องการโปรโมทประเทศยังไม่มากพอในความคิดนะคะ :)
บล๊อคที่รวบรวมข้อมูลต่างๆ เกี่ยวกับนอร์เวย์   http://all-about-norway.blogspot.no

แนวคิดการเรียนภาษาให้เก่งไว http://all-about-norway.blogspot.no/2016/01/blog-post_17.html
Back to Top
MayPLE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MayPLE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2013 at 00:12 - IP: 79.138.113.150 IP Information
เปิ้ลโหลดรายการนี้มาดูกับแฟนเมื่อปีที่แล้ว ขำและได้สาระดีค่ะ
น่าสงสารที่เขาโดนแกล้งตลอดเลย เขาจะดูงงๆไม่เข้าใจวัฒนธรรมท้องถิ่น และมีคำถามขัดแย้งบ้าง
แต่ก็รู้สึกว่าเขาไม่ได้ละเมิดหรือไม่เคารพกับท้องถิ่นนั้นๆเลย
บางคำถามที่เขาย้อนกลับก็ดูตลกแต่ก็เออจริงของเขาแฮะ (ตอนไหนจำไม่ได้แล้ว) เปิ้ลว่าเขา genius แต่แกล้งทำ idiot เพื่อความบันเทิงมากกว่า
ว่าแล้วก็อยากดูซ้ำๆอีก ได้เที่ยวหลายที่ดี Smile

เปิ้ล 1980 Samutprakarn/ Linkoping =)
Back to Top
TRUE LOVE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TRUE LOVE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2013 at 10:00 - IP: 1.2.214.31 IP Information
พี่เก่งตามคุณครูอี๊ดมานั่งเรียนวิชาเสริม อิอิอิ  และขออนุญาต จขกท. ทักทายน้องทั้งสองคนด้วยนะคะ SmileSmileSmile

...No man is worth you tears and the only one who is, will never make you cry.
Back to Top
shinbe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote shinbe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2013 at 11:13 - IP: 115.67.101.116 IP Information
ขำจนน้ำตาเล็ดเลยอ่ะ ชอบตอนซิทอัพ แล้วมีน้องหมามากเลยค่ะ 55555
Back to Top

Post Options Post Options   Quote peungSKI Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2013 at 12:25 - IP: 27.55.135.6 IP Information
Originally posted by TRUE LOVE

พี่เก่งตามคุณครูอี๊ดมานั่งเรียนวิชาเสริม อิอิอิ  และขออนุญาต จขกท. ทักทายน้องทั้งสองคนด้วยนะคะ SmileSmileSmile

สวัสดีงามๆค่ะพี่เก่ง เมื่อวานหนูนั่งหัวเราะจนขากรรไกรค้าง เลยไปนั่งยุให้สามีดูต่อ แต่หล่อนขอทำงานก่อน (ตามเคย)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote rakthai_eed Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Feb 2013 at 15:19 - IP: 83.254.203.90 IP Information
nunnun   ขอบคุณมากค่ะ ที่เรียงให้ใหม่ ยูทูปเค้าเอามาลงไม่ใช่คนเดียวกัน มันเลยดู ไม่ติดต่อกันอย่างงัยไม่รู้

BennyBew  มดกัดหน่อยทำเป็นโว้ยวายเนอะ LOL

lala10     เค้าไปหลายประเทศค่ะ แต่ที่สวีเดนเค้าเอาตอนประเทศไทยมาออกเท่านั้น Big smile 

indeeni  ชอบตรงที่ฝรั่งแต่งตัวเสร็จแล้วไปนั่งจุกพุกกินตรงเค้าแต่งหน้ากัน ตลกดี LOL

print       เคยได้ดูเหมือนกันค่ะ นอร์เวย์กับเดนมาร์ก ชอบทำทีวีโชว์เกี่ยวกับประเทศไทย   ทีวีสวีเดนชอบเอามาออกบ่อยๆ Big smile 

MayPLE     ใช่ค่ะ บางคำพูดฟังแล้วไม่ค่อยดี แต่ก็เข้าใจ เค้าต้องแสดงให้เห็นว่า มันลำบาก เราว่าเค้าแสร้งทำให้คนดูตลกเล่น  แต่ดีใจที่เค้าถ่ายมาภาพรวมไม่มีเรื่องแบบนั้น ตอนแรกนั่งดู ลุ้นเหมือนกัน จะไปถ่ายไหม พอจบรู้สึกดีใจยังงัยไม่รู้ ว่าไม่มี มีแต่สิ่งที่ฝรั่งเค้าคิดว่าแปลกเท่านั้น ชอบเนอะตลกดี  LOL

TRUE LOVE   พี่เก่ง อิ อิ Big smile ขอบคุณค่ะ   อี๊ดเอาวิชาเสริมมาให้ทุกคนผ่อนคลาย เห็นซีเรียสกัน ต้องผ่อนคลายบ้าง ชีวิตจะได้สดใสค่ะ

shinbe    น้องหมาน่ารักดีเนอะ พี่ว่าน่าจะกัดหูเค้าซักหูสองหู LOL

peungSKI   คุณผึ้งว่างๆลองดูทริปต่อซิค่ะ เค้าไปออสเตเรีย  ตลกเหมือนกัน  แต่สวีเดนเค้าออกแค่ทริปเมืองไทยเท่านั้น ลองหาดูในยูทูปนะค่ะ

ทริปต่อจากไทยไปออสเตเรียค่ะ ลองหาดูกันนะค่ะ ตลกเหมือนกัน

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunnun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2013 at 22:27 - IP: 86.2.123.217 IP Information
Originally posted by TRUE LOVE

สวัสดีจ้าพี่เก่ง ไม่ได้คุยกันนานเลย
สบายดีไหมค่ะ?
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunnun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2013 at 22:30 - IP: 86.2.123.217 IP Information
Originally posted by rakthai_eed

nunnun   ขอบคุณมากค่ะ ที่เรียงให้ใหม่ ยูทูปเค้าเอามาลงไม่ใช่คนเดียวกัน มันเลยดู ไม่ติดต่อกันอย่างงัยไม่รู้

BennyBew  มดกัดหน่อยทำเป็นโว้ยวายเนอะ LOL

lala10     เค้าไปหลายประเทศค่ะ แต่ที่สวีเดนเค้าเอาตอนประเทศไทยมาออกเท่านั้น Big smile 

indeeni  ชอบตรงที่ฝรั่งแต่งตัวเสร็จแล้วไปนั่งจุกพุกกินตรงเค้าแต่งหน้ากัน ตลกดี LOL

print       เคยได้ดูเหมือนกันค่ะ นอร์เวย์กับเดนมาร์ก ชอบทำทีวีโชว์เกี่ยวกับประเทศไทย   ทีวีสวีเดนชอบเอามาออกบ่อยๆ Big smile 

MayPLE     ใช่ค่ะ บางคำพูดฟังแล้วไม่ค่อยดี แต่ก็เข้าใจ เค้าต้องแสดงให้เห็นว่า มันลำบาก เราว่าเค้าแสร้งทำให้คนดูตลกเล่น  แต่ดีใจที่เค้าถ่ายมาภาพรวมไม่มีเรื่องแบบนั้น ตอนแรกนั่งดู ลุ้นเหมือนกัน จะไปถ่ายไหม พอจบรู้สึกดีใจยังงัยไม่รู้ ว่าไม่มี มีแต่สิ่งที่ฝรั่งเค้าคิดว่าแปลกเท่านั้น ชอบเนอะตลกดี  LOL

TRUE LOVE   พี่เก่ง อิ อิ Big smile ขอบคุณค่ะ   อี๊ดเอาวิชาเสริมมาให้ทุกคนผ่อนคลาย เห็นซีเรียสกัน ต้องผ่อนคลายบ้าง ชีวิตจะได้สดใสค่ะ

shinbe    น้องหมาน่ารักดีเนอะ พี่ว่าน่าจะกัดหูเค้าซักหูสองหู LOL

peungSKI   คุณผึ้งว่างๆลองดูทริปต่อซิค่ะ เค้าไปออสเตเรีย  ตลกเหมือนกัน  แต่สวีเดนเค้าออกแค่ทริปเมืองไทยเท่านั้น ลองหาดูในยูทูปนะค่ะ

ทริปต่อจากไทยไปออสเตเรียค่ะ ลองหาดูกันนะค่ะ ตลกเหมือนกัน

ไม่เป็นไรค่ะ ที่จริงดูเป็นตอนไปอาจจะงงหน่อย
แต่เน้นความฮาเอาเนอะ 5555+
นันว่าฝรั่งเขาดูอาจจะไม่ค่อยตลกเท่าเราเพราะเราน่าจะเข้าใจมุขมากกว่าเพราะมีคนพูดภาษาไทยด้วย LOLLOL 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunnun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2013 at 22:39 - IP: 86.2.123.217 IP Information
อันนี้ก็ตลกนะค่ะ LOLLOLLOL

Back to Top
TRUE LOVE View Drop Down

Post Options Post Options   Quote TRUE LOVE Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2013 at 23:33 - IP: 1.2.223.233 IP Information
Originally posted by nunnun

สวัสดีจ้าพี่เก่ง ไม่ได้คุยกันนานเลย
สบายดีไหมค่ะ?
...No man is worth you tears and the only one who is, will never make you cry.
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.141 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters