Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > ทั่วไป ที่นี่มีเพื่อน
  New Posts New Posts RSS Feed: พัทยา - สมุย
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

พัทยา - สมุย

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ae_ja View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: พัทยา - สมุย
    Posted: 07 Dec 2009 at 23:06 - IP: 115.67.193.131 IP Information

วันนี้มีเรื่องมารบกวนเพื่อน ๆ หน่อยค่ะ คือว่าแฟนเอ๋จะมาไทยอีกก็ประมาณ มกราคมค่ะ ตอนนี้ก็มีแพลนกันแล้วค่ะว่าจะไปพัทยา และก็สมุย ภูเก็ตค่ะ  ตอนนี้ก็เลยอยากถามเพื่อน ๆ ว่า ถ้าเอ๋ไปเที่ยวพัทยาก่อนเนี้ย  สามารถขึ้นเครื่องที่สนามบินอู่ตะเภาไปเกาะสมุยได้ไหมค่ะ แล้วใช้สายการบินไหนค่ะ    พอดีคิดกันว่าอยากจะไปพัทยาก่อน แล้วก็ไปสมุยค่ะ แล้วถึงจะไปภูเก็ต     เอ๋ขอคำแนะนำ ด้วยนะค่ะ

Back to Top
hairpin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hairpin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2009 at 23:18 - IP: 58.9.226.150 IP Information
รู้สึกว่าจะเป็นของบางกอกแอร์เวย์จะมี บินระหว่างอู่ตะเภาไปสมุยนะค่ะ แต่ไม่ทราบเกี่ยวกับเที่ยวบินค่ะ
Back to Top
MaDame View Drop Down

Post Options Post Options   Quote MaDame Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2009 at 23:20 - IP: 77.202.80.46 IP Information
Bangkok Airways ค่ะ เช็คราคาและเวลาเที่ยวบินได้ที่เว็บของ Bangkok Airways เลยค่ะ
มีไฟลท์จากอู่ะตะเภาไปทั้งสมุยและภูเก็ต และเที่ยวบินจากสมุยไปภูเก็ตด้วยจ้า
เน้นอ่าน ไม่เน้นเม้นท์ อิอิ
Back to Top
Ugly_Belly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ugly_Belly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2009 at 23:29 - IP: 61.90.28.77 IP Information

อืม เคยขึ้นเครื่องของ Bangkok Airways จากสนามบินอู่ตะเภาไปเกาะสมุยค่ะ แต่ล่าสุดก็สามปีมาแล้ว คิดว่ายังไม่น่าจะยกเลิกไฟลท์บินตรงไฟลท์นี้นะคะ เพราะว่าเป็นไฟล์ที่ให้ความสะดวกกับชาวต่างชาติที่ไม่ต้องการเข้ามาขึ้นเครื่องที่ดอนเมือง (สมัยก่อน) หรือไม่สะดวกจะไปสุวรรณภูมิในตอนนี้ค่ะ ( ถ้าเกิดไฟลท์บินตรงยกเลิกไปแล้ว จะโดน จขกท. ทำโทษมั้ยเนี่ย -_-" )  Tongue

Back to Top
Ugly_Belly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ugly_Belly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2009 at 23:30 - IP: 61.90.28.77 IP Information
อ้าว มาโพต์ช้าเกินไป 555 ขายหน้ามั้ยเนี่ยเรา Dead
Back to Top
puyjaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote puyjaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Dec 2009 at 23:35 - IP: 124.121.244.166 IP Information
ปุ้ยไม่มีข้อมูลเลยเอ๋

แต่แอบมาแจมเพราะอยากไปๆๆ

เอารูปมาฝากด้วยนะรอชมจ้า
"TOGETHER&FOREVER"
Back to Top
kate_u1 View Drop Down
PR สะใภ้ US

Post Options Post Options   Quote kate_u1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 00:02 - IP: 124.122.246.132 IP Information

ได้ค่ะ พี่เอ๋  เกดเคยขึ้นจาก อู่ตะเภาไปสมุยค่ะ มีแค่ บางกอกแอร์เวย์นะค่ะ      แต่คนขับรถไปส่งบอกว่า  พัทยาไปอู่ตะเภา กับไปสนามบินสุวรรณภูมิระยะทางก็พอๆกันนั้นแหละ   เข้าไปลึกอยุ่เหมือนกันนะค่ะ

อีดิด คำผิดค่ะ

Edited by kate_u1 - 08 Dec 2009 at 00:04
Back to Top
JustSmiles View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JustSmiles Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 00:56 - IP: 83.254.99.44 IP Information

ดีจ้าเพื่อนเอ๋ จำกันได้ไหมจ้า ตอนนี้รอแฟนอยู่หรอ โห แพลนจะไปเที่ยวกัน อิจฉาจัง ปานก่ะเบ็น อยากไปเที่ยวทะเลที่ไทยใจจะขาดแต่ไม่มีเวลา..ดูบ้านก่ะคอนโดที่ พัทยา แล้วอยากซื้อไว้สักห้องไว้ไปพักร้อน..ได้แต่ฝันละเมอไปก่อนตอนนี้ LOL

มีความสุขมากๆๆนะจ้า เที่ยวเผื่อด้วย..เรื่องข้อมูล ไม่รู้จ้า 55 แบบว่าไม่ใช่ขานักเที่ยวเท่าไร ไม่รู้เส้นทางเลย..Sleepy แหะๆๆ ไปไหนไม่ค่อยเป็น
Back to Top
Matar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Matar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 01:02 - IP: 119.63.90.186 IP Information
 น้องเอ๋ จากประสบการ์ณสดๆร้อนๆนะคะ ค่าแท๊กซี่จากพัทยาไปอู่ตะเภา ประมาณ 800 บาทคะ
 แล้วเที่ยวบินจะมีวันละ 5 เที่ยวนะคะ ของสายการบิน บางกอกแอร์เวย์ เท่านั้นคะ
You get the best out of others when you give the best of yourself.

Back to Top
dannymama View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dannymama Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 01:10 - IP: 98.176.39.82 IP Information
hello kah
everybody already the answer for the flight from Pattaya to Samui  by Bangkokair  then from Samui to Phuket  i think better to take bus na ka  i went that route before very beautiful view

enjoy ur trip na ka
Orawan
Orawan
Back to Top
bunny2teddy View Drop Down
หัวหน้าห้อง

Post Options Post Options   Quote bunny2teddy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 01:25 - IP: 78.21.129.50 IP Information
ได้จากทั้งสองที่นะคุณเอ๋ แต่เที่ยวบินมันจะไม่มากเหมือนเส้นทางหลักนะคะ คุณเอ๋ลองเช็คดูนะ http://booking.bangkokair.com/Pages/WebPassenger/BIRTS_S_WPS_FareDisplay_DOM_RT.aspx

Back to Top
Lille engel View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lille engel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 01:33 - IP: 83.89.21.232 IP Information
มายืนยันอีกคนจ๊ะเพราะเคยไปภูเก็ตแล้วนั่งจากอู่ตะเภาจ๊ะเอ๋ ยุขับรถไปจอดไว้ที่หนามบินเลย หุหุ ขับจากพัทยาไปประมาณ 40 นาทีได้มั้ง และเจ้านายเก่าแกไปสมุยบ่อยๆก็นั่งเครื่องจากอู่ตะเภาจ๊ะ ที่อู่ตะเภามีสายการบินเดียวจ๊ะคือบางกอกแอร์เวย์ ไฟลท์กี่โมงต้องเช็คจากเว็ปเค้าจ้า ไม่รู้มีเปลี่ยนแปลงอ่ะป่าว เที่ยวให้หนุกน่ะจ๊ะจะรอดูรูปจ๊ะ Wink

Yu, DK
Back to Top
oil_france View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oil_france Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 02:26 - IP: 195.132.217.205 IP Information
เข้ามาเก็บข้อมูลด้วยคนนะค่ะคุณเอ๋ เที่ยวให้สนุกนะค่ะ
Back to Top
pim_up_sorn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pim_up_sorn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 03:26 - IP: 90.199.14.135 IP Information
แนะนำน้องเอ๋ว่า ขับรถกลับมาสุวรรณภูมิดีกว่า เอ..หรือว่าบางกอก เขาไม่บินสุวรรณภูมิหว่า

อิอิ สรุป ไม่มีข้อมูลแม่นยำ แต่อยากมาคุยด้วย คิดถึงไม่ได้ทักกันเสียนาน
อิจฉาคนจะได้เจอแฟน แถมได้ไปเที่ยวตั้งหลายที่ ไอ้เราหรือ หนาวจะตายแล้ว
พิม แม่น้องโมจิจ๊า

ผลไม้ที่ไม่ชอบ คือ สตรอเบอร์รี่
Back to Top
Mango View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mango Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 06:03 - IP: 94.191.162.47 IP Information
คิดถึงเมืองไทยจัง อยากไปเที่ยวทะเล Cry
เที่ยวเผื่อด้วยนะคุณเอ๋
มะม่วง,31 år o bor i Göteborg
Back to Top
littlepim View Drop Down

Post Options Post Options   Quote littlepim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 07:46 - IP: 112.142.23.206 IP Information

อิอิ เข้ามาแอบอิจฉาน้องเอ๋ ไปทะเลทีเดียว 3 ที่เลย  ฉ่ำปอดกันไปเลย เที่ยวให้สนุกนะจ๊ะ จะรอดูรูปนะคะWink

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 08:01 - IP: 124.121.190.90 IP Information
Avatar Avatar Avatar   ขอบคุณค่ะ ตอนนี้เอ๋ลองเช็คคร่าว ๆ กับเวปของบางกอกแอร์เวย์แล้วค่ะ  ก็เลยเห็นทางสว่างค่ะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะที่ช่วยแนะนำ

Avatar           ได้เลยปุ้ย  รอบนี้รับรองรูปเพียบ เพราะว่าคุณแฟนเพิ่งจะซื้อกล้องถ่ายรูปให้ใหม่ กำลังเห่อกล้องเลย  อิอิอิอิอิอิ

Avatar             ขอบคุณมากค่ะน้องเกด  เดี๋ยวเรื่องโรงแรมจะปรึกษาน้องเกดอีกทีนะจ๊ะ

Avatar           หวัดดีจ้าเพื่อนปาน ดีใจที่แวะมาทักทายนะ คิดถึงปานเช่นกัน เดี๋ยวเอ๋ถ่ายรูปมาเผื่อให้อิจฉาเล่น ๆ ล่ะกัน 5555555  

Avatar        ขอบคุณมากค่ะ  แต่ก็แท๊กซี่ก็แอบแพงนิดหนึ่งค่ะ แต่ไม่เป็นไรค่ะ เพราะแฟนจ่าย 555555

Avatar       มีรถบัสจากสมุยไปภูเก็ตด้วยเหรอกค่ะ  ถ้างั้นเอ๋ขอรายละเอียดเพิ่มเติมได้ไหมค่ะ สนใจค่ะ

Avatar       ขอบคุณ คุณตุ้ยด้วยค่ะ เดี๋ยวเอ๋เริ่มเช็คราคาคร่าว ๆ แล้วค่ะ

Avatar         ขอบคุณยุมากจ้า  เสียดายนะตอนนี้ยุไม่ได้อยู่พัทยา  ถ้าอยู่พัทยานะ เอ๋จะแวะไป say hello สักหน่อย

Avatar        แวะเข้ามาเก็บข้อมูลได้ตามสบายเลยค่ะ  Tongue

Avatar           คิดถึงพิมพ์เช่นกันค่ะ  พิมสบายดีนะ

Avatar          มะม่วงเดี๋ยวเอ๋เที่ยวเผื่อนะ  อยากเที่ยวไหนเป็นพิเศษป่าว  เดี๋ยวเอ๋ไปเที่ยวแทนให้  อิอิอิอิอิ

Avatar     พี่พิมค่ะ แฟนเอ๋ยังไม่เคยเที่ยวทะเลไทยค่ะ  ทริปนี้พี่ท่านอยากไปทะเลค่ะ  เดี๋ยวถ่ายรูปมาอวดนะค่ะ ขอบคุณค่ะ  Tongue
Back to Top
ronan_1980 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ronan_1980 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 09:47 - IP: 222.123.227.191 IP Information
มี ความ สุข กะ คุณ แฟน มาก ๆ เน้อออ อย่า ลืม ถ่าย รูป มา ให้ ดู บ้าง นะ ครับบบบบ 

..
Back to Top
loverkitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote loverkitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 10:16 - IP: 202.12.97.111 IP Information

ดีค่ะพี่เอ๋...อิอิอิ...แคทไม่รู้อะไรเลย...แต่เข้ามาเป็นกำลังใจเฉยๆๆ...ปูเสื่อรอดูรูปอยู่นะค่ะEmbarrassed

แอบลุ้น...เด๋ยวรู้ผลแน่นอนคร้า
แคทจร้า 26 กว่าๆๆ แระ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote dannymama Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 10:29 - IP: 98.176.39.82 IP Information

Khun Ae

last time i booked from the counter tour in Chaweng beach ah kah they have ferrie + bus i dont remember how much na ka it was  2006 ... hmm long time nor...  diew  ja long search hai na ka
Orawan
Orawan
Back to Top
Punny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Punny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 10:50 - IP: 124.157.176.137 IP Information
Tongueเข้ามาอัพเดทข้อมูลการเดินทางที่แสนง่าย
ค่ะจ๊ะเอ๋

พันจะบอกว่าตอนนี้ บริษัท รุ่งเรื่องทัวร์ ที่พัทยาเหนือ (พันชอบใช้บริการ สะดวก นอนยาวไปเลย)

เขาเปิดเส้นทางรถบัส วีไอพี รถนอน เส้นทางใหม่ พัทยา-สมุย
ค่าตั๋วจะรวม รถ+เรือ คือรถจะไปจอดที่ท่าเรือดอนสักให้เราเลย พร้อมขึ้นเรือได้เลย  รถจะออกตอนกลางคืน เบอะนอนยาวไปถึงสมุยเลยจ๊ะ สะดวกมาก ราคาทั้งหมด น่าจะประมาณ 1000 นิดๆ หรือ 900 กว่าบาทนี้แหละ พันไม่แน่ใจ Wink แนะนำค่ะ ถ้าไม่มายเรื่องเวลา  เดินไปซื้อตั๋วที่ท่ารถบัสได้เลยค่ะ

เที่ยวบิน มีสองไฟล์ต่อวัน แต่น่าจะเต็มแล้ว Tongue ลองเช็ดอีกทีน่ะค่ะ
PG29211:0012:101hr 10minATR720
 PG29417:2018:301hr 10minATR72

Edited by Punny - 08 Dec 2009 at 11:23
จงรักกันและกัน แต่อย่าสร้างพันธะแห่งความรัก

และจงยืนอยู่ด้วยกัน แต่ว่าอย่าใกล้กันนัก

เพราะว่าเสาของวิหารนั้น ก็ยืนอยู่ห่างกัน

และต้นโพธิ์ ต้นไทร ก็ไม่อาจเติบโตใต้ร่มเงาของกันได้
Back to Top

Post Options Post Options   Quote dannymama Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 11:01 - IP: 98.176.39.82 IP Information
Khun Ae
try this link na ka 

or u can just go   to Samui then walk in to the counter tour  kahh
Orawan
Orawan
Back to Top
ladysamui View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote ladysamui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 14:38 - IP: 58.136.51.118 IP Information
น้องเอ๋ จาไปสมุยเหรอจ้ะ จากอู่ตะเภามีบางกอกแอร์เวย์ไปสมุยเลยจ้ะ จองได้ที่ Call Center 1771 เลยนะจ้ะ
บางทีจองผ่านเว็บไม่ค่อยอัพเดท เผื่อมีคนยกเลิกบ้าง ย้ายวันบ้างจ้ะ ลองดูนะจ้ะ

พี่อ้อ สมุย
Back to Top
kenni View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kenni Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 17:52 - IP: 203.155.131.130 IP Information

นุต ไม่มีข้อมูลไรพอจะช่วย เอ๋ ได้เลยอ่ะ

แต่มาดอด ขอข้อมูลเพื่อนๆ ด้วยคน อิอิ Tongue

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 21:40 - IP: 124.121.192.13 IP Information
Avatar     ขอบคุณจ้าน้องโร  เดี๋ยวพี่ถ่ายรูปมาเผื่อนะ 

Avatar      ไม่เป็นไรจ้าแคท  เดี๋ยวไปเที่ยวกลับมาเมื่อไหร่จะเอารูปมาโชว์นะ

Avatar       ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้เอ๋ได้ข้อมูลคร่าว ๆ ทางเน็ตบ้างแล้วค่ะ

Avatar       ขอบคุณพันมาก ๆ เลยจ้า  ตอนนี้กำลังชั่งน้ำหนักอยู่ว่าจะไปทางไหนดี

Avatar    ขอบคุณค่ะพี่อ้อ  เพิ่งจะรู้นะเนี้ยว่ามี call center ด้วย 

Avatar    เข้ามาเก็บข้อมูลด้วยกันได้เลยจ้า
Back to Top
May_Finn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote May_Finn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Dec 2009 at 21:46 - IP: 125.24.247.216 IP Information
เพื่อนเข้ามาตอบหมดเเล้วงั้นเมย์เเค่ อวยพร ให้พี่เอ๋ เที่ยวให้สนุกพอเนอะๆๆๆ
Back to Top
Sweetiemind View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sweetiemind Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2009 at 23:44 - IP: 10.10.4.37 IP Information
เที่ยวให้สนุกนะจ๊ะน้อง อย่าลืมเที่ยวเผื่อพี่ด้วยนะ Smile
มาย Molde / 1976

Alt for foreldrene mine!

เราทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี! เราไม่ทำถูก...กิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี!

อย่าสูญเสีย "ตัวตน" ด้วยคำพูดของคนที่ไม่รู้จัก "ตัวเรา"

Back to Top
yanisa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yanisa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2009 at 01:01 - IP: 92.45.245.76 IP Information

ขอให้ข้อมูลด้วยคน

สมุย มีแค่ บางกอกแอร์เวย์ และ การบินไทย ที่ลงสนามบินสมุยจ้า

แต่ การบินไทย มีแค่วันล่ะ 2  ไฟล์ แต่ บางกอกแอร์เวย์มีเยอะมากจ้า

บางกอกแอร์เวย์  สมุย-ภูเก็ต สมุย-เชียงใหม่ สมุย-กระบี่ สมุย-สิงคโปร์ ลองเข้าไปดู แล้วกันน่ะจ๊ะ

ขอแนะนำตัวน่ะจ๊ะ ญาณิศา จ๊ะ (มาจากสะใภ้ตุรกีจ้า)Tongue

Back to Top
tanika View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tanika Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2009 at 16:03 - IP: 58.9.157.235 IP Information

ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะคะ,พี่พึ่งกลับจาก ปายค่ะ เลยเข้ามาอวยพรน้องเอ๋อีกคนค่ะ

เอารูปมาฝากด้วยนะจ๊ะ
พี่ tani

Never word " Late " for me ^.^

Back to Top

Post Options Post Options   Quote ae_ja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Dec 2009 at 22:04 - IP: 115.87.32.190 IP Information
Avatar      ขอบใจมากจ้าน้องเมย์  เดี่ยวเจอกันที่บ้านพี่ไอนะ

Avatar   พี่มายเดี๋ยวเอ๋เที่ยวเผื่อนะค่ะ

Avatar   ขอบคุณ คุณญานิศาด้วยนะค่ะ

Avatar   ขอบคุณค่ะพี่  เดี๋ยวเอารูปมาฝากนะค่ะ

Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.119 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters