Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: ใครเคยใช้บริการของสารการบินEmiratesบ้างค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ใครเคยใช้บริการของสารการบินEmiratesบ้างค่ะ

Page  12>
Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Gib032 View Drop Down
Senior Member

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Gib032 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครเคยใช้บริการของสารการบินEmiratesบ้างค่ะ
    Posted: 17 Aug 2011 at 22:29 - IP: 178.199.87.156 IP Information
สวัสดีค่ะSmile
ขอรบกวนพี่ๆเพื่อนๆเลดี้ค่ะที่เคยใช้บริการของสายการบินEmiratesค่ะคือจะบินกลับไทยวันพรุ่งนี้แล้วค่ะจากซูริค-ดูไบ-กรุงเทพค่ะคืออยากจะทราบเกี่ยวกับอาหาร+เครื่องดื่มบนเครื่องค่ะรบกวนพี่ๆเพื่อนแค่นี้ละค่ะSmile
ขอบพระคุณค่ะSmile

Back to Top
cinderella View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cinderella Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2011 at 22:38 - IP: 70.53.110.189 IP Information
ชอบสายการบินนี้ค่ะ อาหารเป็นพวก ไก่ ปลา ทะเล เราว่าอาหารเค้าก็โอเคนะคะ บริการดีค่ะ
Back to Top
DaaMinny View Drop Down

Post Options Post Options   Quote DaaMinny Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2011 at 22:40 - IP: 223.206.102.86 IP Information
เคยค่ะ อาหารก็พอใช้นะค่ะ แต่มีหลายอย่างประกอบกันในหนึ่งมื้อมากกว่าของสายการบิน Etihad เช่น ชีส หรือ เนย ก็มีมาให้มากกว่า ขนมขบเคี้ยวก็เหมือนกัน แต่ความอร่อยก็ใกล้ๆ กันนะค่ะ ส่วนเครื่องดื่มน่าจะพอๆ กับสายการบินอื่นๆ นะค่ะ เช่น มี ไวน์ขาว ไวน์แดง น้ำอัดลม น้ำผลไม้ กาแฟ ชา แต่เพิ่งเดินทางกับ Etihad มาเค้าไม่เสิรฟ ไวน์กับอาหารเช้า แต่ที่ Emirates เสริฟค่ะ

เอาไว้รอท่านอื่นๆ มาตอบด้วยดีกว่านะค่ะTongue
DaaMinny
Back to Top
Chana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2011 at 22:43 - IP: 91.89.45.99 IP Information

Smile ดีทุกอย่างค่ะ คอนฟิร์ม อาหารก็รสชาติใช้ได้เลยค่ะ บริการเยี่ยม เครื่องบิน ใหญ่ ใหม่ สะอาด มีคอมพิวเตอร์ส่วนตัวแต่ละที่นั่ง ดูหนัง ฟังเพลง ตามความพอใจ พี่บินกับสายการบินนี้เกือบทุกครั้งค่ะ ไม่ได้โฆษณาให้แต่ชอบเป็นการส่วนสตัว

Back to Top
Beautiful View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Beautiful Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2011 at 23:11 - IP: 80.213.9.179 IP Information
ไม่เคยใช้บริการค่ะ แต่เข้ามาเก็บข้อมูลSmile
Back to Top
Rich baby View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rich baby Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2011 at 23:16 - IP: 180.214.213.252 IP Information

มี ทีวี มีจอยสติ๊กเล่นเกม มีหนังชนโรง อาหารไม่มีหมูนะจ๊ะ มีปลา มีเนื้อ

ที่ชอบมากคือมีเป็ปซี่กระป๋องน้อย แอบเอามาฝากหลานสาว ชอบใจใหญ่เลย

Back to Top
ratima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ratima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2011 at 23:16 - IP: 151.55.28.198 IP Information
มาคอนเฟิร์มค่ะ ว่าเป็นสายการบินที่ใช้ได้เลยทีเดียว เครื่องบินใหม่ดีค่ะ ลำใหญ่ด้วย บริการดี อาหารใช้ได้ ออพชั่นอาหารเยอะ กินไม่เคยหมดซักมื้อ รวมๆ แล้วก็ถือว่าดีค่ะWinkWink
Back to Top
parinee pedersen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote parinee pedersen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2011 at 23:19 - IP: 188.179.188.43 IP Information
ดีทุกที่นั่ง ดูหนังที่นั่งตัวเอง และ เป็บซี่กระป๋อง น้อยๆๆ ชอบด้วยค่ะ
Back to Top
bonbonvivi View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote bonbonvivi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2011 at 23:27 - IP: 125.27.96.142 IP Information
Emirate, Qatar, Etihad เป็นสายการบินสัญชาติอาหรับที่อยู่อันดับต้นๆของโลกค่ะ

เคยบินกับ Qatar ไปฝรั่งเศส และ emirates ไปฮ่องกงค่ะ
-เครื่องบินใหญ่, ใหม่, มีจอดูหนังส่วนตัว จะดูหนังฟังเพลงเล่นเกมสบายเลยค่ะ
-อาหาร อร่อยดี จะเน้นไก่กับปลา ไม่มีหมูแค่นั้น
-เครื่องดื่ม ของขบเคี้ยว ก็เสิร์ฟตลอด
-แอร์/สจ๊วต ยิ้มแย้ม บริการดีค่ะ

tu es mon amour.. mon coeur...
Back to Top
bonbonvivi View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote bonbonvivi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2011 at 23:29 - IP: 125.27.96.142 IP Information
เอาเป๊ปซี่กระป๋องน้อยๆๆๆติดกลับมาด้วยเหมือนกันค่ะ น่าร๊ากกกกก 
tu es mon amour.. mon coeur...
Back to Top
JuicyVivian View Drop Down

Post Options Post Options   Quote JuicyVivian Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Aug 2011 at 23:44 - IP: 49.229.232.157 IP Information
เคยบินจากออสเตรเลียมาไทยค่ะ  ชอบตรงที่เค้าบริการลูกค้าดีมาก ไม่เลือกหัวทองหัวดำ ไม่ยืนค้ำหัว แต่งตัวสวยงามน่าชื่นชม Wink
อาหาร เราเป็นคนทานได้หมดทุกอย่าง เลือกว่าเป็นไก่หรือปลาแค่นั้นพอ บางทีสายการบินมาไทยเค้าก็เอาใจโดยการเสริฟข้าว มีของว่าง+เครื่องดื่ม/แอลกอฮอล์, อาหารหลัก+เครื่องดื่ม/แอลกอฮอล์อีกครั้ง ตบท้ายด้วยชาหรือกาแฟ, ตอนเช้าเสริฟอาหารเช้าอีกรอบ+เครื่องดื่มชา/กาแฟ
อาจเป็นเพราะเราบินยาว 9 ชั่วโมงเลยเสริฟเยอะ LOL
สิ่งที่ไม่ชอบคือ  แขกเยอะ ตัวเหม็น แต่เที่ยวบินที่เรามาไม่ค่อยมี มีก็แต่ออสซี Confused
I do not underestimate the pleasure,
does not expect that it will be with us for a long time.
Suffering as well, I am ready if it come.
Because it is no longer with us as well.
Back to Top
Best_time View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Best_time Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 00:09 - IP: 91.57.114.55 IP Information

ดีมากค่ะ  ตอนไปเมืองไทยแรกๆ สามีจะบินแต่การบินไทย  แต่พอตอนหลัง เพื่อนแนะนำ เอมิเรต

สามีติดใจมากกว่าการบินไทยเลย  เครื่องก็ใหม่ มีจอทุกที่นั่ง อาหารเครื่องดื่มเพียบ บริการดี

และที่สำคัญ ราคาตั๋วถูกกว่าการบินไทยเยอะ   สามีบอกว่าไม่ขึ้นแล้วการบินไทยไปกับเอมิเรตดีกว่า  ตอนเปลี่ยนเครื่องที่ดูไบ  ได้พักแข้งขายืดเส้นยืดสาย ดีกว่านั่งยาว  คุณสามีเราจะเตรียมเสื้อผ้าไปอาบน้ำที่สนามบินดูไบด้วย  สดชื่นดี  แต่ดิฉันจะขี้เกียจอ่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Gib032 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 00:51 - IP: 178.199.87.156 IP Information
Avatar เข้ามาคนแรกเลย....ขอบคุณค่ะSmile

Edited by Gib032 - 18 Aug 2011 at 00:54

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Gib032 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 00:56 - IP: 178.199.87.156 IP Information
Originally posted by DaaMinny

เคยค่ะ อาหารก็พอใช้นะค่ะ แต่มีหลายอย่างประกอบกันในหนึ่งมื้อมากกว่าของสายการบิน Etihad เช่น ชีส หรือ เนย ก็มีมาให้มากกว่า ขนมขบเคี้ยวก็เหมือนกัน แต่ความอร่อยก็ใกล้ๆ กันนะค่ะ ส่วนเครื่องดื่มน่าจะพอๆ กับสายการบินอื่นๆ นะค่ะ เช่น มี ไวน์ขาว ไวน์แดง น้ำอัดลม น้ำผลไม้ กาแฟ ชา แต่เพิ่งเดินทางกับ Etihad มาเค้าไม่เสิรฟ ไวน์กับอาหารเช้า แต่ที่ Emirates เสริฟค่ะ

เอาไว้รอท่านอื่นๆ มาตอบด้วยดีกว่านะค่ะTongue
ขอบคุณค่ะWinkและได้ข้อมูลเพิ่มมาอีกสารการบินSmile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Gib032 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 00:58 - IP: 178.199.87.156 IP Information
Originally posted by Chana

Smile ดีทุกอย่างค่ะ คอนฟิร์ม อาหารก็รสชาติใช้ได้เลยค่ะ บริการเยี่ยม เครื่องบิน ใหญ่ ใหม่ สะอาด มีคอมพิวเตอร์ส่วนตัวแต่ละที่นั่ง ดูหนัง ฟังเพลง ตามความพอใจ พี่บินกับสายการบินนี้เกือบทุกครั้งค่ะ ไม่ได้โฆษณาให้แต่ชอบเป็นการส่วนสตัว

น่ารักจังข้อมูลเพียบ..ขอบคุณนะค่ะBig smileSmile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Gib032 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 00:59 - IP: 178.199.87.156 IP Information
Originally posted by Beautiful

ไม่เคยใช้บริการค่ะ แต่เข้ามาเก็บข้อมูลSmile
Big smileBig smileBig smileBig smileWinkWinkWink

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Gib032 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 01:02 - IP: 178.199.87.156 IP Information
Originally posted by nat jojo parra

มี ทีวี มีจอยสติ๊กเล่นเกม มีหนังชนโรง อาหารไม่มีหมูนะจ๊ะ มีปลา มีเนื้อ

ที่ชอบมากคือมีเป็ปซี่กระป๋องน้อย แอบเอามาฝากหลานสาว ชอบใจใหญ่เลย

Big smileBig smileBig smile  ขอบคุณค่ะWinkWinkWink

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Gib032 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 01:05 - IP: 178.199.87.156 IP Information
Originally posted by ratima

มาคอนเฟิร์มค่ะ ว่าเป็นสายการบินที่ใช้ได้เลยทีเดียว เครื่องบินใหม่ดีค่ะ ลำใหญ่ด้วย บริการดี อาหารใช้ได้ ออพชั่นอาหารเยอะ กินไม่เคยหมดซักมื้อ รวมๆ แล้วก็ถือว่าดีค่ะWinkWink
Big smileBig smileBig smile อาหารเยอะได้กินตลอดถึงไืยจะอ้วนมั้ยเนี้ย....ขอบคุณค่ะSmileSmileSmile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Gib032 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 01:07 - IP: 178.199.87.156 IP Information
Originally posted by parinee pedersen

ดีทุกที่นั่ง ดูหนังที่นั่งตัวเอง และ เป็บซี่กระป๋อง น้อยๆๆ ชอบด้วยค่ะ
SmileSmileSmile ขอบคุณค่ะSmileSmileSmile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Gib032 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 01:08 - IP: 178.199.87.156 IP Information
Avatar ข้อมูลเยอะขอบคุณนะค่ะWinkWinkWink

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Gib032 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 01:12 - IP: 178.199.87.156 IP Information
Originally posted by JuicyVivian

เคยบินจากออสเตรเลียมาไทยค่ะ  ชอบตรงที่เค้าบริการลูกค้าดีมาก ไม่เลือกหัวทองหัวดำ ไม่ยืนค้ำหัว แต่งตัวสวยงามน่าชื่นชม Wink
อาหาร เราเป็นคนทานได้หมดทุกอย่าง เลือกว่าเป็นไก่หรือปลาแค่นั้นพอ บางทีสายการบินมาไทยเค้าก็เอาใจโดยการเสริฟข้าว มีของว่าง+เครื่องดื่ม/แอลกอฮอล์, อาหารหลัก+เครื่องดื่ม/แอลกอฮอล์อีกครั้ง ตบท้ายด้วยชาหรือกาแฟ, ตอนเช้าเสริฟอาหารเช้าอีกรอบ+เครื่องดื่มชา/กาแฟ
อาจเป็นเพราะเราบินยาว 9 ชั่วโมงเลยเสริฟเยอะ LOL
สิ่งที่ไม่ชอบคือ  แขกเยอะ ตัวเหม็น แต่เที่ยวบินที่เรามาไม่ค่อยมี มีก็แต่ออสซี Confused
ขอบคุณค่ะSmileSmileSmile คิดว่าตอนบินมาจากซูริคคงไม่เจอแขกซักเท่าไรแต่ตอนเปลี่ยนเครื่องที่ดูไบมากรุงเทพคงจะเยอะConfusedขอบคุณอีกครั้งสพหรับข้อมูลนะค่ะSmileSmileSmileSmile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Gib032 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 01:17 - IP: 178.199.87.156 IP Information
Originally posted by Best_time

ดีมากค่ะ  ตอนไปเมืองไทยแรกๆ สามีจะบินแต่การบินไทย  แต่พอตอนหลัง เพื่อนแนะนำ เอมิเรต

สามีติดใจมากกว่าการบินไทยเลย  เครื่องก็ใหม่ มีจอทุกที่นั่ง อาหารเครื่องดื่มเพียบ บริการดี

และที่สำคัญ ราคาตั๋วถูกกว่าการบินไทยเยอะ   สามีบอกว่าไม่ขึ้นแล้วการบินไทยไปกับเอมิเรตดีกว่า  ตอนเปลี่ยนเครื่องที่ดูไบ  ได้พักแข้งขายืดเส้นยืดสาย ดีกว่านั่งยาว  คุณสามีเราจะเตรียมเสื้อผ้าไปอาบน้ำที่สนามบินดูไบด้วย  สดชื่นดี  แต่ดิฉันจะขี้เกียจอ่ะ

คล้ายกันเลยค่ะตอนแรกก็ชอบบินตรงและก็บินกับการบินไทยค่ะTongueแต่ว่าช่วงนี้ตั๋วแพงด้วยก็เลยนึกถึง Emirates เป็นอันดับแรกเลยค่ะและก็ใช้บริการกับสารการบินนี้ครั้งแรกด้วยBig smileBig smileBig smileและก็ขอบคุณนะค่ะSmileSmileSmileSmile

Back to Top
Gigi View Drop Down
PR สะใภ้สวิส

Post Options Post Options   Quote Gigi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 02:32 - IP: 85.4.142.70 IP Information
fly safe ka พี่กิฟท์ น้องไม่เคยบิน มีแต่เพื่อนเป็นแอร์ แบบ ว่าสาวไทย เยอะอยู่ อุ่นใจ อิอิ
มีคำถามเกี่ยวกับบ้านสวิตเชิญจ้าhttp://www.facebook.com/groups/463595767062342/
Back to Top
bo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 04:51 - IP: 86.128.122.39 IP Information
เป็นสายการบินที่น่าใช้บริการมากค่ะ..ถ้าเทียบกับบินไทย อิมมิเรตส์ที่ 1 ค่ะ เพราะ สะอาด ทันสมัย บริการดีมาก อาหาร ก็ โอเคค่ะ..ชอบตรงเวลาที่เครื่องบินจะขึ้น/ลง เขาก็มีกล้องถ่ายสด ๆ ให้เราดูด้วย ...ดีค่ะ...ส่วนตัวแล้วชอบมากไม่มีแขกตัวเหม็นอย่างที่คิดเลยค่ะ
Back to Top
bluesky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bluesky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 06:00 - IP: 124.184.162.167 IP Information
เข้ามาคอนเฟิร์มด้วยคนค่ะว่าของเขาดีจริง เราบินสะสมไมล์ด้วยหล่ะเราชอบการบริการ อาหาร เครื่องดื่ม และที่ชอบมากที่สุดคือ
หนังใหม่ชนโรงค่ะ.แอร์ +สจว็ต+นักบิน 16คนต่อเที่ยวบินค่ะอันนี้นั่งนับเล่นๆค่ะ
Back to Top
Always Somewhere View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Always Somewhere Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 06:16 - IP: 175.138.153.97 IP Information

ชอบสายการบินนี้นะคะ ก็ใช้บริการอยู่เรื่อย ๆ และทำบัตรสะสมไมล์ไว้ด้วยเลยค่ะ ชอบการบริการ และดูสะอาดตาดีบนเครื่อง ชอบที่เขามี monitor ไว้สำหรับดูหนังที่นั่งใครที่นั่งมันแบบนี้ เลือกหนัง ฟังเพลงที่เราชอบของเราเอง มีเกมส์ให้เล่นด้วย ส่วนอาหารก็ ok นะ ใช้ได้  Smile  บังเอิญเป็นคนกินยากเอง

1977   " One Life - Live it "
Back to Top
niddy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote niddy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 06:25 - IP: 121.217.224.83 IP Information
confirm ด้วยค่ะ เมื่อก่อน การบินไทย ตอนนี้ emirates ค่ะ ดีกว่าเยอะแทบทุกด้าน

Back to Top
Belle-D View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Belle-D Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 12:07 - IP: 58.168.29.55 IP Information
Originally posted by bo

เป็นสายการบินที่น่าใช้บริการมากค่ะ..ถ้าเทียบกับบินไทย อิมมิเรตส์ที่ 1 ค่ะ เพราะ สะอาด ทันสมัย บริการดีมาก อาหาร ก็ โอเคค่ะ..ชอบตรงเวลาที่เครื่องบินจะขึ้น/ลง เขาก็มีกล้องถ่ายสด ๆ ให้เราดูด้วย ...ดีค่ะ...ส่วนตัวแล้วชอบมากไม่มีแขกตัวเหม็นอย่างที่คิดเลยค่ะ

ถูกต้องทุกข้อเลยค่ะชอบมากและบินกับสายการบินนี้ทุกครั้งที่เข้าออกออสซี่ แถมหน่อยค่ะสามารถเลือกอาหารได้ที่เว็ปของEmiratesไม่เสียเงินเพิ่มด้วยค่ะ
Back to Top
sirita_26 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirita_26 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 13:05 - IP: 101.109.255.60 IP Information
แฟนของตาเคยใช้บริการค่ะ บริการดี อาหารประเภท ไก่ เพราะว่าเป็นสายการบินของมุสลิมน่ะค่ะ
ชื่อ ตา ค่ะ 1985.
Back to Top
lala10 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lala10 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2011 at 13:25 - IP: 178.195.69.33 IP Information
Originally posted by Gib032

สวัสดีค่ะSmile
ขอรบกวนพี่ๆเพื่อนๆเลดี้ค่ะที่เคยใช้บริการของสายการบินEmiratesค่ะคือจะบินกลับไทยวันพรุ่งนี้แล้วค่ะจากซูริค-ดูไบ-กรุงเทพค่ะคืออยากจะทราบเกี่ยวกับอาหาร+เครื่องดื่มบนเครื่องค่ะรบกวนพี่ๆเพื่อนแค่นี้ละค่ะSmile
ขอบพระคุณค่ะSmile

Morgen Ka Jarn Gib ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะค้า  ไปรับลูกใช่มั้ย อิจฉาจัง สนุกกินอาหารไทยแซ่บๆ เผื่อด้วยน้า
   โทษทีไม่เคยลองสายการบินนี้ เล็งไว้เหมือนกัน
   ถ้าไปต่อที่ดูใบ ไม่สะดวกยังไง มาแชร์ ไว้หน่อยนะ  คราวหน้า ถ้าป้าได้ตั๋ว ราคาโอเค ก็อยากลอง
เอมิเรท นี่แหละ เห็นหลายคนบอกลำใหญ่ สะอาด  อยากไปแวะเมืองแขกด้วยLOL
หลังไมค์ไม่ต้องนะคะ ไอแอมโนบอดี้ โนเนมค่ะ พิมพ์ไทยทีไรผิดตกหล่นขออภัย000Happy New Year 2017.
/2560.Life is more happy.
Durch Schaden wird man klug.
Stille Wasser sind tief.
Back to Top
Page  12>

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 8.764 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ DOTCOMTHAI Support

free counters