Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Lady Friends > สะใภ้ ฟินแลนด์
  New Posts New Posts RSS Feed: ลบจ้า
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ลบจ้า

Page  12>
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
kacy View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote kacy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ลบจ้า
    Posted: 11 Aug 2012 at 12:02 - IP: 188.67.242.37 IP Information
ลบ

Edited by kacy - 13 Aug 2014 at 17:53
Back to Top
mj9699 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mj9699 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2012 at 14:14 - IP: 113.53.129.80 IP Information
Big smile สวัสดีค่ะ ชื่อ แมคค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ดีใจจังจะ มีสาวไทยใกล้บ้านแล้ว
ส่วนเรื่องที่พัก รอพี่ๆ เพื่อนคนอื่นมาตอบนะค่ะ แมคอยู่ยะลา แนะนำไม่ถูก เรื่องที่พัก ค่ะ แหะ แหะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kacy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2012 at 00:02 - IP: 27.130.1.244 IP Information
ขอบคุณค่ะแมดยินดีที่ได้รู้จักค่ะ
Back to Top
niez View Drop Down

Post Options Post Options   Quote niez Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2012 at 00:16 - IP: 212.226.74.11 IP Information
ที่พักในกรุงเทพรึปล่าวคะ
Back to Top
Wanpen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Wanpen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2012 at 00:20 - IP: 188.67.87.110 IP Information
หวัดดีจ้า พี่เพ็ญจ้า อยู่ Orimattila ไกล จาก Savonlinna จ้า Savonlinna อยู่ทางภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ของฟินจ๊ะ เที่ยวให้สนุกน่ะจ๊ะ ที่พักเมืองไทยเยอะมากๆ ไปเดินหาตามชายหาดได้เลยจ๊ะ อยากไปจัง
Back to Top
piyapiya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote piyapiya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2012 at 00:32 - IP: 91.156.232.91 IP Information
จะเที่ยวหรือต้องการที่พักที่ไหนค่ะ เพราะเปียก็ได้จากเวปของฟินแลนด์ค่ะ www.happyhomespattaya.com ไปหาดูน่ะค่ะ มีทุกราคาค่ะ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นทางภาคตะวันออกน่ะค่ะ
ขอบคุณพระเจ้า ที่วันนี้ยังมีลมหายใจ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kacy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2012 at 00:34 - IP: 27.130.1.244 IP Information
ใช่ค่ะจะมาถึงกรุงเทพ 13 กย ค่ะ
ยังไม่ได้ที่พักเลยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kacy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2012 at 00:36 - IP: 27.130.1.244 IP Information
ขอบคุณค่ะพี่เพ็ญSleepy
Back to Top
SCH View Drop Down

Post Options Post Options   Quote SCH Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2012 at 01:28 - IP: 88.115.117.11 IP Information
        สวัสดีค่ะคุณเกด  ชื่อฝนนะคะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ Smile  ถ้าโรงแรมที่ไม่แพงในกรุงเทพแถวๆใจกลางกรุงเทพ ก้อมีที่ Wendy house นะคะ คืนละ 1000 บาท ถ้าจำไม่ผิด อยู่แถวๆ สยามดิสคัฟเวอรี่ค่ะ สามารถหาข้อมูลได้ที่เวบ  http://www.wendyguesthouse.com
       ยังไงก้อเที่ยวให้สนุกนะคะ Smile   ไม่ต้องวางตัวอะไรมากมาย  เป็นตัวของตัวเองให้มากที่สุดและสิ่งสำคัญคือระวังตัวเองให้มากที่สุดด้วยจ้าาาาSmile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kacy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2012 at 01:49 - IP: 27.130.1.244 IP Information
ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำ
เกดก็หวังว่าแฟนจะเป็นคนดีค่ะ
4 เดือนที่ผ่านมาเค้าสุภาพมากๆ
ครอบครัวเค้าก็น่ารักค่ะ
Back to Top
niez View Drop Down

Post Options Post Options   Quote niez Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Aug 2012 at 20:42 - IP: 88.195.96.237 IP Information
มีที่ โรงแรมสวัสดี ด้วยนะคะ มีหลายที่ (location) ค่ะ ทองหล่อก็ดีนะคะ สะดวกกับการเดินทาง ห้องไม่แพง มีหลายราคา สะอาด ปลอดภัย ลองดูนะคะ 

Back to Top
pu1229 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pu1229 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 19:48 - IP: 91.156.5.141 IP Information
โรงแรมเฟิร์สประตูน้ำ คืนละพันเอ็ด สะดวกดีด้วย  หรือโรงแรมเอเชีย พันสี่ ติดรถไฟฟ้าเลย สะดวกมากๆๆๆๆ  แถมสะอาดห้องสวย  หรือไม่งั้นก้อแถวข้าวสารเลยราคาห้าร้อย รร ดีแอนด์ดี หรืออื่นๆ ถูกทั้งนั้นแหละที่ข้าวสารน่ะจร้า  หรือ รร สตาร์โฮเทลคืนละแปดร้อย ประตูน้ำ
 เออ ริเวอร์ไซด์สี่พระยาที่ขึ้นเรือชมวิวเจ้าพระยาน่ะ (มันมีสองที่ที่หนึ่งแพงอีกที่จะถูกแต่ต้องรีบจองเพราะถูกถึงเต็มตลอด) หนึ่งพันบาทจร้า ราคาเดวทุกห้อง ติดแม่น้ำเจ้าพระยา เลย ลองเช็คดูก่อนนะจ๊ะ อันนี้ไม่อัพเดท นะ
Back to Top
Gracie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gracie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Aug 2012 at 20:19 - IP: 125.24.90.106 IP Information
สวัสดีค่ะคุณเกด ชื่อเกรซนะคะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kacy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Aug 2012 at 23:27 - IP: 27.130.88.222 IP Information
ขอบคุณค่ะสำหรับทุกคำตอบและเพื่อนใหม่Sleepy
ตอนนี้คุณแฟนได้ทำการจองห้องเรียบร้อยแล้วที่ ถ.ข้าวสาร(ไม่ปรึกษากันเลย)แกบอกว่าห้องสะอาดและก็ถูกด้วย(รู้ได้ไง)
อ่อนใจกับการมองโลกในแง่ดีของพี่แกจริงๆเชื่อคนก็ง่ายเขาบอกอะไรเชื่อโม้ดดดดดดดดดดเฮ้อ!
Back to Top
nidkit View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nidkit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Aug 2012 at 02:57 - IP: 124.121.234.211 IP Information
ขอเข้ามาเซ ไฮด้วยคนนะ ...ยินดีด้วย ที่ได้เจอกันสักที เราก้อเป็นคนนึงที่เจอกะแฟนในเน็ต ตอนนี้คบกันเกือบปีละ ไปๆมาๆ ไทย-ฟินแลนด์ กัน มีเวลาเรียนรุ้ด้วยกันแค่คำว่ารักมันยังไม่พอ life style เราก้อต้องเหมือนกันด้วย...อาจจะไม่ต้องถึงกะเหมือนหรอก...หมายถึงยอมรับของกันและกันได้นะ....ขอให้โชคดีนะ เจอคนนี้แล้วใช่เลย แบบของเรา Wink อ่ะๆๆๆ คนใต้เหรอ...เราเด็กคอนนะ เกิดจากเมืองคอนเลย.....ยินดีคุยแชร์ประสบการณ์จ้าาาา
Back to Top
Wanpen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Wanpen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2012 at 00:24 - IP: 188.67.211.84 IP Information
nidkit เป็นความคิดที่ดีเยี่ยมศึกษากันก่อน ตัดสินใจร่วมชีวิต Big smileBig smileClapClapClapClap 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kacy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2012 at 00:40 - IP: 27.130.42.51 IP Information
สิ่งเดียวที่กลัวตอนนี้ก็คือ
เมื่อได้มาใช้ชีวิตร่วมกันแล้วกลัวจะเข้ากันไม่ได้
เราไม่เคยมีแฟนฝรั่งมาก่อนเลย  ไม่รู้ฝรั่งเขารักกันยังงัย
ดีที่เราพูดฝรั่งได้นิดๆหน่อยๆ(เนื่องจากงาน)
แต่แฟนเราเค้าเป็นคนมองโลกในแง่ดี ยิ้มตลอด
ต้องลุ้นกันไปเนาะ
หวังว่าจะได้ลงจากคานซะที

ปล  เกดเป็นคนสิงห์บุรีค่ะไม่ใช่คนใต้
แต่หน้าตานี่ใช่เลย(เขาบอกมา)
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nidkit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2012 at 00:44 - IP: 10.5.50.153 IP Information
ใช้จ้า.....แล้วก้อจะให้ดี ต้องลองทุกแบบนะ ไม่ใช่แค่ holiday เค้า เราก้อต้องเอาชีวิตเราไปลองอยู่ในช่วงที่เค้าใช้ชีวิตปกติด้วย.....นิดเองลองมาหมดแล้ว สำหรับนิดเองผ่านนะ....จากก่อนหน้านี้ที่มีกำแพงสร้างมโนภาพขึ้นมามากมาย (แฟนเคยมีแฟนคนไทยมาหลายคน แล้วก้อเคยพาไปบ้านเค้าด้วย...ไม่ใช่แค่เค้า กลุ่มเพื่อนเค้าก้อหลายคน แล้วส่วนใหญ่ก้อผิดหวังเนื่องจากพาสาวจากบาร์มา) แต่พอได้ไปใช้ชีวิตที่โน้น ระยะเวลาไม่นานหรอกค่ะ แค่เดือนเดียว กลับทำให้เราได้เห็นอะไรหลายๆอย่าง คิดเองได้มากมาย...เราไม่รู้ว่าผู้หญิงก่อนหน้านี้เค้ามาที่นี่แล้วเค้าคิดอะไรกัน แค่ทัวร์ยุโรปเหรอ...หรือคิดว่าฝรั่งทุกคนรวย...เราก้อไม่รู้เหมือนกัน แต่แฟนเราไม่ได้รวย เค้าใช้ชีวิตเรียบง่าย เราเองตอนนี้ก้อไม่ได้ต้องการคนรวย มาเจอกันในสถานะตอนนี้ถือว่าเค้าผ่านสำหรับเรา แล้วเค้าเป็นคนดีมาก รุ้สึกสงสารเค้ากับชีวิตที่ผ่านมา เค้าจิงจังกับการหาคู่ เค้าอยากมีครอบครัว แต่โชคไม่ดี เจอแต่ผู้หญิงหลอกลวง เราเองก้อผ่านอะไรมามากมาย กว่าจะเจอคนนี้  กว่าที่หัวใจจะนิ่งได้ขนาดนี้ เราไม่รู้หรอกคำว่าพรมลิขิตที่เค้าว่าไว้มีจิงรึเปล่า...แต่เค้าเองก้อวนเวียนในไทยมาหลายปี เราเองก้อแสวงหาฝรั่งจากการแชทมาหลายปี กว่าจะเจอกัน เจ็บกันมาหนัก....เราคุยกันในอินเตอร์เนตก่อนหน้าที่จะเจอกัน...เราเองก้อไม่ได้คาดหวังว่าจะใช่แน่รึเปล่า เพราะก้อผิดหวังมาเยอะ แต่เท่าที่คุยกันก่อนเจอ พอจะรู้ได้ว่าเค้าเป็นคนดีไม่ใช่น้อย แต่ก้อบอกเค้าตลอดเวลานะ เราต้องลองดูนะ ว่าเราจะคลิกกันรึเปล่า.....life style คุณกับฉัน ก้อไม่แน่ใจเหมือนกันนะ ว่าเราจะไปกันได้รึเปล่า พยายามพูดบอกเค้าตลอดก่อนเจอ...โชคดีจัง...ที่เราก้อไปกันได้หลายอย่าง ขอบคุณสวรรค์ ที่ทำให้ได้เจอคนจิตใจดีอย่างคุณ หมูอ้วนของช้านนน อึ๊ยยยยยย!!!!! ^^
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nidkit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2012 at 01:02 - IP: 10.5.50.153 IP Information
ลองดูค่ะ......ไม่ลองไม่รู้....นิดเองก้อไม่เคยมีแฟนฝรั่งมาก่อน คนนี้ก้อคนแรกเลยที่เป็นแฟนจิงจัง ก่อนหน้าเหมือนแค่เคยเจอกันแล้วก้อจบไม่ได้มีอะไรมากมาย นิดเองโชคดีที่เราไม่ใช่เป็นคนเยอะ..แอบเข้าข้างตัวเอง เพราะลองคิดเปรียบเทียบกับเพื่อนคนอื่นๆ อย่างนิสัยผญ เวลาจะไปไหนทีก้อแต่งตัวโน้นนี่ กว่าจะได้ออกจากบ้าน..อะไรประมาณนี้ กะเรื่องออกแดด...ถ้าเพื่อนๆ นิดเวลาออกแดดก้อต้องมีร่ม...พอดีนิดเองง่ายๆนะ แค่แว่นกันแดดอันเดียวจบ..นิดเป็นคนขาวนะ...ไม่ใช่สเปคฝรั่งเลย...เหมือนแฟนแกล้งนะ ชอบพาไปตากแดด พอตัวดำกลับมา หล่อนก้อดีใจละ กลายเป็นตั้งแต่มีแฟน ผิวก้อไม่ค่อยคืนกลับสภาพเดิมละ เพราะไม่ค่อยป้องกันอะไรเท่ารัยนี่แหละ แต่เราโอเคนะ ง่ายๆ ตรงนี้มั้งเค้าเองเลย โอกับเราไปด้วย
เรื่องกินอีก....นิดเคยเจอแฟนของเพื่อนแฟน...ซึ่งก้อเป็นคนไทย..แอบสังเกตเค้า..ดูเหมือนเค้าจะกินอะไรยาก พวกอาหารฝรั่งรัยงี้ คือก้อลำบากนะ...อันนี้ส่วนหนึ่งใน life style นิดว่าสำคัญนะ ถ้าคนเราจะอยู่ด้วยกันทั้งชีวิต

แค่นี้ก่อน...เดี่ยวกลัว...อิอิ อย่าไปกลัว ลองดู ยิ่งเค้าเป็นคนจิตใจดี...นิดว่าผ่านชัวร์

ยินดีแชร์ประสบการณ์นะ..ไม่ได้เยอะมากมาย แต่ถ้าอยากคุยด้วยได้นะ  nidkitja@hotmail.com นิดค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kacy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2012 at 02:01 - IP: 27.130.42.51 IP Information
น้ำตาจะไหลค่ะ
อยากโชคดีเหมือน nidkit จัง
แฟนก็เคยผิดหวังจากผู้หญิงไทยมาก่อน
แต่งงานอยู่ตั้งสิบปี ดพิ่งหย่าเมื่อปีที่แล้ว
ก็อย่างที่รู้ๆกัน  มีชู้
เราอยากเจอคนรักจริง รวยจน หล่อขี้เหร่ เราไม่สน

รักเราจริงก้อพอ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kacy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2012 at 02:18 - IP: 27.130.42.51 IP Information
ขอสอบถามอีกเรื่องนะคะ
แฟนบอกว่ามาคราวนี้อาจจะพาไปเที่ยวฮ่องกงด้วย
ให้ไปทำ พาสปอร์ต กับ วีซ่าไว้?????
อะไรหรอ เกิดมาไม่เคยทำ ต้องทำงัยอ่ะ ทำที่ไหน
ไม่รู้อะไรซักอย่างเลย แนะนำหน่อยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Gracie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2012 at 15:26 - IP: 101.109.202.31 IP Information
พี่เกด อยู่ที่ไหนหรอคะ กทม. หรือเปล่าค่ะ ถ้าใช่ก็ไปตามสถานทีที่พี่สะดวกเลยนะคะ ไปเช้าๆหน่อยก็ดีนะคะวันเดียวก็เสร็จค่ะ แต่ตัวเล่มพาสปอร์ต ถ้าพี่ให้เค้าส่งมาให้ก็รอประมาณอาทิตย์นึง แต่ถ้าพี่ไปเอาเองสองสามวันก็ได้แล้วค่ะ ลองอ่านดูตามลิงค์ที่เกรซให้ไปดูนะคะSmile

