Ladyinter.com Homepage
Forum Home Forum Home > Ladyinter > Main Forum > VISA & Travel
  New Posts New Posts RSS Feed: ขอรายละเอียดการพาแฟนไปต่อแสตมป์วีซ่าที่ชายแดนเขมร
  FAQ FAQ  Forum Search   Register Register  Login Login

ขอรายละเอียดการพาแฟนไปต่อแสตมป์วีซ่าที่ชายแดนเขมร

Author
sunset View Drop Down
Newbie
Newbie

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote sunset Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอรายละเอียดการพาแฟนไปต่อแสตมป์วีซ่าที่ชายแดนเขมร
    Posted: 24 May 2011 at 11:46 - IP: 203.146.80.133 IP Information
รบกวนขอข้อมูลของผู้ที่เคยพาคุณแฟนไปต่อแสตมป์ที่ด่านเขมรด้วยนะคะ
ปกติตอนพาแฟนไปต่อวีซ่าที่ด่าน จะยื่นทางเวปไซต์เป็นวีซ่าอีเล็กทรอนิคไปค่ะ เพราะรำคาญพวกที่อยู่หน้าด่านคอยหลอกเอาเงินอีกทั้งไม่อยากรอคิวนาน  ตอนยื่นทางเวปไซต์นี้เสียค่าธรรมเนียม 25 ดอลล่า ใช้เวลาทำการ 2 วันก็ได้วีซ่ามาแล้วค่ะ
ทำแบบนี้ทุกครั้งเลย พอเราไปถึงด่าน พวกนั้นมารุม เราแค่ยื่นใบวีซ่านี้ให้ พวกนั้นก็ไม่มายุ่งกับเราแล้ว เพราะเรามีครบ เดินผ่านด่านได้เลย

เคยสงสารพวกฝรั่งไม่รู้เรื่องโดนหลอกชาร์ตเงินไปหลายร้อย

แต่.....คราวนี้ถึงคราวซวยค่ะ เพราะคุณแฟนจำวันหมดอายุวีซ่าผิด มันหมดเขตภายใรนพรุ่งนี้ นั้นหมายถึง พรุ่งนี้ต้องไปด่านเขมรแล้ว
แต่วีซ่าอีเล็กทรอนิคต้องใช้เวลาทำการ 2 วันค่ะ ยังไงก็ต้องไปทำที่ด่าน

รบกวนขอรายละเอียดและขั้นตอน + เอกสารที่ต้องเตรียมไปที่ด่านได้ไหมคะ
ไม่อยากถูกพวกนั้นหลอกเอาเงินฟรีๆน่ะค่ะ มันน่ารำคาญมากๆเลย ตอนนี้อยู่ที่จันทบุรี ว่าจะไปต่อที่ด่านหาดเล็ก คลองใหญ่ที่ตราด ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนล่วงหน้านะคะ Smile
Back to Top
july View Drop Down
Senior Member

Post Options Post Options   Quote july Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2011 at 12:50 - IP: 101.109.30.213 IP Information

มาช่วยดันทู้ ให้กูรู ท่านต่อไปตอบTongue

ตามที่อ่านมาบ้างนะ ก็เตรียมพาสปอร์ต เงิน รูปถ่าย เผื่อต้องใช้กันไว้ อิอิ

แล้วก็เดินทางข้ามพรมแดนไป  สแตมป์ กลับมา เอกสาร คงเหมือนที่เราไปเที่ยว ทุกประเทศ สำคัญ มีพาสปอร์ตมั้งคะ

แต่วิธีนี้ เขาให้ได้แค่15วัน  ใช่เปล่าค้า  เห็นว่าไปทางเครื่องบินจะได้ 30วัน...ของเราเคยได้แต่วีซ่าปีค่ะ
We nearly fly out .People said don't dream so much come back to the real world but I think it makes me happy by dreamming Unseen of my life next .
Back to Top
Isawmy View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote Isawmy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2011 at 13:38 - IP: 49.49.74.79 IP Information
อืม เราไม่ค่อยรู้ละเอียด ตอนทำนะแต่จะเล่าให้ฟังเท่าที่รู้พอดี เคยไปกับแฟนค่ะ
ก็เตรียมเอกสาร รูปถ่าย พาสปอร์ต ให้เรียบร้อยนะค่ะ  เอกสารก็เหมือนๆ กันค่ะ

ถ้าเป็นเขมร ด่านอรัญหรือป่าวค่ะ
ถ้าใช้คุณไม่ต้องไปสนใจพวกที่มารุมค่ะ  บอกเขาว่าไม่ แล้วก็ไม่ต้องสนใจ ให้เดินไปทางด่านเลยค่ะ  ส่วนใหญ่เวลาเราไปก็จะเจอแถวยาวมาก ๆ แต่นั้นเป็นของคนไทยสำหรับเข้าคาสิโน ค่ะ สำหรับชาวต่างชาติก็จะมีอีกแถวหนึ่งนะคะให้เดินเข้าไปข้างในเลยแล้วไปถามในสำนักงานค่ะ
แนำนำให้เดินเข้าไปในสำนักงานเลยค่ะ (เราทำแบบนี้ตลอด)
ถ้าไม่แน่ใจคุณอาจจะเข้าด้วย แล้วเขาต่อแถวแล้วคุณก็กลับออกมารอข้างนอกนะคะ (ฝั่งขาออก หรือฝั่งเราก็ได้ค่ะ รอประมาณ1 ชม.ก็เสร็จแล้วค่ะ

ให้ทำวีซ่าเข้าเขมรก่อน    หลังจากนั้นก็เดินย้อนกลับมาทำวีซ่าเข้าประเทศไทยอีกที   จะได้วีซ่า 90 วันค่ะ ส่วนราคาน่าจะ 25 เหรียญนะคะ
หรือหากจะเข้าไปเที่ยวในเขมรก็ ทำได้ค่ะ คนไทยก็ทำบัตรผ่านแดนชั่วคราวได้ค่ะ (ถามเขามาเราไม่เคยทำ)

Back to Top
lihanna View Drop Down

Post Options Post Options   Quote lihanna Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2011 at 13:47 - IP: 121.219.244.111 IP Information
งงๆๆค่ะ วีซ่าอิเล็คทรอนิคเนี้ย ทำยังงัยค่ะ

แต่ก่อนพาปฟนไปต่อทีไหร่ มีปัญหาทุกทีเลยค่ะ

ครั้งแรกจ้างเอเจนซี่ หมดไป 8500 รวม ที่พัก 

ครั้งที่ 2 ไปเอง นุ่ก้อไม่รุ้ว่าต้องทำวีซ่า หลังจากเข้า เขมร 

พอกลับเข้าไทยอีกวัน ถูกเจ้าหน้าที่ไล่ ให้กลับไปเขมร ไปทำวีซ่าผ่านเขมรมาก่อน 

แถมเจ้าหน้าที่ยังว่า ๋ว่า ไม่รุ้เรื่องได้ยังงัย ในเมื่อครั้งที่แล้วนุ๋ทำ

ก้อนุ๋ ไม่รุ้เรื่องจริงๆๆค่ะ เพราะครั้งที่แล้วยื่นให้เอเจนซี่ ต่อ 3 เดือน

แต่ครั้งที่ 2 นี้่ไปเอง นุ๋ก้อนึกว่า ฝรั่งผ่านด่าน เขมรได้เหมือนคนไทย ที่ไม่ต้องขอวีซ่าเขมร แค่ สแตมป์เข้าออกเฉยๆๆ

แล้ววันนั้น เป็นวันที่ วีซ่าแฟนนุ๋ หมดอายุแล้ว นุ๋เลยมึนๆๆ งงๆๆ ไปกันใหญ่ค่ะ
จิงใจก้อเสียตังค์ จิงจังก้อเสียใจ
Back to Top
sukta View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote sukta Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2011 at 14:00 - IP: 10.74.76.118 IP Information

ใช้บริการ Jack Tour คะ เสีย 2000 บาท+ รูป 1 ใบ ขึ้นรถประมาณตี 5 ครึ่ง กลับถึงกรุงเทพประมาณ 4 โมงเย็น วันศุกร์นี้คุณสามีก็จะไปต่อวีซ่าเหมือกัน

Back to Top
aomVin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aomVin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2011 at 14:19 - IP: 90.19.84.85 IP Information
ทำใมไม่ไปต่อวีซ่าที่สถานทูติ หล่ะคะ  ทำใมต้องต่อวีซ่าที่ด่านเขมร
Back to Top
Maleemann View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Maleemann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2011 at 14:39 - IP: 192.168.10.234 IP Information

สวัสดีค่ะ  พอดีอยู่สระแก้วค่ะ แนะนำให้ไป ตม.อรัญ น่ะค่ะ ดีกว่าเยอะๆๆๆๆๆเลยค่ะ  ทีทำการ โทร.037-231131,037-231227, www.sakaeo.immigration.go.th ลองดทรไปนะค่ะ  เพราะแฟนก็ไปที่นี่ตลอดค่ะ

Back to Top
da.dar View Drop Down
Groupie
Groupie

Post Options Post Options   Quote da.dar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2011 at 14:39 - IP: 124.122.214.191 IP Information
แฟนเราไปต่อเองที่ Immagration แจ้งวัฒนะ เสียค่าธรรมเนียม 1,800 บาท  เอกสารที่ใช้คือ
1.พาสปอร์ต  ตัวจริง พร้อมสำเนา 1 ชุด
2.รูปถ่ายสีขนาด 1 นิ้ว 1 ใบ
3.ใบขออยู่ต่อชั่วคราว TM.7  (ตม.7)  โหลดได้ทางเว็บไซด์ของสำนักงานตำรวจตรวจคนเจ้าเมือง ได้เลย กรอกรายละเอียดให้ครบ
แล้วไปยื่นเอกสารวันทำการ ไม่เกิน 1 ชั่วโมง ก็เสร็จเรียบร้อย แฟนคุณก็อยู่ต่อได้อีก 30 วัน ไม่ต้องเสียเวลาเดินทางไปไกลขนาดนั้น แต่ถ้าอยากจะข้ามไปเที่ยวชายแดนด้วยอันนั้นก็อีกเรื่องหนึ่ง Smile

Don't be cry for something you can not change but should learn and stay with it
Back to Top
Maleemann View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Maleemann Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2011 at 14:44 - IP: 192.168.10.234 IP Information
อ้อลืมไป ตม.อรัญ อยู่ในตัวอรัญ เลยนะค่ะ  และอยู่ติดกับสถานีตำรวจอรัญค่ะ  หรือไปถามที่สถานีตำรวจเลยค่ะ รู้ทันที ใกล้นิดเดียว ประมาณ 2 นาทีก็ถึง  โชคดีค่ะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote sunset Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2011 at 14:48 - IP: 203.146.80.133 IP Information
Originally posted by july

มาช่วยดันทู้ ให้กูรู ท่านต่อไปตอบTongue

ตามที่อ่านมาบ้างนะ ก็เตรียมพาสปอร์ต เงิน รูปถ่าย เผื่อต้องใช้กันไว้ อิอิ

แล้วก็เดินทางข้ามพรมแดนไป  สแตมป์ กลับมา เอกสาร คงเหมือนที่เราไปเที่ยว ทุกประเทศ สำคัญ มีพาสปอร์ตมั้งคะ

แต่วิธีนี้ เขาให้ได้แค่15วัน  ใช่เปล่าค้า  เห็นว่าไปทางเครื่องบินจะได้ 30วัน...ของเราเคยได้แต่วีซ่าปีค่ะ

ถูกต้องแล้วค่ะ ในกรณีที่แฟนเราไม่ได้ทำวีซ่ามาไทยจร้า (เข้าข่ายแฟนเราเอง Dead) เพราะบางสัญชาติมาไทยได้โดยไม่ต้องทำวีซ่าอยู่นานได้ 30 วันค่ะ // อย่างแฟนเราฝรั่งเศสมาไทยทีไม่ยอมทำวีซ่า เค้าให้อยู่นาน 30 วัน ถ้าเกินต้องออกไปแล้วกลับมาใหม่ก็จะได้เพิ่มนะคะ ( ทางบกได้ 15 วัน / ทางอากาศได้ 30 วัน ) ***อันนี้กรณ๊คนที่ ไม่ได้ทำวีซ่ามาไทยเท่านั้นนะคะ***

ขอบคุณที่มาช่วยดันกระทู้ จุ๊ฟๆๆ Wink
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote sunset Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2011 at 14:50 - IP: 203.146.80.133 IP Information
Originally posted by Isawmy

อืม เราไม่ค่อยรู้ละเอียด ตอนทำนะแต่จะเล่าให้ฟังเท่าที่รู้พอดี เคยไปกับแฟนค่ะ
ก็เตรียมเอกสาร รูปถ่าย พาสปอร์ต ให้เรียบร้อยนะค่ะ  เอกสารก็เหมือนๆ กันค่ะ

ถ้าเป็นเขมร ด่านอรัญหรือป่าวค่ะ
ถ้าใช้คุณไม่ต้องไปสนใจพวกที่มารุมค่ะ  บอกเขาว่าไม่ แล้วก็ไม่ต้องสนใจ ให้เดินไปทางด่านเลยค่ะ  ส่วนใหญ่เวลาเราไปก็จะเจอแถวยาวมาก ๆ แต่นั้นเป็นของคนไทยสำหรับเข้าคาสิโน ค่ะ สำหรับชาวต่างชาติก็จะมีอีกแถวหนึ่งนะคะให้เดินเข้าไปข้างในเลยแล้วไปถามในสำนักงานค่ะ
แนำนำให้เดินเข้าไปในสำนักงานเลยค่ะ (เราทำแบบนี้ตลอด)
ถ้าไม่แน่ใจคุณอาจจะเข้าด้วย แล้วเขาต่อแถวแล้วคุณก็กลับออกมารอข้างนอกนะคะ (ฝั่งขาออก หรือฝั่งเราก็ได้ค่ะ รอประมาณ1 ชม.ก็เสร็จแล้วค่ะ

ให้ทำวีซ่าเข้าเขมรก่อน    หลังจากนั้นก็เดินย้อนกลับมาทำวีซ่าเข้าประเทศไทยอีกที   จะได้วีซ่า 90 วันค่ะ ส่วนราคาน่าจะ 25 เหรียญนะคะ
หรือหากจะเข้าไปเที่ยวในเขมรก็ ทำได้ค่ะ คนไทยก็ทำบัตรผ่านแดนชั่วคราวได้ค่ะ (ถามเขามาเราไม่เคยทำ)

ขอบคุณนะคะ ...ขอเพิ่มนิดนึงว่า ว่างๆไปทำพาสปอร์ตดีกว่า เพราะคนไทยไปประเทศเพื่อนบ้าน ถ้ามีพาสปอร์ตก็ไม่ต้องทำบัตรผ่านแดนให้ยุ่งยากนะจ๊ะ แล้วใช้ได้ตลอดไปเลย Smile
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote sunset Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2011 at 14:53 - IP: 203.146.80.133 IP Information
Originally posted by lihanna

งงๆๆค่ะ วีซ่าอิเล็คทรอนิคเนี้ย ทำยังงัยค่ะ

แต่ก่อนพาปฟนไปต่อทีไหร่ มีปัญหาทุกทีเลยค่ะ

ครั้งแรกจ้างเอเจนซี่ หมดไป 8500 รวม ที่พัก 

ครั้งที่ 2 ไปเอง นุ่ก้อไม่รุ้ว่าต้องทำวีซ่า หลังจากเข้า เขมร 

พอกลับเข้าไทยอีกวัน ถูกเจ้าหน้าที่ไล่ ให้กลับไปเขมร ไปทำวีซ่าผ่านเขมรมาก่อน 

แถมเจ้าหน้าที่ยังว่า ๋ว่า ไม่รุ้เรื่องได้ยังงัย ในเมื่อครั้งที่แล้วนุ๋ทำ

ก้อนุ๋ ไม่รุ้เรื่องจริงๆๆค่ะ เพราะครั้งที่แล้วยื่นให้เอเจนซี่ ต่อ 3 เดือน

แต่ครั้งที่ 2 นี้่ไปเอง นุ๋ก้อนึกว่า ฝรั่งผ่านด่าน เขมรได้เหมือนคนไทย ที่ไม่ต้องขอวีซ่าเขมร แค่ สแตมป์เข้าออกเฉยๆๆ

แล้ววันนั้น เป็นวันที่ วีซ่าแฟนนุ๋ หมดอายุแล้ว นุ๋เลยมึนๆๆ งงๆๆ ไปกันใหญ่ค่ะ

อันนี้เวปทำวีซ๋าไปเขมรนะคะ http://www.mfaic.gov.kh/evisa/Default.aspx
ทำไปเองดีกว่า ไม่ต้องเสียเวลาทำที่ด่าน รอคิว + พวกต้มตุ๋นเยอะซะจนน่ารำคาญ
ทำตามขั้นตอนนั้นเลย จ่าย 25 ดอลล่า 2 วันเค้าจะส่งมาให้ทางเมลล์

โชคดีนะคะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote sunset Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2011 at 14:54 - IP: 203.146.80.133 IP Information
Originally posted by sukta

ใช้บริการ Jack Tour คะ เสีย 2000 บาท+ รูป 1 ใบ ขึ้นรถประมาณตี 5 ครึ่ง กลับถึงกรุงเทพประมาณ 4 โมงเย็น วันศุกร์นี้คุณสามีก็จะไปต่อวีซ่าเหมือกัน

ขอบคุณนะคะ ไปดูในเวปมาแล้ว สภาพรถใช้ได้ สมราคา
เพราะทีเคยหาๆมาๆ มีแต่รถตู้เก่าๆเล็กๆ  ราคาก็เท่ากัน

ขอบคุณอีกครั้งจร้า Smile
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote sunset Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2011 at 15:05 - IP: 203.146.80.133 IP Information
Originally posted by aomVin

ทำใมไม่ไปต่อวีซ่าที่สถานทูติ หล่ะคะ  ทำใมต้องต่อวีซ่าที่ด่านเขมร

ถ้าเทียบแล้ว..การทำวีซ่าไปเขมร เรียงจากความสะดวกสบาย ( ความเห็ฯส่วนตัว)
1.ยื่นวีซ่าผ่านเน็ต  ข้อดี เร็ว, สะดวก  ไม่ต้องไปเข้าคิวรอนาน  จ่าย 25 ดอลล่า , รูปไม่ต้องปริ้น เอาจากไฟล์ในคอมได้เลยม ใช้เวลา 2 วัน
2. ทำที่ด่าน จ่าย 20 ดอลล่า ข้อเสีย ต้องรอคิว, ต้องสู้รบกับพวกต้มตุ๋นที่มาก่อกวน
3. ทำที่สถานฑูต อันนี้ไม่แน่ใจเพราะไม่เคย แต่ที่แน่ๆจากที่ไปทำวีซ่าไปเวียดนาม คนเยอะต้องไปรอคิว แถมเจอเจ้าหน้าที่หน้าปลาจวด ไปยื่นวันนี้ รออีก 2 วันมารับวีซ่า แถมวันหยุดเหมือนวันหยุดของเขมรอีก ไปกลัวไปเก้อ เพราะสถาฑูตหยุด

แล้วอย่างที่บอกค่ะ ว่าแฟนจำผิดวันหมดอายุวีซ่า เลยยื่นทางเน็ตไม่ทัน เลยต้องไปทำที่ด่านแทน

หวังว่าคงพอจะเข้าใจนะคะ
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote sunset Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2011 at 15:07 - IP: 203.146.80.133 IP Information
Originally posted by da.dar

แฟนเราไปต่อเองที่ Immagration แจ้งวัฒนะ เสียค่าธรรมเนียม 1,800 บาท  เอกสารที่ใช้คือ
1.พาสปอร์ต  ตัวจริง พร้อมสำเนา 1 ชุด
2.รูปถ่ายสีขนาด 1 นิ้ว 1 ใบ
3.ใบขออยู่ต่อชั่วคราว TM.7  (ตม.7)  โหลดได้ทางเว็บไซด์ของสำนักงานตำรวจตรวจคนเจ้าเมือง ได้เลย กรอกรายละเอียดให้ครบ
แล้วไปยื่นเอกสารวันทำการ ไม่เกิน 1 ชั่วโมง ก็เสร็จเรียบร้อย แฟนคุณก็อยู่ต่อได้อีก 30 วัน ไม่ต้องเสียเวลาเดินทางไปไกลขนาดนั้น แต่ถ้าอยากจะข้ามไปเที่ยวชายแดนด้วยอันนั้นก็อีกเรื่องหนึ่ง Smile

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ แต่พอดีว่าแฟนเราทำไม่ได้ เพราะไม่ได้ขอวีซ่ามา
ถ้าไปที่ตม ต้องจ่าย 1900 แล้วจะได้อยู่ต่อแค่ 7 วัน หลังจากนั้นต้องออกนอกประเทศทันที 
ช่วงนี้ไปไหนไม่ได้เลย ต้องเข้าๆออกๆชายแดนไปก่อน Cry
Back to Top
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote sunset Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2011 at 15:11 - IP: 203.146.80.133 IP Information
Originally posted by Maleemann

อ้อลืมไป ตม.อรัญ อยู่ในตัวอรัญ เลยนะค่ะ  และอยู่ติดกับสถานีตำรวจอรัญค่ะ  หรือไปถามที่สถานีตำรวจเลยค่ะ รู้ทันที ใกล้นิดเดียว ประมาณ 2 นาทีก็ถึง  โชคดีค่ะ

ได้ยินมาเหมือนกันว่าที่อรัญเจ้าหน้าที่ใจดี
แต่ที่มีเหมือนกันทุกที่...คือ พวกต้มและตุ๋น
จึงอยากเตรียมไปให้พร้อมน่ะค่ะ
เพราะคราวที่แล้ว ทำวีผ่านเน็ตไป คิดว่าเอกสารครบแล้วเชียวนะ
แต่พลาดตรงที่ เค้าจะเอา ก็อปปี้วีซ่า 2 ชุด
เลยต้องเสียค่าถ่ายเอกสารเพิ่ม 1 หน้า --- โดนไป 100 บาท

เครื่องถ่ายคงจะนำเข้าจากที่ไหนไกลๆซักที่ ถึงได้แพงแบบนี้ 555+
Back to Top
pavit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pavit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2011 at 18:13 - IP: 125.27.63.44 IP Information

ถ้าอยู่จันท์ ก็ไปที่ชายแดนตลาดบ้านแหลมซิคะ ตอนเช้าๆหน่อย ก่อนสิบโมงเช้า

เพราะหลังจากนั้น คนจะเยอะมาก เพราะมีบริษัทที่พาต่างชาติมาแสตมจาก กรุงเทพ พัทยา และเกาะช้าง ถ้าไปสายคิวยาวแน่นอน
ถ้ามาเช้าๆได้ ยังไม่มีคน พี่ๆต.ม.ที่นี่น่ารัก เค้าไม่หลอกลวง แถมมีเด็กวัยรุ่นเขมรคอยบริการ พาไปส่งถึงฝั่งเขมร แค่เดินข้ามสะพานไป 2 นาที ค่าใช้จ่ายวีซ่ากัมพูชาประมาณ พันกว่าบาท เด็กที่คอยบริการแล้วแต่เราจะให้เค้า เราให้เด็กไปสองร้อยบาท
ตัวเองเคยไปส่งสามี สี่ห้าครั้งแล้ว ไปถึงเก้าโมงครึ่ง สิบโมงก็กลับบ้านได้ ใช้เวลาครึ่งชั่วโมงเอง
อยากได้รายละเอียดเพิ่มหลังไมค์นะ เราอยู่ที่จันท์ ไปทำงานแถวๆชายแดนโป่งน้ำร้อนทุกวัน โชคดีค่ะ

Back to Top
Single Mum View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote Single Mum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jun 2013 at 14:00 - IP: 110.164.99.166 IP Information
รบกวนขอเบอร์โทรศัพท์ของ Jack Tour ด้วยได้ไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ
Back to Top
rang8881 View Drop Down
Newbie
Newbie

Post Options Post Options   Quote rang8881 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2019 at 11:44 - IP: 101.51.215.151 IP Information
รบกวนแนะนำหน่อยคะ line id :yammy8881
Back to Top

Forum Jump Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.152 seconds.
ติดต่อทีมงานฯ Ladyinter.com ได้ที่ editor@thaicomp.com

free counters