ส่วนเรื่องวีซ่านั้นถ้าพี่เกดไปฮ่องกงไม่ต้องขอวีซ่าค่ะ มีแค่พาสปอร์ตอย่างเดียว ก้ไปได้แล้วและสามารถอยู่ในฮ่องกงได้ไม่เกิน 30 วันนะคะWink

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kacy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2012 at 00:13 - IP: 27.130.134.92 IP Information
ขอบคุณมากค่ะ น้องเกรซ
สวยทั้งหน้าตาทั้งจิตใจเชียวนะ
ขอบคุณมากๆจ้าาาาาาาาาาาาา
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nidkit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2012 at 00:22 - IP: 10.5.50.153 IP Information
โห...งั้นไม่ต้องแปลกใจหรอกว่าทำไมเค้าถึงรู้เรื่องไทยดี..(เหมือนแฟนนิด บางอย่างรู้ดีกว่าเราเยอะมาก)..ตั้งสิบปีเลยเหรอ....เป็นนิดนะ นิดทำใจยากมาก แค่แฟนมีแฟนเก่ามาหลายคนนี่ก้อปวดใจแล้วนะ กว่าเราจะหายนอยด์นี่ก้อยากเย็นเหมือนกันนะ เราเป็นผู้หญิงที่ไม่ได้ใจกว้างนะ...แต่ก้อไม่ใช่คนร้าย..แต่ก้อทนไม่ได้กับอดีตของแฟน...ทั้งๆที่มันก้อเป็นอดีต ยากมากเลยกว่าจะลบความรู้สึกบ้าๆ แบบนั้นไปได้ ต้องให้เพื่อนๆ ช่วยกันรุ่มด่า เยอะๆ เอาให้เจ็บ หมายถึงนิดเองนะ เพราะเราก้อยังไม่ได้มาในตอนนั้น มันก้อสิทธิ์ของเค้าทุกอย่าง ไปหึงเค้าซะงั้น...ดีน๊ะ แฟนเป็นคนดีจิงๆ เค้าเองก้อไม่ได้เจ้าชู้อะไร เราเองต้องสงสารเค้าด้วยซ้ำที่เราเป็นผีบ้าตลอด ในบางครั้งที่แค่พูดถึงที่ๆนึงที่เค้าเคยไป ชอบไปคิดเองเออเองว่าเค้าเคยไปกะคนโน้นคนนี้ บ้าเนอะ....เล่าไว้เป็นประสบการณ์ อย่าไปเลียนแบบละ อิอิ

สู้ๆค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nidkit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2012 at 00:28 - IP: 10.5.50.153 IP Information
ขอเสริมนิดนึง ระหว่างที่แฟนไม่มาก้อไปทำพาสปอร์ตซะนะจ๊ะ.....ไม่ยากๆๆๆ เหมือนไปทำบัตรประชาชนแหละ อิอิ

ไปเที่ยวฮ่องกงก้อดีนะ แล้วก้อถ่ายรูปเยอะๆๆๆ นี่เค้าวางแผนไว้ให้ไปเที่ยวบ้านเค้าละ เวลาไปทำวีซ่าจะไปเที่ยวบ้านเค้าจะได้ง่ายๆนะ เอาตอนนี้ก่อนนะ ช่วงเวลานี้ก้อเรียนรู้กันให้เยอะๆนะจ๊ะ ขอให้มีความสุขค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Gracie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2012 at 08:38 - IP: 125.24.82.149 IP Information
Originally posted by เกด

ขอบคุณมากค่ะ น้องเกรซ
สวยทั้งหน้าตาทั้งจิตใจเชียวนะ
ขอบคุณมากๆจ้าาาาาาาาาาาาา

ด้วยความยินดีค่ะ Smileขอบคุณนะคะที่ชม เขินเลยEmbarrassed
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kacy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2012 at 10:37 - IP: 27.130.183.227 IP Information
ราก้อหึงนะแต่ก้อพยายามเก็บไว้  รู้ว่าตอนนี้ยังไม่มีสิทธิ์ไปหึงเค้า
เพราะยังไม่ได้แต่งงานกัน  ยังไม่ได้เจอกันด้วยซ้ำ
แฟนบอกว่าเจ็บมากไม่คิดว่าคนที่เคยอยู่กันมาถึงสิบปีจะหักหลังเขาได้
ตอนนี้แฟนจึงระแวงเรามาก กลัวจะเป็นเหมือนแฟนเก่าเค้า
บางทีเราก็น้อยใจเหมือนกัน เราพยายามเคลียทุกอย่างเพื่อเค้า
หมายถึงไม่คุยกับคนอื่นๆเลย  เราจริงจังมากกับแฟน
หวังว่าเค้าจะเชื่อใจเราซักวัน
Back to Top
appleberry View Drop Down

Post Options Post Options   Quote appleberry Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2012 at 11:48 - IP: 171.99.75.249 IP Information
แอบมาดูข้อมูลค่ะ....ของเปิ้ลพรุ่งนี้เช้า landing 7โมงเช้าค่ะ ไปรับด้วยตัวเอง ตื่นเต้นที่สุดค่ะ ไม่เคยรู้จักฝรั่งมาก่อนในชีวิต ไม่ว่าจะเป็นเพื่อนหรือแฟน คงต้องปรับตัวเข้าหากันเยอะอ่ะค่ะ ขนาดคุย Skype กัน ยังทะเลาะกันประจำเลยค่ะ เพราะเปิ้ลก้อพูดอังกฤษไม่เก่ง สื่อกันคนละความหมาย ได้แต่หวังว่าจะดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote nidkit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2012 at 19:25 - IP: 10.5.50.19 IP Information
เค้าก้อเหมือนระแวงเรานะจ๊ะ...เค้าก้อกลัวภาพมันซ้อนเดิม...เราเองต้องทำใจตรงนั้น ที่สำคัญบอกไปรึแสดงตัวชัดเจนเลย เราไม่เหมือนคนประเภทนั้น.....นิดก้อเป็น แต่สุดท้ายเหมือนตัวเองหลอนเอง คิดวว่าเราเป็นภาพซ้อนซะเอง รู้สึกเค้าทำอะไรให้เราเหมือนคนเดิมๆที่ผ่านมาที่นี้นอยด์เอง...นิดนะบ้ามาก นิสัยไม่ดี...ต้องใช้เวลาผ่านไปสักพักนะ มันคงหายไป ว่างแล้วฟุ้งซ่านชอบแอบไปดูโน้นดูนี้ของเค้า อย่าทำนะ ไม่ดีกับตัวเอง ไม่ดีกับเค้าด้วย แต่นิสัยผญนะ เก่งมากเรื่องจิตนาการ หุหุ เชื่อว่าหลายคนเป็น....มาเตือนที่ไม่ดีของนิดนะ อย่าทำ อย่าทำ ^^ เอาใจช่วยทุกคนค่ะ ขอให้เจอคนดีรักเราจิง แล้วเข้ากันได้นะ

Back to Top
mj9699 View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote mj9699 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2012 at 21:33 - IP: 49.228.129.39 IP Information
แอบเข้ามาอ่านแว๊ป ๆ เห็นเปิ้ลโพสต์ พรุ่งนี้ไปรับแฟน แอบคิดถึงเมื่อปลายปีที่แล้วของตัวเองนั่งเครื่องจากใต้ขึ้นไปนัดเจอกันกับแฟนที่สนามบิน เข้าใจความรู้สึกตอนนั้น จริงๆ ตื่นเต้นสุดๆ ขอให้โชคดีนะค่ะ เปิ้ล นั้นจะเป็นความทรงจำที่ไม่มีทางลืมได้เลย
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.215 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters